ว่างๆหลังทำรถให้พี่ๆเพื่อนๆเสร็จแล้วทำฝาแดงซ่ะเลย..

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    หลังทำรถให้คนอื่นเสร็จก็เลยทำรถตัวเองบ้าง..ฝาแดง..
    (แต่เป็นฝาครอบกล่องนะ)55555++:D:D:D:D
    อย่างอื่นเอาไว้แต่งช่วงสงกรานต์เดี๋ยวมีเด็ดๆ....;););););)
    :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

2. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    UP TO 220 HP
    โหฝาแดง

3. pause

pause New Member Member

26
    0
    0
    แล้วรถแรงขึ้นเยอะมั้ยคะ เบรคเอาอยู่หรือเปล่า:teeth:

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    555+มันเป็นแค่ฝาครอบกล่อง ECU ครับ..

มันแค่ฝาครอบกล่อง ECU มันไม่ทำให้แรงอ่ะจิครับ.
    แต่ทำให้ดูดีกว่าเก่าที่เป็นเหล็กมีสนิมนิดๆไม่สวยเลย
    จัดการเอามาพ่นสีซ่ะเลย...(เดี๋ยวว่างจะรื้อในห้องเครื่อง
    มาพ่นอีก):p:p:p:p
    ส่วนเรื่องเบรค.ต่อให้รถราคา20ล้านหรือ5หมื่น(รุ่นโบราณ)
    เบรคที่เขาใส่มามันก็เอาอยู่ครับรองกดแรงๆเบรคมันก็หยุดอยู่
    แล้วแต่ที่ไม่หยุดมันคือแรงเฉื่อยที่กระทำต่อรถครับ..
    ก็ดูตอนที่คุณกดเบรคแรงๆดังเอี๊ยดไหมล่ะนั่นล่ะเบรคมันทำ
    ให้ล้อหยุดอยู่แล้วแต่ที่ไม่หยุดคือแรงที่กระทำต่อรถต่อให้ไป
    เปลี่ยนเบรคดีแค่ไหนยิ่งจานใหญ่ๆมันยิ่งหยุดล้อง่ายขึ้นดีตอน
    ที่คุณขับช้าๆมากกว่าเพราะมันทำให้หยุดไวแต่ลองวิ่งสัก200
    แล้วกดแรงๆจิล้อน่ะหยุดแต่รถคุณน่ะเสียการทรงตัวแน่ๆที่จาน
    ใหญ่ๆเบรคใหญ่ๆเอาไว้ใช้ในรถที่เขาแข่งกันแต่ถึงในสนามแข่ง
    คุณสังเกตุไหมเวลาคันไหนเบรคแรงๆก็หมุนทุกคันต่อให้..F1 ก็
    เช่นกันล้อน่ะหยุดแต่รถไม่หยุด....เพราะแบบนี้เบรคที่ติดรถมาน่ะ
    ดีแล้วครับแค่หาผ้าเบรคดีๆมันก็เอาอยู่ครับ..ที่เห็นชนท้ายกันใน
    กทม.ไม่ใช่เบรคไม่ดีหลอกแต่คือ....เผลอตัวกันมากกว่าครับขับจี้
    ท้ายกันและก็เบรคไม่ทันแล้วก็ไปโทษเบรคไม่ดีแต่ไปดูที่ถนนจิ
    ลอยล้องี้ดำเป็นทางก็ล้อมันหยุดแต่แรงเฉื่อยมันไม่หยุด.....:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้