++ โหลดเตี้ย...แล้วล้อหลังแบะ!! เพื่อนๆๆมีวิธีแก้ยังไงครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ek..บ้านนอก, 3 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    คือแบบว่าเท่าที่รู้คือต้องใส่ตัวปรับมุมแคมเบอร์หลัง มันก้อจาช่วยได้ แต่แบบว่าช่วงนี้ไม่มีทุนทรัพย์

พอที่จาใส่เลยอยากหาวิธีแบบชาวบ้านๆๆอ่ะครับ...แบบราคาไม่ต้องแพงมากมายอ่ะครับ:eek:

เพื่อนๆๆพอจารู้หรือว่าเคยเอารถตัวเองไปทำบ้างไหมครับ ยังไงท่านใดรู้วิธีรบกวนหน่อยนะครับ:)

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    วีธีแรกคือเสริมแผ่นชิมเข้าไปตอนตั้งศูนย์ อันนี้สมารถทำให้ camber
    มัน+เพิ่มขึ้นได้นิดหน่อยครับส่วนมากก็ใช้วิธีนี้กัน ตอนผมทำเค้าคิดรวมกับ
    ตั้งศูนย์เลยครับไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม หรืออีกวิธีนึงคือใส่ตัวปรับแคมเบอร์หลัง
    อันนี้จะเอา -/+ เท่าไหร่ก็ได้เลย ราคาของใหม่ก็ราวๆ 4500 ต่อคู่ครับ

3. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

ระดับพี่กู๊ดแล้วทำได้ทุกอย่างมิช่ายหรอคร๊าฟพี่

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ครบถ้วนแล้วครับ ใช้ซิมรองไปก่อนรอมือสองราคาถูกๆ ค่อยหามาเปลี่ยน

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ละเอียดดีครับ
    ทำแบบถูกๆง่ายๆไปก่อนก็ได้ครับ

6. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0

เมื่อก่อนอาจจาใช่ครับแต่ตอนนี้ม่ายช่ายแล้ว..." ลูกมาก่อน_รถมาทีหลัง " อิ อิ:D

ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ:)

7. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เสริมชิมครับผมทำที่โสภาการยาง ยืดอายุยางได้อีกนานทีเดียว

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ใส่แผ่นชิมดีกว่าครับ ของแบบนี้ใส่ตัวปรับก็เปลืองตัง
    3 ชาติปรับทีบอกตรงๆเสียดายส่วนใครเหลือก็ไม่ว่ากันเนอะ อิอิ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  9. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    เห็นด้วยครับ ผมก็ใส่แผ่นชิม :cool:

10. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    เป็นยังไงอ่ะคับ ไอ้แผ่นชิมเนี่ย รถผมก้อแบะ

11. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ผมก็อยากรู้เหมือนกัน พอมีรูปและวิธีการใช้งานไหมครับ

12. tamazung

1,024
    197
    0
    จะบอกไงดีเป็นแผ่นๆเหมือนตัว U มีติ่งตรงด้านโค้งของตัว U นิดนึง
    ความหนามีหลากหลายให้ใช้ ผมซื้อร้านปากซอยชิ้นละ 5 บาท
    ง่ายๆนะก็เหมือนการรองแหวนนั่นแหละครับ พอมีเหลือเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

13. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    เป็นแนวทางที่ดีมาเลย

14. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    อยากเห็นรูปครับ พอดีของผม แบะจนกินยางด้านในเลยครับจะได้หาวิธีแก้

15. tamazung

1,024
    197
    0
    อ่ะถ่ายรูปมาให้ดูและนะจ๊ะ:D

16. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    รถผม เตี้ยมากนะ ไม่ได้ใส่แผ่นชิม ล้อก้อแบะ เปนทามมะดา

17. tamazung

1,024
    197
    0
    ใครถามอ่ะ!

18. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ติดตั้งตรงไหนครับยังงงๆว่าเอาไปรองจุดไหน

19. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    มีแหล่งติดตั้งไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่

20. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ชี้เป้าหน่อยครับ อยากทำบ้าง...

21. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    รองระหว่างตัวแคมเบอร์กับตัวถังครับ

พอดีก่อนเปลี่ยนไม่ได้ถ่ายไว้ แผ่นชิมจะอยู่ปลายด้านในที่ติดกับตัวถังรถตรงที่น๊อตตัวผู้ 2 ตัวครับ อย่างมากรองได้ 2 ตัว มากกว่านั้นต้องเปลั้ยนน๊อตยาวขึ้น

22. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ขอบคุณครับ

23. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    แล้วแผ่นชิมหาซื้อที่ไหนครับ ร้านที่ผมตั้งศูนย์ไม่มีครับ

24. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    แล้วใช้แหวนรองไม่ได้หรือครับ มีใครเคยใช้แหวนอีแปะรองมั่งป่าวครับ

25. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    อยากทำบ้างอ่ะครับแต่ติดที่ว่า ล้อ off 35 นี่สิครับ ถ้าล้อตั้งตรง กลัวจะโดนซุ้มหลังมาก พอมีวิธีแก้ไม๊ครับ

26. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    มีของเหลือๆบ้างอะป่าวอะตะเอง ขอหน่อยจิ 5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้