ปลดล็อค 180 ของ RX 8

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Per_Supra, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ไม่ทราบว่ามีกล่องอะไรที่สามารถปลดล็อค 180 ของ RX 8 ได้บ้างคับ

พวก F con ใช้ได้ปะคับ หรือ เอากล่องเดิมไปทำกัน

แล้วมีกล่องอะไรที่ใช้ กับ RX8 แล้วปลดล็อคได้บ้างคับ

2. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    เอากล่องเดิมไปทำที่สิงคโปร์ครับ ลองถามรายละเอียดใน www.siamspeed.com คลับ RX

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    180 ก็เร็วเเล้วจ้าาา อิอิ

4. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    รับโมกล่องเดิมให้แรง และปลดล็อคความเร็วด้วยครับ ทำได้ทุกคันทุกรุ่นทุกยี่ห้อ สนใจ PM มาหรือ โทรมาได้คับ

เครื่อง Diesel Commonrail ก็รับนะครับ ปลดรอบ เพิ่ม Red line เพิ่มบูสต์ ปั้ม เพิ่มความเร็ว โมครบเลย

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ส่วนใหญ่ที่เหนก็เอากล่องเดิมไปทำนะคับ หรือไม่ก็สั่งพวกกล่องจูนสำเร็จเข้ามา เห็นก็จะมีของ RE แล้วก็ Mine's มั้งคับถ้าไม่พลาด

ส่วนเรื่อง F-Con ตามความเห็นผมมันน่าจะใช้ได้ แต่จิงๆแล้วก็ไม่จำเป็นต้องไปลงทุนขนาดนั้นถ้าจะเอาแค่ปลดล็อค

7. beer_badseed

beer_badseed New Member Member

11
    1
    0
    www.siamspeed.com คับ ลองเข้าไปดูมีทุกอย่าง

8. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ปลด180 RSM ก็พอแล้วครับ ถ้าได้F-CON ยิ่งแจ่ม จะได้มี ไฟออกท่อด้วยเท่ดี เวลาเปลี่ยนเกียร์

9. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    กล่องเดิมมันมีโมบิไลเซอร์อาจจะติดปัญหาตรงนี้ทำให้ปลดล๊อคไม่ได้ เท่าที่รู้มาครับต้องส่งกล่องไปหรือสั่งกล่องใหม่มาเลย รอผุ้รู้มาตอบครับเพราะรถที่ลูกค้าซื้อไปหลายคันก็อยากปลดล๊อคแต่ติดปัญหาตรงเนี้ยครับ

10. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    เคยได้ยินมาว่าความเร็วกล่องของ โรตารี่นี่ 32 บิทเชียวนะครับ

11. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    Immo หรือไรก็ทำได้ครับ อิอิ ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆทำได้หมด และ Diesel COmmonrial ปลดรอบตัด เพิ่มบูสต์ ปั้ม ความเร็ว ทำได้หมดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้