ขอความเห็น เครื่อง 4JG หน่อยครับ พี่น้อง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย .DirecT., 8 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Golf-Zaa

Golf-Zaa New Member Member

9
    0
    0
    ผมอยู่แถวบางใหญ่ ซอยกันตนาอะคับ

2. Golf-Zaa

Golf-Zaa New Member Member

9
    0
    0
    ใช้เขาเฮดเหล็กหล่อของอีซุมังกรทองได้ไหมคับ ถ้าผมเอาเกีย 2.5 COM มาชนใส่ได้เลยรึเปล่าต้องแปลงอะไรมั้งคับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

ประมาณเท่าไหร่ครับ

4. konnon

konnon New Member Member

141
    0
    0
    ใช้ได้เลยทั้งเขาหล่อและเกียร์2.5comผมก็ใช้เขาหล่อเดิม4jaครับ อยู่ซอยกันตนาบางใหญ่ รับทราบผมก็มีร้านอยู่ในซอยนี้ อยู่หลังโลตัสเอกซ์เพลส ร้านต้นไม้ครับ 0895035973

5. konnon

141
    0
    0
    เรื่องหม้อน้ำโทรมานะครับ 0895035973

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

เดี๋ยวรอมีตังค์ก่อนครับ อิ อิ อิ

7. konnon

141
    0
    0
    จัดไปครับ4jg2

8. konnon

141
    0
    0
    อยากใส่06แล้วครับ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รอชมครับ

10. พี่ครับผมมีปัญหาจะถามว่า เครื่อง 4jg2เนี่ยอะไหล่หายากมั้ยคับของผมแหวนหรือเป็นไรไม่รู้คับมันพ่นน้ำมันออกมาทางตูดเทอโบกับท่อระบายคับแต่เวลาเครื่องเย็นไม่มีนะครับลองดึงทางก้านวัดน้ำมันเครื่องไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนอะไรดีว่าจะลองเปลี่ยนแหวนดูแต่ลองไปหาอะไหล่แหวนก็ไม่มีต้องถอดไปเทียบคับเขาว่ามันมีหลายแบบปากไม่เหมือนกันถ้ารื้อแล้วไม่มีของรอยาวเลยและถ้าเปลี่ยนแหวนแล้วไม่หายทำไงดีคับต้องเปลี่ยนปลอกมั้ยหรือว่าจะทำไดเรคดีกว่ามั้ยเพราะเบื่อเครื่องตัวนี้มันร้อนมากคับต้องใช้หม้อน้ำ2ใบเลยหรือว่าจะทำไดเรคดีครับเลยลองถามความเห็นคับไม่อยากทำหลายรอบคับกลัวไม่จบครับหรือจะไปคอมมอนเรลดีครับยังไงช่วยหน่อยนะคับรถจอดนานแล้วคับไม่ได้ขับเลยเหงาแล้วคับ

11. konnon

141
    0
    0
    คนรักtfrอยู่แถวไหนครับ อาการนี้ แนะนำทำเป็นไดเร็กเลยครับใช้งานดีกว่าสเวิลอึดกว่า ถ้าอยู่ใกล้ๆนนทบุรีรองติดต่อช่างหนุ่มดูครับผมเคยเข้าไปปรึกษามาแล้ว แต่4jg2ของผมยังแนนอยู่เลยยังไม่ได้ทำเป็นไดเร็กไว้มีอาการทำแน่ๆ ลองดูครับ ได้อึด และประหยัดกว่าเดิมด้วย

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ตามนี้เลยครับ ทำเป็นไดเร็คดีกว่าครับ

13. konnon

141
    0
    0
    คงอีกนาน06ตังหายากมากรายจ่ายเกินรายได้เซ็งเป็ดครับ

14. ก็อยากได้อยู่ครับพี่ว่าแต่มันทำยากมั้ยครับแล้วราคาละครับพี่ไม่รู้เรื่องเลยไม่กล้าถามช่างหนุ่มหรอกครับไม่รู้จะถามว่าไงแล้วพี่พอมีข้อมูลบ้างไหมครับเช่นทำไงราคาประมานเท่าไรอย่างนี้นะครับรบกวนปรึกษาหน่อยครับพี่

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    สู้กันต่อไปครับ อิ อิ อิ

16. konnon

141
    0
    0
    เรื่องทำไม่ยากเกินครับ ใช้ลูก+แหวน4jh+ฝา+ประเก็น(สังตัดหนา6000++)+ค่าแรง ประมาณนั้นครับ รองถามช่างดูครับเรื่องราคา( ฝาใช้ได้ตั้งแต่4ja 4jb 4jh)แต่ผมว่าติดต่อช่างหนุ่มดีกว่าเรื่องๆไดเร็ก

17. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    น่าจะมี2วิธีคับ คือตัดปะเก็นหนาใส่ไม่ต้องปาดหัว กับปาดหัวลูกเอา แต่อย่างแรกน่าจะทนทานกว่าเยอะคับ

18. konnon

141
    0
    0
    ถูกต้องแล้วตัดประเก็น(แต่แพง) เดินทางเป็นไงบ้าง 7Mน่าใช้เปล่าเห็นในบอยซ่า(แจ๊ค)

19. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    โบใช่ป่ะน้าชาย น่าใช้แต่ตอนนี้ราคาคงสูงแล้วอ่ะ หาโบ3sตัวไดเร็คคอยล์หรือnon airflowอ่ะ นั่นก้อโอเคขนาดใกล้ๆ06เลยอ่ะ เสียดายเคยเจอราคา4000ไม่มีตังค์ สภาพนางฟ้าเลยล่ะ

20. konnon

141
    0
    0
    4d56 7mราคาเท่าไร (ประมาณ) ยังไม่รีบดูไปเรื่อยๆเจอถูกค่อยเก็บ06-07ตอนนี้Zยังใชงานดีอยู่ ฝากขายชูด3100ด้วยเผื่อมีใครต้องการโทรมาได้

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    TF08 แล้วครับ

22. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ว้าววๆๆๆๆเป็นไงบ้างครับ ดึงแบบซึนามิ มั้ย ิอิอิ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ยังไม่กล้าลองครับ ยังไม่สมบูรณ์ มีปัญหาเรื่องลมไอเสียรั่วตีนโข่งเทอร์โบ

24. konnon

141
    0
    0
    มโหฬารเลยครับ TF08 รอๆบ้างครับZตามไม่ทัน

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    TF08 ลงขายไว้ตั้งนาน มะมีใครสนใจ จัดซะเองเลย แต่ใจจริง Holset ก็เพียงพอแล้วครับ

26. konnon

141
    0
    0
    เป็นไงบ้างครับ08 โหดจริงๆ

27. konnon

141
    0
    0
    (HANUMAN) ทำเครื่องเป็นไดเร็กเสร็จยังครับเป็นยังไงบ้าง

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    กำลังจะประกอบเครื่อง 4JH1 ครับ ตอนนี้หาฝาสูบราคาเบา ๆ อยู่ครับ

29. konnon

141
    0
    0
    รถสวยครับแจ่มจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้