แนะนำ :: ร้านก๋วยเตี๋ยวเรืออยุธยา

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    วันนี้อยากมาแนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยๆ อีกสักร้าน ร้านนี้ผมกินมาตั้งแต่ สมัยชามล่ะ 3 บาท จนถึงปัจจุบัน ชามล่ะ 20-25 บาทเข้าไปแล้ว (กินมาตั้งแต่ประถม)

ร้านนี้ จะดูไม่ได้หรู แล้วก็ดูติดดินมากๆ แต่สะอาดนะครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องท้องเสีย

ที่ร้านก็จะขายก๋วยเตี๋ยวเนื้อน้ำตก และก๋วยเตี๋ยวส้มยำ ครับ ส่วนตัวผมชอบกิน ก๋วยเตี๋ยวนื้อน้ำตกมากๆ อร่อยสุดๆ (ในความเห็นผมนะ)

ส่วนตัวผมเองชอบกินก๋วยเตี๋ยวเรืออยู่แล้ว ไปหากินมาหลายที่ แต่สุดท้ายก็มาจบที่ร้านเดิมทุกที ก็คงเพราะว่าอาจจะถูกปากผมละมั้ง

เจ้าของร้านเป็นป้า 2 คน ขายกันมาแบบนั้น มาเกือบ 25 ปี อยู่ที่เดิมนี้แหละ 25 ปี

ร้านจะอยู่ บนถนนกรุงเทพ-นนทบุรี สังเกตง่ายๆ อยู่หลังป้ายรถเมล์ ฝั่งตรงข้าม สน. เตาปูนนะครับ ถ้ามาจากแยกวงศ์สว่างให้ตรงมาทางสามแยกเตาปูน แต่เมื่อขับรถมาข้าม ทางรถไฟแล้ว ให้ตรงมาอีก สักพัก จะเจอสะพานลอยคนข้ามถนนอันที่หนึ่งให้ผ่านไปก่อน และ จะเห็นสะพานลอบคนข้ามถนนอันที่สอง ร้านจะอยู่ ตรงนั้นพอดี ให้ พยายามหาที่จอดรถก่อนถึงร้านนะครับ

ในทางกลับกัน ถ้ามาจากทางสามแยกเตาปูน มุ่งหน้า แยกวงศ์สว่าง ให้สังเกตุ สะพานลอยคนข้ามถนนเช่นกัน พอเห็นอันที่ 2 ให้หาที่จอดรถแล้ว ต้องข้ามถนนมาอีกฝั่ง สังเกตง่ายๆ อยู่ต้องข้าม สน.เตาปูน ค้อนมาทางสะพานคนข้ามถนน

สำหรับที่จอดรถก็ต้องจอดกันข้างถนนนั้นแหละครับ

ก็ลองไป ชิมกันดูครับเพื่อชอบ ของอร่อยราคาไม่แพง

2. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    Review ก๋วยเตี๋ยวเรือ พี่วิน มาแปลก หุๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้