เรียนปรึกษา เรื่องโหลดเตี้ยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย boy_3DX, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    ตัดสปริง ได้หรือไม่ ผลดีผลเสียอย่างไร

หรือใส่สปริงแต่งดี แพงมั้ย

ตัดปริงแล้วต้อง ทำโช๊คอัพใหม่รึเปล่าครับ

ควรโหลดกี่นิ้วดีครับ

ขอบคุณมากครับ

2. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ตัดสปริงไม่ดีแน่นอนคับ ค่าความแข็งของสปริงจะเปลี่ยนไป (ค่า K)
    ใส่สปริงแต่ง ดีกว่า ราคาแล้วแต่จะซื้อหาครับ

ส่วนถ้าจะประหยัดก็เลื่อนเบ้าดีกว่ามั้ง (ก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่)แต่ก้อดีกว่าตัดสปริง
    ส่วนโช๊คอัพ ก็ต้องอัดนำมันให้แข็งขึ้นกว่าเดิมแน่นอน

ส่วนจะโหลดกี่นิ้วคงต้องแล้วแต่ความชอบ -ขนาดของล้อ และอ๊อฟเซ็ต
    (ถ้าล้อยื่นของมาก้โหลดให้เหลือที่ให้เด้งนิดนึงเด๋วยางจะกระจาย)
    สรุปปรึกษา ร้านโช๊ค ที่จะทำครับว่าทำได้ขนาดไหนคับ

โชคดีกับการโหลดจ๊ะ

3. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ตามนั้นครับโหลดแล้วจะวิ่งดีขึ้นต้องใส่น้ำมันหนึบๆๆน่อย

4. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    งั้นถามเพิ่มเติมด้วย ที่เคยหาโช้คแต่งมือสองตามเซียงกงนี่ ต้องถามหาของรุ่นไรถึงจะดีครับ เอามาใส่ KE25 อ่ะครับ แล้วราคาตามท้องตามมือสองอยู่ประมาณเท่าไหร่ ทั้งล้อหน้า และล้อหลัง หรือแยกทีละคู่ก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

6. BLACK DAY

BLACK DAY New Member Member

14
    0
    0
    เข้าจีเนียลคับ จบเลย ไม่แพงด้วย เตี้ยใด้ใจเกาะถนนเปนของแถม อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้