Jigoro งานเข้าแล้ว พี่น้อง!!!!!!!!!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JiGoRo, 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า กาลละครั้งหนึ่ง ไม่นานมานี้
    นาย Jigoro ของขึ้น อยากได้ของชิ้นนึง เลยสั่งซื้อจาก ตปท. (ต่างประเทศ) ในราคา4,000 บาท
    ครั้งจ่ายเงินไปแล้ว ทาง พ่อค้าก็ส่งของให้ แต่ ดันส่งทาง UPS และไม่ได้ระบุว่าเป็นของขวัญ มันเขียนตัวโต้งๆเลยว่า CAR PART งานเข้าเลยครับ กรมศุรกากร สุ่มตรวจ เฮ้อออออออ
    ประมาณว่า ชิบปิ้ง อีก 1,700+ค่าโกดัง 3XX หงุดหงิดครั้ง ไม่รู้ภาษีนำเข้าอีกเท่าไหร่ :cry:
    ปล.ของที่ว่าคือ แต่น แต่น แต๊นนนนนนนน

ใครสงสารผม UP กระทู้ขึ้น :cry:

2. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    มาแต่กรอบแอร์ตัวเดียวหรอครับ งานเข้าจริงๆครับ ในนี้ผมเห็นขายกัน 1000 บาทเอง

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    งานเข้าจิงๆครับ ราคาแรงและยังเจอ ค่านู่นนี่อีก

4. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    คิด ราคา ภาษี ได้ เลย 30% จากราคา ของ + 7vat

แนะนำ ถ้าของยังไม่ออก ยัง ไม่มีใบ ภาษี

ให้ ชิปปิ้งไป เอา แล้ว บอกวัน ว่าเอาออกมาแบบไม่ต้อง ออก ใบ

จะเสียต่ำกว่า ครับ

และก็ อยากบอกว่า ไม่แนะนำ ส่งของ ups มันจะเขียน ตามจริง

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เป็นผมนะ ไม่เอาออกครับ ปล่อยทิ้งเลย:D:D

6. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    แจ้งว่าเป็นของUse แล้วไม่ได้หรอ

7. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    น่าเห็นใจคับ

Joice++Jum

8. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    เข้าใจ อารมณ์เลยครับ

9. JiGoRo

257
    4
    0
    สงสัยต้องตีกลับละครับ ไม่ไหวๆ ตอนตัดสินใจซื้อนี่ไม่คิดไรมาก แต่พอซื้อแล้ว มีนู่น มีนี่ ตามมา เหนื่อยเลยครับ ตีกลับ ไปดีกว่า ขอบคุณทุกความเห็นครับ

10. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เหนื่อยใจแทนครับ ว่าแต่ไม่ซื้อเมืองไทยอ่ะพี่ รุ่นนี้ไม่แพงเท่าไหร่นะครับ

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เหนื่อยใจแทนงับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ขอแสดงความเซงด้วยคนงับ:confused:

13. JiGoRo

257
    4
    0
    555 เพิ่งหายโง่ว่าเมืองไทยมีขายครับ ตอนนี้เห็นแล้วอยากได้ อะแบบว่าห่างจากวงการไปนาน ชิ้นต่อไปอยากได้แค่ไหนต้องช่างใจแล้วครับ

14. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เมืองไทยถูกกว่า เกือบทุกอย่าง จริงๆนะครับ ถ้าไม่มีภาษีนำเข้านะครับ 555+ ประมูล และ ซื้อกันมันส์กว่านี้ครับพี่ อิอิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้