VTEC PARTY - HONDACLUB THAILAND 2009***update!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย oodudom, 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. N_o_K

N_o_K New Member Member

47
    0
    0
    มันส์มากมาย

2. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    สนุกดีครับ

3. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    มันส์ ครับ แดด ร้อน ดีก่า ฝนตก แต่ ฝนไม่ตกเปนไปได้ไง

4. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    มันครับ อิอิ

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ตอนกลางวันก็ OK ครับสนุกมากครับ
    แต่ไหนๆไปแล้วเลยขอชมตอนกลางคืนต่อ
    ขอบอกเลยว่ายุงกัดมากมายจริงๆครับ 555+

6. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    สรุปผลการแข่งขัน
    VTEC PARTY – HONDA CLUB THAILAND 2009 -23 May 09
    Bracket 21 sec.
    อันดับ 1 พงศ์พล พลขันธ์
    อันดับ 2 อริยา อดิเทพภักดี NONSENSE
    อันดับ 3 ชัชวาล กลิ่นปราง PROGRESSIVE
    อันดับ 4 นวกานต์ แสงจันทร์
    อันดับ 5 ประเสริฐ CITYMANIA
    Bracket 19 sec.
    อันดับ 1 จักรวุฒิ ลิ้มดวงเด่น BACKSTAGE
    อันดับ 2 คิว
    อันดับ 3 วันเฉลิม K-MU-MA-KI
    อันดับ 4 เก่ง
    อันดับ 5 มงคล จอกแกง AMC
    Bracket 17 sec.
    อันดับ 1 บุ๊ค ADRENALINE
    อันดับ 2 วีรพล ธูปทอง TEMONACHI
    อันดับ 3 สัมพันธ์ เวหา OTAKU
    อันดับ 4 สมเจตน์ ภูศิริ
    อันดับ 5 จรัสพงษ์
    Bracket 15 sec.
    อันดับ 1 บุ๊ค ADRENALINE
    อันดับ 2 วันเฉลิม K-MU-MA-KI
    อันดับ 3 เบญจรงค์ นุ่มประสิทธิ์ BACKSTAGE
    อันดับ 4 เอกลักษณ์ ACCORD CLUB
    อันดับ 5 สิทธิโชค เติมโชควัฒนา
    Open
    Super Single Cam
    อันดับ 1 พลนาท เศรษฐวงศ์
    อันดับ 2 สาโรช เจริญสุข ไอติมซิ่ง
    อันดับ 3 จักรพงษ์
    อันดับ 4 POPPI EK พันห้าพาเพลิน
    อันดับ 5 ดิฐพล คุณพล เอกเซอร์วิส ชลบุรี Best time QLF. ET.15.275
    Super 1600
    อันดับ 1 ธนวัฒน์ สุดสายบัว V PRO Best time QLF. ET.13.586
    อันดับ 2 บุ๊ค NARAKA
    อันดับ 3 ทนิทัศน์ เจ้ยทองศรี PROSTREET2
    อันดับ 4 หนึ่งEK PROSTREET2
    อันดับ 5 วินัย
    Super H22
    อันดับ 1 ขจรพงศ์ คล้ายเพชร SKIK
    อันดับ 2 ประพนธ์ ศิริสมบูรณ์ PRELUDE THAILAND
    อันดับ 3 พงศกร จิโรจวงศ์ TEMONACHI
    อันดับ 4 ปัทมพงศ์ หอมหวล DME
    อันดับ 5 ศราวุฒิ จงประสพโชค ACCORD CLUB Best time QLF. ET.15.104
    Super 1800
    อันดับ 1 ธนวัฒน์ สุดสายบัว V PRO Best time QLF. ET.13.505
    อันดับ 2 แอ้ม GT GARAGE
    อันดับ 3 พิเศษ กลับวิเศษ พันห้าพาเพลิน
    อันดับ 4 พันเลิศ บุญมี ADRENALINE
    อันดับ 5 ทนิทัศน์ เจ้ยทองศรี PROSTREET2
    Super 2000
    อันดับ 1 ปกรณ์ ADRENALINE
    อันดับ 2 ยุทธพงษ์ เรืองพงษ์กิจ BACKSTAGE
    อันดับ 3 ธนวัฒน์ สุดสายบัว V PRO Best time QLF. ET.13.561
    อันดับ 4 สรศักดิ์
    อันดับ 5 มานะ สิมะเชนท์ JC AUTO CARS
    Super N/A
    อันดับ 1 จิออจิโอ้ BACKSTAGE Best time QLF. ET.11.489
    อันดับ 2 เบญจรงค์ ชมายกุล J SPEED
    อันดับ 3 อนุวัฒน์ พันธ์ภา V PRO
    อันดับ 4 แอ้ม GT GARAGE
    อันดับ 5 โอ เอกเซอร์วิส ชลบุรี
    Super UNLIMITED
    อันดับ 1 ตี้ GT GARAGE
    อันดับ 2 จิออจิโอ้ BACKSTAGE
    อันดับ 3 อิสระพงศ์ กล่อมบรรจง V PRO
    อันดับ 4 โอ เอกเซอร์วิส ชลบุรี
    อันดับ 5 ธนวัจน์ นันทขว้าง GT GARAGE Best time QLF. ET.11.211

ยินดีกับทุกๆรางวัล ที่ได้
    ชื่อ-สกุล ผิดถูกต้องขออภัย เนื่องจากลายมือในใบสมัครอ่านยาก
    จำนวนรถที่เข้าแข่งขันทั้งหมด 320 คัน
    เวลาDragที่เร็วที่สุดในงานนี้ 10.879 ET โดย คุณตี้ GT GARAGE
    พบกันใหม่ เดือน พฤศจิกายนนี้
    ขอบคุณครับ

7. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    งานดีมีคุณภาพที่สุดของวิเทคเลยคับ

8. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    งานดีๆเจอกันใหม่พฤศจิกายนครับ

9. ขอบคุณสมาชิกฮอนด้า และผู้สนับสนุนทุกท่านด้วยนะคร๊าบ

สนามหน้าพบกันใหม่ กับความมันส์ซะใจ แบบนี้อีกแน่นอน

Ton@CityMania ถูกใจสิ่งนี้
  10. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอบคุณคับอ๊อด และทีมงาน vtec party ทุกท่านคับ

เห็นหลายๆคน เหนื่อยเพื่อให้มีงานดีๆแบบนี้คับ

ปล. เจอกันสนามหน้าคับ

11. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขอบคุณ งานดีๆแบบนี้ด้วยนะครับ จัดบ่อยๆได้ม่ะ...อิอิ

ขอบคุณ พี่อ๊อด และ พี่ๆทีมงานทุกท่านนะคร้าบบ....

12. อยากรู้เวลา ตาโตสีขาวรุ่น Super UNLIMITED รถบ้าน เครื่องเทอร์โบอะครับ ว่าวิ่งเท่าไหร่ ของอู่ไหน

วิ่งดีจัด พี่โก้ยังตกใจเลย

13. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    :D:D

14. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    สนุกมากคับ ฝนไม่ตกด้วย

15. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมอยากให้มีการปรังปรุงการ QLF อยากให้วิ่งคันละ 2 รอบ ในรุ่น Super คับ

16. oodudom

190
    4
    0
    ยินดีครับ
    รับข้อเสนอแนะไว้ปรับปรุงครับ

17. ถ้าจำไม่ผิดเวลาประมาณ 12 ต้นๆนะคันนี้ (ถ้าจำผิดก้อประทานอภัยด้วย)

แต่ที่รู้ๆ วิ่งดีโคตรๆ เดินขึ้นตลอดเลยอ่ะ นายโก้กับผมยืนมองด้วยความตะลึงกันอยู่ วิ่งดีจิงๆ

18. ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

19. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เอามั้งดิ

ปล สม อดวิ่งงานวีเทค 555+

20. ใช่ครับ เดินดีมาก ใครพอทราบบ้างว่าทำไรไปมั่ง ทำอู่ไหน:confused::confused::confused::confused:

21. เออดิ ถ้าออกมาเวลาไม่ดีนะ จะยกวาง 16+20 และ

22. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
    อยากให้ตรวจสภาพ รุ่น super 2000 ให้ละเอียดด้วยครับ

23. อันนี้ไม่รู้อ่ะ เพราะสภาพรถ อย่างกะรถบ้านๆ เลย งงๆ อยู่

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:16:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:15:47 ----------

รับไว้ปรับปรุงคร๊าบ

24. Arm Adrenaline

99
    0
    0
    ขอบคุณครับ กติกาจะได้เป็นกติกาซะที

เมื่อวันที่ 23 ที่ผ่านมา ไม่มีการเปิดฝากระโปรงรุ่นนี้เลยครับ

25. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    อยากให้งานแข่งรวบรัดกว่านี้หน่อยอะคับ เพราะงานนี้จบค่อนข้างช้ากว่าทุกครั้ง ผมออกจากสนาม

3 ทุ่มกว่า ยังแข่งรุ่นสุดท้ายไม่เสร็จเลย มาตั้งแต่เช้าทนอยู่จนจบไม่ไหว ถ้าเป็นไปได้แบร็คเก็ตลด

ลงเหลือสัก 2 รุ่นน่าจะดี เพราะคนดูคงอยากดูรุ่นใหญ่ๆวิ่ง แต่อยู่จนจบไม่ไหวน่าจะเยอะ กลางวัน

เจอแดดกลางคืนเจอยุง กลับบ้านสลบเลย......

26. ผมเพิ่งรู้ว่าถ้าจองเต้นท์แล้วค่าผ่านประตูไม่ต้องจ่าย.....
    ทีมผมก้อเป็นพันแล้ว....เสียดายๆเหอะๆ
    เต้นท์ผมอยู่ไกลมาก....วิ่งรุ่นนึงต่ออีกรุ่นไม่ต้องกลับเต้นท์กันพอดี5555

ชอบมากๆงานแบบนี้ ที่สุดของที่สุด.....
    น่ามีเวปเฉพาะเนาะ....แหล่มเลย

ขอบคุณทีมงาน vtec party คับ.....

27. Arm Adrenaline

99
    0
    0

อ้าว จริงเหรอครับ พึ่งรู้เลยนะครับเนี่ย ทีมผม 2 เต้นท์ เกือบ 30 คน เท่าไร่ล่ะเนี่ย

ทีมผมก็ไกลครับ สุดท้ายเลย ( โรงอาหาร ) ฮ่า ๆๆ

28. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

อายเอ็กซ์ ไม่แน่ใจว่าใช่คันเดียวกันมั้ยน่ะ ลองดูรูปและกัน เดี๋ยวๆ รอลง คลิ๊ปก่อน จะเอามาลงให้ครับ

29. oodudom

190
    4
    0
    ตอบทีละเรื่องนะครับ

7m-gte ขอบคุณครับ กติกาจะได้เป็นกติกาซะที

เมื่อวันที่ 23 ที่ผ่านมา ไม่มีการเปิดฝากระโปรงรุ่นนี้เลยครับ

อันนี้ เปิดครับ ผมเป็นเปิดฝากระโปรงตรวจเครื่องเอง
    ยกเว้นรุ่น super n/a ที่ผมจะตรวจเฉพาะถังnosที่อยู่ในรถ
    ยังไงถ้ามีคันหลุดรอดออกไป ขออภัยไว้ด้วยครับ

Cattyz อยากให้งานแข่งรวบรัดกว่านี้หน่อยอะคับ เพราะงานนี้จบค่อนข้างช้ากว่าทุกครั้ง ผมออกจากสนาม

3 ทุ่มกว่า ยังแข่งรุ่นสุดท้ายไม่เสร็จเลย มาตั้งแต่เช้าทนอยู่จนจบไม่ไหว ถ้าเป็นไปได้แบร็คเก็ตลด

ลงเหลือสัก 2 รุ่นน่าจะดี เพราะคนดูคงอยากดูรุ่นใหญ่ๆวิ่ง แต่อยู่จนจบไม่ไหวน่าจะเยอะ กลางวัน

เจอแดดกลางคืนเจอยุง กลับบ้านสลบเลย......

ครั้งหน้า bracket ลดลงแน่นอนครับ

ส่วนรุ่นใหญ่ๆ ทั้งหลาย ถ้าอยากให้เร็วกว่านี้

คงต้องรีบนำรถเข้ามาตรวจสภาพ และคลอลิฟายกันให้เร็วกว่านี้

เซอร์วิส กันตลอดเวลา มันยังไงก้อช้านะครับ

oil_nirun ผมเพิ่งรู้ว่าถ้าจองเต้นท์แล้วค่าผ่านประตูไม่ต้องจ่าย.....
    ทีมผมก้อเป็นพันแล้ว....เสียดายๆเหอะๆ
    เต้นท์ผมอยู่ไกลมาก....วิ่งรุ่นนึงต่ออีกรุ่นไม่ต้องกลับเต้นท์กันพอดี5555

ชอบมากๆงานแบบนี้ ที่สุดของที่สุด.....
    น่ามีเวปเฉพาะเนาะ....แหล่มเลย

ขอบคุณทีมงาน vtec party คับ.....

ไม่เกี่ยวกันนะครับ

ตัวผมเอง เป็นผู้จัด เข้าไปถึงสนาม 8โมงเช้า ยังไม่มีใครมาเลย

สัก9โมงกว่า มีขี่มอเตอร์ไซด์ตามมาเก็บเลยครับ ทุกคนจ่ายเหมือนกันครับ 80 บาท

เรื่องเต้นท์ ใกล้ไกล อันนี้ แจ้งล่วงหน้าแล้วนะครับ

ใครๆก้ออยากอยู่ใกล้ๆกันทั้งงั้น แต่พื้นที่มีจำกัด อย่างไรต้องขออภัยไว้ด้วย

ยินดี สำหรับทุกคำติชม

ขอบคุณครับ

แนะนำกันเข้ามาอีกคร๊าบ จะได้ปรับปรุงกันไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้