ขอเชิญพี่ๆน้องๆชาวGymkhana มาร่วมสนุกกันในงาน Racing underground Gymkhana 09 วันอาทิตย์ท

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Aong-race-shop, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขอบคุณแทนผู้จัดอีกเสียงครับ กับข้อแนะนำข้อติชมนะครับพี่ๆทุกท่าน
    ก่อนอื่น ต้องขอบคุณกับพี่ๆทุกท่านนักแข่งทุกท่าน ครับในงานนี้
    ถือว่า ภาพที่ออกมาดีทีเดียวครับ แต่อาจจะติดปัญหาเรื่องกติกาของการแข่งขัน เพราะว่าเป็นงานแรกของทีมงานที่ลงมือจัดงานนี้ขึ้นมาครับ
    (ถ้ามีข้อเสนอแนะนำก็ยินดีเลยครับ เพื่อนำไปปรับปรุงเรื่องของกติกา)
    ร่วมถึงการจัดการแข่งขันครับ ถ้าผม(อ๋อง)ไม่มีพี่ๆนักแข่งทุกท่านมาเป็นที่
    ปรึกษา งานตรงนี้ก็งานจะไม่เกิดขึ้นเลยก็เป็นได้ครับ รวมถึงการมาแข่งขันการ
    เข้าร่วมงาน บอกได้อย่างเดียวว่า ขอบคุณจริงๆครับ

ส่วนคำพูดที่ไม่สุภาพเรื่องนี้ต้อง กราบและขออภัยกับทุกๆท่านครับ
    เรื่องนี้อ๋องก็ต้องมาปรับปรุงและต้องขอโทษจริงๆครับ หากมีการแซว พูดจา
    ไม่ดีกับนักแข่งทุกท่านครับ รวมถึงการว่าเตือนผู้ชมคนดูครับ ไม่ได้มีเจตนาคิด
    ไม่ดี กับทุกๆท่านนะครับ(อ๋องไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุที่คาดไม่ถึงครับ)ในงานต่อไปจะเคร่งคัดและจัดเจ้าหน้าที่ไว้ครับ

อีกเรื่องครับ อ๋อง กราบขอโทษครับพี่ชัย เรื่องราวในตอนที่ประชุมนักแข่ง
    เรื่องนี้ อ๋องรู้ตัวครับ ในวันงานอ๋องยังไม่ได้ขอโทษพี่ชัยเลย คำพูดที่พูดออกไป
    ในวันนั้น เป็นคำพูดที่ ที่ฟังดูแล้วในอารมณ์ของคนที่เป็นนักแข่ง อาจจะไม่
    สบายใจ เหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติกัน แล้วยังพูดออกไปโดยไม่ได้ปิดเสียง
    ที่ไมค์ ซึ่งเป็นการกระทำที่ไม่ถูกครับ อ๋องรู้ตัว และ อยากขอโทษพี่ชัยครับ
    เหตุการณ์นี้ ผมจะพิจารณาตัวเองครับ ถ้ามีโอกาสอยากขอโทษพี่ชัย
    ด้วยตัวเองครับ ต้องกราบขอโทษจริงๆครับ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณกับทุกท่านกับงานนี้
    ค่อยติดตามได้กับงานRacing underground Gymkhana สนาม2
    เร็วๆนี้

โพสโดย อ๋อง 0891620202 [email protected]

2. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขอบคุณแทนผู้จัดอีกเสียงครับ กับข้อแนะนำข้อติชมนะครับพี่ๆทุกท่าน

ก่อนอื่น ต้องขอบคุณกับพี่ๆทุกท่านนักแข่งทุกท่าน ครับในงานนี้
    ถือว่า ภาพที่ออกมาดีทีเดียวครับ แต่อาจจะติดปัญหาเรื่องกติกาของการแข่งขัน เพราะว่าเป็นงานแรกของทีมงานที่ลงมือจัดงานนี้ขึ้นมาครับ
    (ถ้ามีข้อเสนอแนะนำก็ยินดีเลยครับ เพื่อนำไปปรับปรุงเรื่องของกติกา)
    ร่วมถึงการจัดการแข่งขันครับ ถ้าผม(อ๋อง)ไม่มีพี่ๆนักแข่งทุกท่านมาเป็นที่
    ปรึกษา งานตรงนี้ก็งานจะไม่เกิดขึ้นเลยก็เป็นได้ครับ รวมถึงการมาแข่งขันการ
    เข้าร่วมงาน บอกได้อย่างเดียวว่า ขอบคุณจริงๆครับ

ส่วนคำพูดที่ไม่สุภาพเรื่องนี้ต้อง กราบและขออภัยกับทุกๆท่านครับ
    เรื่องนี้อ๋องก็ต้องมาปรับปรุงและต้องขอโทษจริงๆครับ หากมีการแซว พูดจา
    ไม่ดีกับนักแข่งทุกท่านครับ รวมถึงการว่าเตือนผู้ชมคนดูครับ ไม่ได้มีเจตนาคิด
    ไม่ดี กับทุกๆท่านนะครับ(อ๋องไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุที่คาดไม่ถึงครับ)ในงานต่อไปจะเคร่งคัดและจัดเจ้าหน้าที่ไว้ครับ

อีกเรื่องครับ อ๋อง กราบขอโทษครับพี่ชัย เรื่องราวในตอนที่ประชุมนักแข่ง
    เรื่องนี้ อ๋องรู้ตัวครับ ในวันงานอ๋องยังไม่ได้ขอโทษพี่ชัยเลย คำพูดที่พูดออกไป
    ในวันนั้น เป็นคำพูดที่ ที่ฟังดูแล้วในอารมณ์ของคนที่เป็นนักแข่ง อาจจะไม่
    สบายใจ เหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติกัน แล้วยังพูดออกไปโดยไม่ได้ปิดเสียง
    ที่ไมค์ ซึ่งเป็นการกระทำที่ไม่ถูกครับ อ๋องรู้ตัว และ อยากขอโทษพี่ชัยครับ
    เหตุการณ์นี้ ผมจะพิจารณาตัวเองครับ ถ้ามีโอกาสอยากขอโทษพี่ชัย
    ด้วยตัวเองครับ ต้องกราบขอโทษจริงๆครับ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณกับทุกท่านกับงานนี้
    ค่อยติดตามได้กับงานRacing underground Gymkhana สนาม2
    เร็วๆนี้

โพสโดย อ๋อง 0891620202 [email protected]

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    มาเป็นกำลังใจ

แล้วก็จะติดตามงานต่อ ๆ ไปคับ

4. Artty_Sung

Artty_Sung New Member Member

14
    0
    0
    อยากทราบเรื่องยางคับ เพราะว่าเห็นหลายคนว่ากันด้วยเรื่องยาง

ยางเรเดียลในที่นี้คือ ยังไงคับ ยางที่เขียนติดแก้มว่าเรเดียลรึเปล่า
    ไปอ่านในMotor trackเล่มเดือนนี้มา 195/50/R15 ตัวR ก็คือ บ่งบอกว่าเป็นยาง เรเดียลใช่ไหมคับ
    หรือที่ปั้มติดเลยว่าเรเดียล ยางสลิคก็มี ปั้มติดว่าเรเดียล

แล้วยางsoftคือยังไงคับ ต้องเป็นยังไงประเภทไหน เขียนติดว่าsoftใช่ไหมคับ

อยากทราบอ่ะคับ เวลาไปแข่งที่กรุงเทพจะได้ไม่มีปัญหา คับผม บอกกติกาแน่ชัดเลยคับผม

ปล.ในรายการsuper car เห็นเค้าจะกำหนด เป็นร่องยาง ต้องมีไม่ต่ำกว่า20%ของหน้ายาง
    คับผม ขอบคุณ คณะผู้จัดด้วยคับ จะได้ ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบกัน

5. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0

ผมว่ายาง SOFT หน้าตามันก็บอกอยู่แล้วอ่ะครับ ดอกใหญ่ๆ ร่องน้อยๆ
    R888 ก็ถือว่าเป็น SOFT น่ะครับ

ก็จะเป็น SOFT ก็มี R888 , 02G,03G,A048, แล้วก็อีกมากมาย

ขอความเข็มงวดเรื่องยางหน่อยครับ

6. Artty_Sung

Artty_Sung New Member Member

14
    0
    0
    สนามหน้าเจอกันคับ จะขนยางเรเดียลไปวิ่งคับ

7. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ได้ยินเรื่องยาง Soft ที่แข่งรุ่นธรรมดามาเข้าหูนิดหน่อย
    วอนกรรมการเข้มงวดเรื่องกติกายางนิดนึงก็ดีคับ

ยาง Soft Compound สังเกตุไม่ยากคับ
    - เนื้อนิ่ม
    - แก้มแข็ง(กว่ายางปกติมาก)
    - มีร่องดอกยางน้อยกว่า 20-30% ของหน้ายาง
    - Teadwear ต่ำกว่า 150

คือดูรวมๆแล้วหน้าตาประหลาดๆน่ะคับ

แต่ก็เข้าใจว่าบางทีกรรมการก็ไม่ได้รู้รุ่นยาง Soft ทั้งหมด อาจจะมีหลุดไปบ้าง
    แต่ถ้ามีคนประท้วง ก็ควรจะใส่ใจในรายละเอียดมากกว่านี้คับ (ได้ข่าวว่าประท้วงแล้วนิ่งเฉย!?)

ยาง Soft เท่าที่เห็นๆบ่อยๆกันในบ้านเราก็มีไม่เยอะนะ ผู้จัด List ออกมาในกติกาเลยก็ได้นะคับ
    เช่น Toyo R888, Nitto NT01, Dunlop 02G-03G, Yokohama A038-A048-A050
    Bridgestone RE540S-RE55S-RE11S, Federal RS-R

ส่วนรุ่นในการลง เห็นมีคนบ่นว่า รุ่นเล็กลงไปวิ่งขี่รุ่นใหญ่ได้ อันนี้ก็ไม่เหมาะคับ
    แข่ง Gymkhana ไม่ใช่ Drag หรือ Circuit ที่กำลังเครื่องใหญ่จะได้เปรียบ อันนี้มีบ่นไปแล้ว คงไม่พูดซ้ำ

ก็ฝาก Comment ไว้ให้พัฒนากันต่อไปคับผม
    :D
    [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2009
  8. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    เห็นด้วยกับพี่ปอมครับ.......สนามหน้าขอเข้มงวดนิดนึงครับ

9. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ว่าไง ว่าตามกัน

10. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    สนามหน้าเจอกันครับ จะเอา K20 ไปวิ่ง....

11. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

510
    1
    0
  12. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    - Teadwear ต่ำกว่า 150

จริงๆน่าจะต่ำกว่า140ถือว่าเป็นยางซอฟ เพราะรายการแข่งต่างประเทศ หรือสากลเขาใช้กันอยู่ทั่วไปไม่ใช่หรือ แต่เห็นในเมืองไทยยังไม่ค่อยเคลียกัน อันนี้ก็ต้องไปลองศึกษาดูอีก แต่ยางบางชนิดที่ขายในบ้านเรามันไม่ต้องมี tread wear เพราะไม่ใช่กฎข้อบังคับของบ้านเรา งั้นก็งมกันต่อไป แต่ไบ้ให้แล้วนะ ยังไงทางผู้จัดถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมตรงไหน ผมยินดีบอกในสิ่งที่ทราบ หรือเอากฎของสากลที่เขาใช้มาเป็นแนวทาง หรือจะลองถามพี่ๆที่เคยเป็นผู้จัดกันไปแล้วก็ได้ หรืออยากให้ช่วยเหลือตรงส่วนไหนที่พอจะช่วยได้ ผมแต่ก็ยินดี ยกเว้นเรื่องทรัพยเท่านั้น 55 ยังไงวันอาทิตย์คาดว่าจะได้เจอกันอีก จะไปให้เช้าตรู่เลย

13. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    ขอบคุณครับบ๊อบบี้ แต่ถ้าช่วยเรื่องทรัพย์ได้จะดีมากครับ 555...

14. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ผมก็แนะนำเรื่องยางนะครับ
    ทำไมไม่เอายางที่ผลิตในประเทศไทยนะครับ
    บางคนมีเงินบางคนไม่มีเงิน ทุกคนจะได้เท่าเทียมกันวัดกันที่ผีมือไม่ใช่ยาง
    กรรมการจะได้ไม่ปวดหัวเรื่องยางครับ
    ถ้าเป็นยางที่ผลิดในประเทศไทยก็ดูง่ายไม่ปวดหัวด้วยครับ

15. aea_sigma

aea_sigma New Member Member

72
    0
    0
    55555+ จัดปายยยย

16. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    แล้วจะเลื่อนอีกป่าวคับ.....................บอกกล่าวด้วยคับ

17. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    อันนี้มันอันเก่าไม่ใช่หรอครับเนี่ย

18. 3d-top1

767
    3
    0
    อิอิอิ

19. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ไปลงเลยคับพี่ อิอิอิ

20. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    มีโดน ถ้ารถเสร็จ อิอิอิอิอิอิอิ

21. vimpy

vimpy New Member Member

6
    0
    0
    R8 เกียร์ออโต้ (ไม่จำกัด cc กันหน่อยหรอคับ)

22. ballbong

ballbong New Member Member

25
    0
    0
    งานนี้บอลจะลงรุ้นมือใหม่อีกได้มั้ยคับ พี่อ๋อง

23. 3d-top1

767
    3
    0
    แข่งหรือซ้อมกันคับงานนี้............

24. 3d-top1

767
    3
    0
    แข่งหรือซ้อมกันคับงานนี้............

25. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    ขอนแก่นและเพื่อนๆจังหวัดใกล้เคียง น่าจะไปร่วมด้วยนะครับ ขอนัดกันอีกที่ก่อน และผมจะโทรไปสอบถามนะ คุณอ๋อง

นักแข่งหนึ่งคนลงได้กี่รุ่นครับ

ไปไกลอยากลงหลายๆรุ่น แพ้ชนะ ค่อยว่ากัน เอาสนุกและประสบการณ์ไว้ก่อน

ได้ลองพื้นสนามตอนไปครั้งที่แล้ว ที่การแข่งเลื่อน สนุกและมันดี

แล้วเจอกันเด้อ พี่น้อง

26. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    สงสัยดูวันที่ผิดกันล่ะมั้ง งานนี้มันปีที่แล้วไม่ใช่หรอครับ... ปีนี้ 2010 แล้วนะครับ

27. winnagaretto

winnagaretto New Member Member

27
    0
    0
    รายการนี้เป็น Underground สนามแรกนิครับ ปีที่แล้ว 7 JUNE 2009 ตอนนั้นผมยังไม่ได้ลงเล่นจิมเลย
    ผมแค่ไปยืนชมเฉยๆแต่ตอนนั้น ไปถ่าย clip ของพระแบงค์มาด้วยค๊าบ

http://www.youtube.com/watch?v=GpvyVDhpbno

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2010
  28. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    งงกระทู้แหะ มันปีที่แล้วนี่หว่า ทำไมเป็น 2010 งง

29. 3d-top1

767
    3
    0
    คงมีใครเข้าไปตอบกระทู้เขามันก็เลยขึ้นมาอีก.........ทีนี้เลยเขาใจผิดกันหมด

30. 3d-top1

767
    3
    0
    นี้คือคนที่เขาไปตอบกระทู้คนแรกของปี2010.........เลยสับสนกันให่ญ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้