++ฟิล์ม Mega Shield คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GuTTuso, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GuTTuso

GuTTuso New Member Member

20
    2
    0
    พอดีจะติดฟิล์มใหม่ครับ เห็น Mega Shield ไม่แพง

เลยอยากรู้จากคนที่เคยใช้หรือใช้อยู่ครับว่าคุณภาพโอเคมั๊ยกับราคาที่ไม่แพงนัก

แล้วสีเขียวคล้ายเขียวกระจกตัวนอกมั๊ยครับ

ขอบคุณมากครับ:D

2. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ไม่เคยใช้อ่าครับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ใส่ๆเขียวๆ ไงก็ร้อนครับ

สวยน้อยกว่า L75 หน่อยนึง ก็สวยพอได้ครับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    hi kool and lamina .............. น่าใช้กว่าครับ

5. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ผมติดสีชา ของ mega shield ครับ ร้อนมากก

6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    เรื่องฟิล์มผมไม่ทราบครับว่ามันจะกันร้อนได้แค่ไหน
    แต่ถ้ากระจกชาแท้ๆมันทำมาเพื่ออมความร้อนครับ
    รถนอกสมัยก่อนจึงนิยมกัน เช่น3ประตูตัวนอก เพราะ
    ญี่ปุ่นถือว่าเป็นเมืองหนาว การที่มีกระจกชาช่วยให้ในรถ
    อุ่นขึ้นกว่ากระจกใสธรรมดาแต่มันไม่กันรังสี UV หลังๆ
    เลยออกมาเป็นกระจกเขียวใสแทน เพราะกระจกแบบนั้น
    ป้องกันรังสี UV ได้ดีกว่าครับ อาจจะไม่เกี่ยวกับที่ถามมา
    แต่ก็อยากให้เป็นความรู้ไว้ในการเลือกใช้งานครับ

มีแสงก็มีความร้อน ใสมากแสงผ่านมากก็ร้อนมาก มันเป็นของคู่กัน

7. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    อ่านแล้วก็เหนื่อย อยากสวยเหมือนกัน แต่ร้อนมากอะ รับไม่ได้....

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถูกต้องเล้ย เพราะฟิล์มที่จะกันความร้อนสะท้อนความร้อนได้
    ยังไง๊ ยังไง มันก็ต้องมีปรอทฉาบใสแป๋วไม่ปรอทร้อนแหงๆ
    ส่วนรถผมไม่ติดฟิล์มไม่กลัวร้อนเพราะใช้แต่กลางคืน อิอิ

9. GuTTuso

GuTTuso New Member Member

20
    2
    0
    แบบในรูปคันเหลืองนี่ไม่ใช่ Mega Shield แล้วใช่มั๊ยครับ

หรือยังใช่อยู่ครับ:confused:

แล้วคุณภาพหละครับเป็นยังไงครับ

ใช้แล้วสีซีดเร็วมั๊ย เป็นสนิมมั๊ยครับ

แต่อยากถามคนที่ติดสีเขียวอะครับว่าคล้ายตัวนอกแค่ไหน

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ;)

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบครับ:)

10. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

กรณีนี้ บ้านเราร้อน มาก ๆ คืน สำเนาตาม
    เป็นไก่อบ อิ อิ:D

11. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ขับอยู่โซนเดียวกะทามะซังครับ โซนนี้โปร่งใสทุกคัน :D

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับว่าสีมันจะเหมือน/ใกล้เคียงกระจกเขียวแท้ๆมั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้