ค้นรูปเก่า ๆ เจอเลยเอามาฝากครับผม อิอิ

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย na046, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    นั่งดูรูปว่าง ๆ เลยเอารูปที่เคยถ่ายเล่น ๆ มาฝาก ครับ

เลยมีคำถามสนุก ๆ มาถามเพื่อน ๆ ชาวกล้อง ว่า มันถ่ายยังไง อิอิ สนุก ๆ นะครับผม

แต่เห็นหน้าปกหนังสือชัตเตอร์ มีลงอยู่อะ รูป แบบนี้ อิอิ ตอนนั้น ใช้ D2h ของน้องชาย ครับ :D :D

เพื่อน ๆ มีรูป แปลก ๆ สวย ๆ มาลง แรกเปลี่ยนกันได้นะครับผม :) :) :)

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไช้ไฟฉาย LED อันเล็กๆ วาดรึเปล่าครับเนี่ย อิอิ

ส่วนถ่ายยังไง น่าจะตั้งขาตั้ง แล้วไช้ Shutter "B" หรือไม่ก้อ สปีตชัตเตอ 1" ขึ้นไป

ประมานนนี้ครับเดา ๆ อิอิ

3. BEZY BZ MAGAZINE

BEZY BZ MAGAZINE New Member Member

55
    0
    0
    แจ่มคับ

4. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    แล้วถ้าเอากล้องมือถือถ่ายจะได้มัยคับ

5. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ใช่คับ เปิดสปีดให้มันช้าๆ มีขาตั้งกล้องคับ ระหว่างที่ กดถ่าย ก็ใช้ไฟฉาย ส่องไปส่องมาแล้วแต่เราวาดภาพคับ

กล้องมือถือ ถ้ามันสามารถล๊อค iso ต่ำๆได้ ทำได้คับ แต่อาจจะต้องกลางคืน หรือที่ๆแสงน้อย เพราะ speed มันจะอัตโนมัติ

ต่ำๆเอง เราก็รีบฉายตามที่ต้องการคับ

6. okdee

okdee New Member Member

10
    0
    0
    สวยดีค่ะ:D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 17:42:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:41:47 ----------

สวยดีค่ะ

7. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ครับผม ใช้ D2h นิค ครับ ขาตั้ง แมนฟอโต้ ตั้ง แมนนวล และก็ ชัตเตอร์ ไปที่ นาที นึงมั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิด F จำไม่ได้ ลองถ่ายคร่าว ๆ ก่อนรูปนึง ว่า ชัตเตอร์ เท่าไหร่ พอ พอเห็นว่า แสงภาพที่ได้ถูกใจแล้ว ก็เอาชัตเตอร์นั้นแหละครับ แล้วเราก็ ไปยืน ในเฟรม ใช้วิธี กดไฟฉาย แล้ว ปิด ตอนเว้นช่งไฟ ครับ แค่เนี้ย ครับ ไม่ยาก ............ ทำเป็นรูปหัวใจก็ได้ เน้อ ครับผม อิอิ แต่กล้องมือถือ ท่าจะยากหน่อย เพราะ มันตั้ง ความเร็วชัตเตอร์ไม่ได้อะครับ แต่ไม่รู้ว่ามีรุ่นใหม่ ๆ ที่ ตั้งได้ครบ ๆ ออกมามั่งยังนะครับ หรือทำอย่างพี่ Ton@CityMania ก็ได้ครับแต่ต้องลองดูก่อนว่า เวลาจะพอเราเขียน ฤ ป่าว ครับผม

8. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0

เคยทำเหมือนกันครับ อันนี้ทำปก cd ให้วันเกิดแฟนครับ :D:D:D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:20:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:20:25 ----------

เคยทำเหมือนกันครับ อันนี้ทำปก cd ให้วันเกิดแฟนครับ :D:D:D

9. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    Light Painting ครับ อิอิ

10. DoraTARO

DoraTARO New Member Member

1
    0
    0
    ค้นรูปเก่า ๆ เจอเลยเอามาฝากครับผม อิอิ

ชื่อเตอร์ครับ คุ้นๆม่ะ
    เป็นน้องใหม่ครับ ขอความเมตตาจากทุกคนด้วยนะครับ
    มีอะไรจะปรึกษานะครับ มีอะไรแนะนำกันด้วยนะ ยังเป็นมือใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้