อยากให้เปิดเว็บ Hiluxclub เป็นของตัวเอง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย โอ ไอเดีย, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ ไอเดีย

โอ ไอเดีย New Member Member

36
    2
    0
    มีความเห็นว่า อยากให้เปิดเว็บ hiluxclub เป็นของตัวเองเลยค่ะ
    โดยไม่ต้องไปอาศัย RCW เขาอ่ะ
    จุดประสงค์คือ
    1. จะได้มีเว็บเป็นของตัวเองกัน เช่น www.hilulux-club.com อะไรก็ว่ากันไป
    2. มีความรุ้สึกว่า เว็บมันเปิดช้ามาก เนื่องจากข้อมูลมันเยอะ กว่าจะโหลดมาแต่ละหน้า เพราะข้อมูลเยอะมาก
    3. จะได้ทำการเปิดกระทู้ให้เป็นระเบียบ ชัดเจนมากขึ้น เพราะจะมีการแยกประเภทอย่างสวยงาม
    4. ไม่รุ้แล้วง่ะ......................... 555+

คิดว่ายังไงกันบ้างคะ เห็นสมควรหรือไม่ อย่างไร
    ข้าน้อย ผู้ต้อยต่ำ ขอเสนอ ความคิดเห็นคับป๋ม:grouphug:

2. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    เห็นด้วยอย่างยิงเลยครับ หนับหนุนๆ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

อย่าเลยครับ

1. บริหารงานยาก
    2. ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นแน่นอน
    3. ต้องมีคนดูแล

ที่เวปเปิดช้า อาจจะเป็นเพราะ ระบบสื่อสารเราเองหรือเปล่าครับ
    เรซซิ่งเวปพัฒนาเพิ่มมากขึ้นเรื่อยแล้วนะครับ
    ลองเพิ่มประสิทธิ์ภาพของเน็ตดูหน่อยนะครับ
    เพราะผมใช้ คอมพิวเตอร์ต่อผ่านโทศัพท์ก็ไม่ถือว่าช้านะครับ

ขอบคุณ สำหรับความคิดของคุณ โอ ไอเดียนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2009
  4. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ดีครับ เห็นใจคนที่เน็ตช้าครับ
    ผมก็อาศัยเล่นที่ออฟฟิศนี่แหละ
    ถ้าเป็นที่บ้านนะ ไม่ต้องพูดถึง

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ความคิดเห็นดีครับคุณ โอ ไอเดีย

แต่อย่างที่ท่านปลาทาน บอก

ปัญหามันเยอะครับ

6. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ขอบคุณ ความคิด ที่แนะนำ มาคัฟ

ประโยชน์ ของการสร้างเวป ขึ้นเองมันมีข้อดี

แต่ก้อไม่ได้ แสดงว่าไม่มี ข้อเสีย น่ะคัฟ

ถ้าเทียบ กัน จิงๆๆ แร้ว ไม่ต่างกันเท่าไหร่

และการที่เราอยู่ ในเวป RCWEB ก้อเปนสื่อกลาง

ให้ คนที่สนใจเรื่องรถ เข้ามาเล่นอยู่แร้ว

ผมคิดว่า ไม่จำเปน ถึงขั้นต้องออกมาเปิดเวปเอง หรอก

ด้วยปัจจัยหลายๆๆ อย่าง

ขอบคุณ คุณ โอ ไอเดีย ที่เสนอความคิดเห็น กัน คัฟ

7. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ขอบคุณสำหรับความคิดนะคับ......คุณ โอ

ส่วนที่เหลือตามท่านประธานว่าเลยคับ....

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ้าเปิดเวป คงต้องหาเงินบำรุงกันแน่
    เอาเถอะครับไม่มีเวป เป็นของตัวเองก็อย่าน้อยใจครับ
    ตื่นแต่เช้าหน่อย อาจจะเปิดเวปได้เร็วขึ้น
    แวะมาบ่อย ๆ ไม่ห่างหายกัน แค่นี้สุดยอดแล้วครับ

9. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ขออณุญาตินะครับ:)
    ลองใช้อันนี้ดูนะครับMozilla Firefox
    แล้วจะรู้ถึงความแตกต่างครับ
    ถ้าไม่มีโปรแกรม
    ในหน้าเวปจะมีให้โหลดฟรี:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2009
  10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เป็นไปได้ยากครับ
    สมาชิกคลับมีไม่เยอะขนาดนั้น
    มีค่าใช้จ่ายเยอะพอควร ซึ่งต้องพึ่งพาสมาชิกคลับช่วยกันจ่าย กับจำนวนสมาชิกแค่นี้คงต้องจ่ายเยอะต่อคน และต้องมีอุปกรณ์ มี Server และ Storage คิดแค่นี้ก็ไม่ไหวแล้วครับ
    อยู่อย่างนี้ดีกว่าครับ มิตรภาพสำคัญกว่าความสะดวกสบายครับ ทนช้านิดนึง

11. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    งานช้าง เลยน่ะพี่

12. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ผมว่าเปิดเองก้อดีนะครับ โดยส่วนตัวแล้ว

ผมก้อเปิดเว็บเองครับ ทั้งที่บ้านที่ทำงาน

เพราะไม่มีคนเปิดให้ เปิดปุ๊บมีความสุขปั๊บ

Hilux Club แน่นอนจิงๆ

13. นอกเรื่องแล้วคุนนะ

14. moobinn

moobinn New Member Member

147
    12
    0
    เปิดเว็ปอะไรครับ.:D:D

15. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ที่บ้านผมก็ไม่ช้านะครับ เล่นกันที่ 3 บ้านยังไม่ช้าเลยครับ

16. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตลอดดดดดดดดดดดดดดดดด

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ความคิดก็ดีครับ..แต่ มันมีเหตุอยู่หลายอย่าง ก็อย่าที่ๆพี่ๆเค้าว่ามาแหล่ะครับ..

แค่นี้ก็เจ๋งแล้ว..!!

มีสื่อให้เราด้วย

ถึงแม้จะช้าในบางช่วง...ยังไงถ้าเล่นบ่อยๆ เข้าบ่อยๆก็จะรู้เองว่า ช่วงไหนเร็ว ช่วงไหนช้า...

ถ้าถ้าอยากให้โหลดเสร็จเร็วๆ แนะนำไปหาเล่นที่แปลกๆ มันตื่นเต้นดี..!!

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ผมว่าอยู่นี่ก็ดีนะคับ ชอบ

มันเป็นศูนย์รวมทุกอย่างให้ศึกษาดี

อย่างคุณแมนว่า ลองอัพเน็ทดูนะคับ

ตอนนี้ผมปล่อยเต่าไปแร้ว.... แหล่มเลย....แล้วทีนี้จะชอบ rcw. เลยล่ะคับ

19. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    คิดอะไรอยู่หรือป่าวคับ....พี่ป้อม

คิดได้ไงคับ....เปิดเองไม่มีใครมาเปิดหั้ย....หุหุ

20. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ส่วนตัวผม งัยก็ได้คัฟ อิอิ
    แต่ขอให้เปิดมาแล้วเจอกับ พี่ๆ เพื่อนๆ หนุกหนานยังงี้ก็ OK แล้วคัฟ ฮาดีคัฟ

ปล. ถึงจะไม่เคยเจอตัวเป็นๆก็เถอะ 555+

21. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    บ้านใหม่บ้านเก่ามันก้อคือบ้าน

บ้านเป็นเพียงองค์ประกอบของ

ความสุข ส่วนความสุขที่แท้จริงคือ

ทุกๆคนที่อยู่ในบ้านครับ ผมไม่เกี่ยง

อยู่แล้วไม่ว่าบ้านจะย้ายไปไหนหรือ

อยู่ที่เดิม เจอสมาชิด HLc ทุกครั้งที่

เข้าบ้าน ตื่นเช้ามากินข้าวไข่เจียวนั่นบ้านโจ้

ตื่นเช้ามาเจอไอ้น้ำตาลนั้นบ้านแมน

ตื่นเช้ามาไม่สบายนั้นห้องจิ้น

ตื่นเช้ามาโคตรเหงาบ้านพี่สมครับ

เห็มั๊ยผมไปมาหลายบ้านและ

55555555555

22. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    แต่ผมว่านะถ้าใช้ IE เปิดมันจะช้านิดหน่อยอ่ะครับแต่ถ้าเปิดตอนเช้าไม่เท่าไรครับ
    แต่ผมใช่ Mozilla Firefox มันก็โอนะครับเข้าได้ทุกครั้งเลยไม่ช้าด้วยครับ
    และอีกอย่างนะครับถ้าย้ายบ้านมันต้องใช่รถเยอะมากเลยนะครับ
    เพราะต้องขนมิตรภาพไปด้วยครับมันเยอะจนนับไม่ทวนแล้ว
    แต่บ้านไหนก็มีความสุขทุกบ้านแหละครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:10:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:10:17 ----------

แต่ผมว่านะถ้าใช้ IE เปิดมันจะช้านิดหน่อยอ่ะครับแต่ถ้าเปิดตอนเช้าไม่เท่าไรครับ
    แต่ผมใช่ Mozilla Firefox มันก็โอนะครับเข้าได้ทุกครั้งเลยไม่ช้าด้วยครับ
    และอีกอย่างนะครับถ้าย้ายบ้านมันต้องใช่รถเยอะมากเลยนะครับ
    เพราะต้องขนมิตรภาพไปด้วยครับมันเยอะจนนับไม่ทวนแล้ว
    แต่บ้านไหนก็มีความสุขทุกบ้านแหละครับ

23. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    น้องเต้ก็คิดได้ไง........ย้ายบ้านใช้รถหลายคับ.....

24. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เห็นด้วยกับพี่ๆคับ
    แต่มีความคิดเห็นอย่างไรก็แสดงกันออกมาดีคับ
    จะได้ช่วยกันติ ชม หรือสนับสนุนความคิดๆ
    หนับหนุนต่อไปสำหรับทุกคนที่มีความคิดดๆคับ

25. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ผมคิดว่าเล่นกันที่นี่ก็ดีอยู่แล้วนะครับ
    เพราะไฮลักซ์ คลับ ก็เกิดมาจากเว็ปนี้นะครับ

26. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เอาไง เอากันคับ
    ผมเอาหมดอ่ะ เอิก เอิก

27. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ผมเห็นด้วยกับไมตี้ดำรูปหล่อ รถสวยครับ
    ต้องมีคนดูและ บริหารงานยาก และมีค่าใช้จ่าย (สูงพอสมควร)

ใช้ RC นี่แหละครับ ง่าย สะดวก ไม่เสียเงิน แถมเว็บล่ม ก็มีคนดูแลให้ด้วยครับ :D

28. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ยังไงก็ด้ายคับ ขอให้รวมตัว รักกัน แลกเปลี่ยนความรู้กันไปนานๆ ครับผม

29. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ผมว่ามีก้อ ดี แต่ ว่า ในเรซซิ่งเวป นี้ก้อ โอเคแล้ว ทุกคนรู้จักเล่นกันมานาน

แต่ถ้ามี ก้อ ตามไปเล่นนะครับ

I LOVE Hilux

30. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    OPERA ก้อดีนะคับ เร็วเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้