สอบถามผู้รู้ ดีเเม็ก 3000 วิ่งได้150

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย คี, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คี

คี New Member Member

5
    0
    0
    ออกรถดีเเม็กมือ2เครื่อง3000โบ มาเกือบปีเเล้วคับ ปี2005 เเหยียบได้150ทุกครั้ง หรือว่าสเป็กเหยียบได้เท่านี้คับ รถยกสูงมา 3นิ้ว ขับเคลื่อน 4 ล้อ ขอความคิดเห็นที่คับ ขอบคุณคับ

2. คี

5
    0
    0
    ขอบคุณคับ

3. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    ลองเข้าศูนย์เช็กดูนะคับว่าเป็นไรกับระบบเครื่องยนต์หรือเชื่อเพลิงนี้ละคับ

รถผทก็ปีเดียวกัยพี่ละคับ

ผมยังได้170เลย

ที่ได้170เพราเฟืองท้ายมันสุดแล้ว

4.3อ่ะคับ

ยังไงพี่ก็ลองดูนะคับ

แล้วรถพี่ที่วิ่งได้150นี้มันกว่าจะขึ้นนานไหมคับอึดไหม

ถ้ารถอึดไม่มีกำลัง

แสดงปั้มคุนไกล้จะไปแล้ว

4. คี

5
    0
    0
    ขอบคุณคับ

5. คี

5
    0
    0
    ช่วยบอกบอกเเนวทางการเเต่งรถทีคับ เเบบว่าอย่างเเรง

6. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    เปลี่ยนเป็นปั๊มดิบอะคับ วิ่งขึ้นเห็นๆเลยคับ

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    บำรุงรักษาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ น้ำมันเฟืองท้าย เปลี่ยนหม้อพัก ทลวงแคท เป่าไส้กลองอากาศ น่าจะดีขึ้นนะครับ เพราะซื้อรถมือสองมาเจ้าของเก่าเราไม่รู้ว่าเขาบำรุงรักษาดีแค่ไหน เราได้มาก็ต้องเริ่มใหม่ที่เราจะได้เข้าใจรถมันนะครับ

8. คี

5
    0
    0
    ขอบคุณงับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้