ขอถามเรื่องฝาสูบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ake ultima, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    ตอนนี้ใช้เครื่อง Evo 3 อยู่ครับแต่มีฝาของตัว eci ดูแล้ว วาวล์ด้านไอดีใหญ่กว่าทางเขาก็ใหญ่กว่าเอามาใส่กับเคร่อง Evo 3 ได้ไหมครับ แล้วต้องทำไงบ้างครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมไม่แน่ใจว่า รูทางเดินน้ำมันเครื่องตรงกันหรือไม่
    ถ้าตรงก็ใส่ได้ครับ แต่ช่างต้องตั้งมาร์คสายพายให้ตรง และใช้ CAM Sensor ของ Evo ครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ต้องถามก่อน เอามาใส่เพื่ออะไรครับ
    ใหญ่กว่า จริง อากาศเดินช้ากว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้