สวัสดี คร้าบ . . .

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย RyoKoJunG, 13 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RyoKoJunG

RyoKoJunG New Member Member

14
    0
    0
    สวัสดี คร้าบ . . .

สมาชิกทุกท่าน ผม อยากจะมาขอความรู้ เกี่ยวกับ รถ ToYoTa CeLiCa หน่อยน่ะ คร้าบ
    แล้วก็ จะขอเป็นสมาชิก ของ Celica Club ด้วยน่ะ คร้าบ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ คร้าบ . . .

มีอะไรแนะนำผมด้วยนะ คร้าบ ทุกท่าน . . .

อีกอย่าง คือ ผม อยาก จะได้ ข้อมูล ราคารถ Toyota celica 1.6 MT ปี 1974 หน่อยน่ะ คร้าบ . . .

ขอความกรุณา ด้วย คร้าบผม . . .

ขอบคุณ ล่วงหน้า คร้าบ . . .

2. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    TA22 ไฟหรี่มุม เป็นมุมแหลม
    TA23 หน้าโหนก ไฟหรี่มุม ต่างกับ TA22
    TA27 หน้าตาเหมือนกับTA23ครับ แต่หลังเป็นLiftback ไฟท้าย เส้นเล็ก
    TA28 ไฟท้าย ก้อนใหญ่

3. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    ด้านหลัง TA27

4. Torlek_Celica

275
    0
    0
    ด้านหลัง TA28 :rolleyes:

5. RyoKoJunG

14
    0
    0
    ขอบคุณ ที่ให้ ความรู้ กะ ผม คร้าบ . . .

แต่ผมอยาก รู้ ว่า Gen หมายถึง อะไร คร้าบ แล้วก็ TA 22 ด้วย คร้าบ . . .

ขอบคุณ มาก เลย คร้าบ บ บ . . .

6. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    Gen = Generation แปลว่ารุ่นครับ
    celica มี 7 รุ่น ก็เลยเรียกกัน gen 1 - 7 :)

7. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    ตามนี้เลยครับ เจนเนอร์เรชั่น1ถึง7

8. BOND CELICA

144
    5
    0
    .........6-7

9. RyoKoJunG

14
    0
    0
    ขอบคุณ คร้าบ . . . ผมเข้าใจแล้ว งับ . . .

แล้ว TA 22 / TA23 ล่ะ คร้าบ หมาย ความ ว่ายัง ไง คร้าบ . . .

10. Torlek_Celica

275
    0
    0
    เป็นรหัสรถไงครับ
    celica ตากลมก็ ST-204
    pop-up ก็ ST-184
    โคโลล่า สามห่วง ก็ AE100 ไงครับ

11. RyoKoJunG

14
    0
    0
    อ่อ เข้าใจแล้ว คร้าบ ขอบคุณมาก คร้าบ . . . พี่

ถามอีก คร้าบพี่ LiftBack คือ อะไร คร้าบ . . .

12. BOND CELICA

144
    5
    0
    LiftBack ก็คือฝากระโปรงหลังจะยาวๆเปิดขึ้นมาทั้งกระจกเลยครับ ออกแนวรถสปอร์ทรุ่นใหม่ๆครับ ตามรูปด้านบนของพี่ต่อครับ

ส่วนแบบธรรมดาก็จะเปิดแค่ฝาขึ้นมาครับบในรูป

13. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    ผมก้อเพิ่งรู้ครับ เห็นรูปประกอบด้วย เยี่ยมมาก

14. RyoKoJunG

14
    0
    0
    ขอบคุณ คร้าบผม . . .

พอมีความรู้ เพิ่มขึ้น บ้างแล้ว คร้าบ . . .

แล้ว ผมจะสอบถามความรู้ อีกต่อต่อไปนะ คร้าบ . . .

ขอบคุณ มาก คร้าบ . . .

15. RyoKoJunG

14
    0
    0
    คิดออกแล้ว คร้าบ ว่าจะถาม อะไร คร้าบ . . .

คือว่า ผมชอบ Gen-1 มากเลย คร้าบ อยากถามว่า Gen-1 เครื่องเดิมๆที่ติดมากะรถตอนแรก เป็นเครื่องอะไร คร้าบ . . . กี่ CC. คร้าบ . . .

ข้อความรู้ ด้วยนะ คร้าบ . . . [ มีรูปให้ดู จะเป็นพระคูร อย่างยิ่ง ] ขอบคุณ คร้าบ . . .

16. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    แล้ว ST202 ต่างกับ 204 ยังไงครับ

17. Torlek_Celica

275
    0
    0
    202 เป็นตัวนอกครับ ไม่ได้มาทางศูนย์ toyota เครื่องจะเป็น 3s-ge เข้าใจว่าน่าจะมาพร้อมซูเปอร์ สตรัท (มั้งนะครับ รอเซียนมา confirm)
    ถ้าศูนย์toyota thailand เอาเข้ามาเอง จะกลายเป็น 204 ครับ มากับเครื่อง 5s-fe

18. RyoKoJunG

14
    0
    0
    แล้ว เครื่อง เดิม ๆ ของ Gen 1 Ta 22 ล่ะ คร้าบ . . . บอก ผม หน่อย นะ คร้าบ . . .

ขอบคุณ คร้าบ . . .

19. เครื่องเดิมของ TA-22 คือเครื่อง 2T ครับ 1600 c.c. ครับ

ไปดูรายละเอียดใน
    www.celica-club-thailand.com

20. RyoKoJunG

14
    0
    0
    ขอบคุณ มาก คร้าบ . . .

-/\-

21. Golf-celica

Golf-celica New Member Member

3
    0
    0
    ใช่ครับ เครื่องจะเป็น 3s-ge, ช่วงล่าง super strut, digital air condition, brake ที่ใหญ่กว่าหน่อย, กระจกพับได้, ไฟหรี่ที่รูกุญแจ, etc.

22. RyoKoJunG

14
    0
    0
    ขอบคุณ ที่ให้ ความรู้ งับป๋ม . . .

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้