ถามเรื่องเพลาขับ ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย hotclub, 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hotclub

hotclub Member Member

32
    10
    8
    ถามหน่อย ครับ ว่า B14 วาง sr20 ต้องเปลี่ยนเพลาขับไหมขับ ใช้ของเดิมได้ไหม หรือว่า ต้องตัดต่อครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องเปลี่ยนเพลาขับ ที่อยู่กับ เกียร์อยู่แล้วครับ ไม่แนะนำตัดต่อ นะครับ อันตราย

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ใช้ได้เฉพาะหัวเพลาตัวนอกอ่ะค้าบ

4. hotclub

32
    10
    8
    ถ้าช่าง เขาใส่ของเดิม มาให้จะมีอาการอย่างไรเหรอครับ

5. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ตอนวาง ตัดต่อ มาครับ ไม่ถึงเดือนขาด เปลี่ยนตรงรุ่นดีกว่าครับ จบเลยทีเดียว เดี๋ยวขาดแล้วเสียเงินเสียเวลาอีก ขันตรายด้วย ถ้าขาดตอนออกตัวไม่เท่าไหร่ แต่เสียงดัง ถ้าขาดตอน ร้อยยี้หละก็ ลุ้นกันมันเลย ครับ:):):)

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เอาเป็นว่าถ้าวางเครื่องหาเพลาตรงรุ่นมาด้วยจาแหล่มมากค้าบ

7. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ตามพี่เดย์ไป ของเดิมใส่ได้หรอ ไม่รู้เหมือนกันนะ ไม่น่าได้:D:D:D

8. hotclub

32
    10
    8
    ของผม เมื่อเดือนที่แล้ว ไปศ่อมช่วงล่างมาช่างเปลี่ยนเพลาให้ใหม่ทั้งชุดซ้ายขวา แต่ผ่านไป 1 สัปดาห์ เสียงดังมากครับ กลัวจะไม่จบง่ายๆ ช่างเขาถอดของเดิมไปเทียบน่ะครับ บอกเป็นของ B14 ตรงรุ่น ก้อเลยสงสัยอ่ะครับ แบบนี้ก้อเท่ากับว่าถ้าเปลี่ยนเครื่องมาแล้ว ก้อใช้ของ b14 ตรงรุ่นไม่ได้ใช่ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้