Ac 88 มันใส่โช๊คซิ่งรุ่นไหนได้บ้างอ่ะครับ!!!!!

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย TOB-SPEED, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOB-SPEED

TOB-SPEED New Member Member

54
    1
    0
    พอดีผมอยากรู้จักว่า Ac 88 มันใส่โช๊คซิ่งรุ่นไหนได้บ้างอ่ะครับ!!!!! แล้วมีใครใส่โช๊ครุ่นไหนดีอยากได้ หนึบๆเลยอ่ะครับ ...........

2. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    Koni ครับ หาง่าย ไม่ต้องแปลง แต่ชอบหนึบๆเลย อาจจะต้องเอาของซิ่งมาแปลงใส่ เห็นมีเพื่อนๆ ในนี้ทำกันอยู่ สวยด้วย

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    โช๊คซิ่ง น่าจะต้องแปลงนะ..................

4. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0
    ต้องหาโชคของ acc 90-97 นะคับโชคซิ่งถ้าจาเอามาแปลงจาง่ายที่สุด ด้านหน้าและด้านหลังใช้หัวเบ้าโช๊คเดิมของเราได้เลย ส่วนด้านหน้าต้องกลึงตูดโช๊คเพื่อเสียบกับตะเกียบเดิมของเราเอาคับ ถ้าหนึบก้อ เทอินเลยคับ ถ้าเอาเกวียนแต่หนึบก้อ ซีล หรือเล่นพวก npg ก้อแหล่มราคาไม่แพงมากด้วยคับ

5. TOB-SPEED

TOB-SPEED New Member Member

54
    1
    0
    ขอบคุณครับ

6. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    แล้วสนน อยุ่ที่เท่าไหร่อ่ะ พร้อมแปลง ด้วย

7. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0
    ค่าแปลงถ้าได้โช๊คของ acc 90-97 จะอยู่ที่ 2000 นะคับ 4 ต้น ส่วนราคาโช๊คก้อแล้วแต่จาหาได้นะคับ

8. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    sogood +++

9. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ตอบ

ก่อนหน้าที่ผมจะใส่โช๊คแต่งก็ใช้โช๊คเดิมตัดแต่งใส่สตรัทปรับเเกลียวมาก่อนครับ แต่ไม่ดีครับ กระเด้ง น้ำมันรั่วง่าย สตรัทเป็นสนิมจับเต็มไปหมด แกนโช๊คก็เล็กนิดเดียวเอง เลยต้องหันมาใส่โช๊ค Koni 4 ต้น โช๊คกระบอกสีส้ม สปริงสีดำ ตรงรุ่น Accord 88-89 จะออกแบบนิ่มๆครับ เหมาะสำหรับรถเครื่องเดิมครับ แต่ขายให้พี่น้องไปแล้วไงก็ลองถามดูนะครับไม่รู้ขายไปหรือยังนะ
    ตอนนี้ผมใช้ของโช๊ค R-racing 4 ต้น โช๊คกระบอกสีทองพร้อมสตรัทปรับเกลียวสปริงสีแดง ตรงรุ่น Accord 88-89 จะออกแบบแข็งๆกระเด้งๆยื่งถ้าขับบนถนนคอนกรีตที่มีรอยต่อระหว่างแผ่นคอนกรีตนี่ยิ่งกระเด้งดีครับมันดีชอบ เหมาะสำหรับรถวางเรื่องแรงๆอย่าง H22A ดีครับเกาะถนนดีไม่มีหลุดโค้งง่ายๆครับแถมแกนโช๊คยังใหญ่กว่า Koni อีกเยอะเลยครับ แต่จะหาซื้อได้ที่ไหนนั้นไม่ผมรู้ครับ พอดีวันนั้นผมพลุ๊คเจอที่ร้านทำช่วงล่างที่เซียงกงปทุมวันเลยใส่เลยครับไม่รอช้าพอดีเลยครับไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับวันนั้นหมดไปหมื่นกว่าบาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2009
  10. AK ReGenT

AK ReGenT New Member Member

69
    3
    0
    ผมใส่โชค COSCO ZERO1 อยู่ครับ ถ้าต้องการ หนึบแข็ง แท่ ลองครับ เด้งได้ใจเลย

11. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ถาม

ตัวโช๊คสีอะไรและสปริงสีอะไรครับ? มีรูปให้ดูไหม? ปรับแข็งอ่อนได้หรือเปล่าครับ?

12. ake_neay

ake_neay Member Member

142
    2
    18
    tanabe sustec pro กระบอกส้ม acc 94-97 ได้มา 8000 ทามอีก 3000 หนึบ เด้งสุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้