<<<ทำม่าย ทำไม่ สนามคลอง5 สร้างเสร็จมาใหม่ทำไมแทรคลื่นจัง>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย +โอ้RACING+, 8 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เพราะอะไร ทำไม่สนามคลอง5แทรคถึงลื่นจัง.........

ไหนว่ามีการลาดน้ำยา เพิ่มความ เหนียว หนึบของพื้นแทรคแล้ว.....

แต่ทำไมถึงยังลื่นอยู่...ต่างกับตอนเก่ามากๆ....อย่างอื่นดีหมด

แต่แทรคยังไม่เวิรค์เท่าไร.......ลื่นมากมาย

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ลองดูใน Motor Tracks ฉบับล่าสุดคับ (ISSUE 52)

มีเรื่องนี้อยู่พอดีเลย

ผมจะพยายามเล่าคร่าวๆนะคับ ด้วยความรุ้น้อยๆๆ อิอิ

คือผิวแทร็ค จะมีการขัดเรียบ งานออกมาจะเรียบมาก ไม่ใช่การขัดมันเหมือนพื้นหินอ่อนนะคับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด ตรงนี้เพื่อให้เรียบมากๆๆๆ

ต่อมาคือส่วนที่จะเคลือบ กรรมวิธีมีประมารนี้คือ ต้อง "ราดยาง" กับ "ฉีดน้ำยา" สลับกันเป็นชั้นๆไป หลายๆๆรอบ

โดยช่วงที่เปิดให้ซ้อม ให้วิ่ง ตอนนั้นน้ำยายังไม่ set ตัวดีเท่าที่ควร เลยมีอาการลื่นบ้าง โดยถ้ามันsetตัวได้แล้ว จะเหนียวมากคับ

โดยมีช่วงนึง พี่โอ signal บอกว่า "ในอเมริกามีแทร็คแบบนี้ไม่เกิน 3 ที่ แล้วก็หวังกับแทร็คนี้ที่จะได้ออกตัวเกียร์1 ซะที (ปกติออกเกียร์ 2 ตลอด)..." ประมาณนี้คับ ผมเองสรุปคำพูดพี่เค้ามาได้ประมาณว่า แทร็คแบบนี้ ดี และมีน้อยคับ งบประมาณ 30 ล้าน ในการทำแทร็ค

ลองหาซื้อมาดูคับ น่าจะยังหาได้ง่าย

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    รออีกหน่อยเถอะคับ หนึบหนับเเน่นอน

เดียวก็มีเสียงมาเฮ้ยรถกรูเพลาขาดฟะ!!!

4. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ขับ 4 แทบจะกระโดด ออกไปกันเลยทีเดียวว. .

5. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ก่อนมาวิ่งคงต้องเตรียมเพลามาสำรองไว้ด้วยเนอะ

6. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ไปลองมาแล้วคับ ผมว่าจะว่าลื่นเก็ลื่น จะว่าเหนียวก็เหนียว อ่าคับ แต่ค่อนข้างลื่น แต่ เพลาขาดไปแล้ว คับ

พิมเอง งง เองคับ

7. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
  8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    คงต้องใช้เวลาหน่อยละครับ

9. james yy.

james yy. New Member Member

31
    2
    0
    ขาดเหมือนกัน ในวันเปิดสนาม

10. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    มันดีเกินไปครับ เรียบเว่อร์ แต่เค้าปรับปรุงอยู่ track จะหยาบขึ้นอีกนิด น่าจะดีขึ้น

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ ฟามรู้เพียบ

12. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    แต่ที่สัมผัสมาคือว่า.....ช่วงเวลาออกตัวจับดีมาก

แต่พอช่วงสุดเกียร์3ส่งต่อเกียร์4....รถคุมอาการไม่ได้เลย

ช่วงโรงอาหารพอดีเลย......พอบูสฟาดละหมดกันเลย จะหันหัวเข้าข้างแทรคอย่างเดียวเลย

แทรคจับดีแต่ตอนออกตัวแค่นั้นเอง.....ออกตัวได้เนื้อๆดีรอบสูงก้อออกได้

13. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมว่าพื้นตรงไฟอ่ะลื่นได้ใจ ตรงยางก้เหนียวได้ใจเลย ไปวิ่งพร้อมๆกะคันเหลืองกับคันขาวที่ เพลาขาดข้างบนเลย แหะๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    บรึ้นๆๆ เอี๊ยด ปั๊ก เห้ยๆมาดูหน่อยเปนไรว่ะ อ้อ เพลาขาดหว่ะ อิอิ

15. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ช่วง ออกตัว นี้ ฟรี ใจขาดเลย

16. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    ยังไม่ได้ไปลองเลยอ่า....

17. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    รออีกนิดครับ ตอนนี้ยิงทรายที่พื้นอยู่+ราดน้ำยา รอบนี้คงต้องsetupรถกันใหม่หมดเพราะเท่าที่ไปชมมา The Best

18. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เข้ามารับความรู้ครับ

19. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    รอบฟาดกันมันส์ซะงั้น นึกว่ารถมาไวขึ้น -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้