ช่วยแนะนำสปริงโหลดด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย i-vtec, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    อยากได้แบบนุ่มๆเหมือนสปริงเดิม แต่เตี้ยลงสัก 1-2 นิ้ว ครับ
    ใส่กับโช้คเดิมเนี่ยแหละ

ต้องการแค่เตี้ยลงนิด แต่ยังคงไว้ซึ่งความนุ่มนวล
    :D ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เห็นที่ใช้กันเยอะหน่อยก็ Eibach

4. i-vtec

188
    13
    18
    มีรูปปรากรอบขอดูด้วยครับ หน้าตาเป็นยังไง ใส่แล้วเตี้ยลงแค่ไหนครับ

5. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    รถผมใส่ Eibach เตี้ยลงประมาณนี้ครับ

6. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคยใช้ eibach และ g&m ทั้งสองรุ่นตี้ยกว่าของเดิมแน่นอนแต่คงไม่นุ่มเหมือน
    ของเดิมถ้าใช้กับโช๊คเดิมจะกระด้างนิดหน่อย ไม่ลองมองหาโช๊คและสปริงของ ek-9 ล่ะครับ
    ผมว่าดีกว่าเอาสปริงแต่งมาประกบกับโช๊คเดิมนะหนึบสู้ ek-9 ไม่ได้นะคับ ถ้า
    เทียบกับซื้อสปริงใหม่1ชุดผมว่าราคาใกล้เคียงกัน
    ตอนแรกผมก็เล่นแบบนี้แหละ แต่ในที่สุดโช๊คก็พังก่อน จำกันได้มั๊ยครับ k.พจน์ ที่เอาสติกเกอร์ไปส่งผมแถววงแหวนหลังเดอะมอลล์บางแคไง

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    GAB ตอนนี้มีโปรโมรชั่น แบบปรับเกลียว นุ่ม หนึบ
    แบบไม่แข็ง 23500 บาท ที่มอเตอร์โชว์ น่าจะปรหยัด
    ดีนะครับ

8. i-vtec

188
    13
    18
    คุณพจน์ นั่นอีกคนนึงนะครับ เค้าขายสติกเกอร์ VI-RS ให้ผมเหมือนกัน
    ผมแค่แนะนำต่อ ว่าให้ไปซื้อกับคุณพจน์ สงสัยจะเข้าใจว่าผมเป็นคุณพจน์หรือเปล่าครับ
    เข้าใจผิดแล้ว......:)

9. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    สับสนนิดหน่อยแต่ก็ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถึงบางอ้อแร่ะ คุณพจน์จะแต่งแนวเดียวกะผม mugen:confused:

10. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เคยโหลดมาแล้ว จะกลับมาโหลดอีกแฟนไม่ว่าเหรอคับ อิ อิ ...: cool:

11. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    H & R ก็โอเค นะครับ ไม่แข็งมาก

12. i-vtec

188
    13
    18
    คราวแล้วโหลดด้วย Tein Super Street , ตอนนั้นมีไอ้ตัวเล็กเข้ามาอยู่ในท้องแฟนอีก
    เลยจำใจถอดออกครับ กลัวเค้านั่งไม่สบาย ตอนนี้เลยขอโหลดแบบสวย นุ่ม ๆ ดีกว่า
    เกาะถนนไม่ด้อยกว่าโช้ค Standard ก็พอครับ :D

ขอคำแนะนำด้วยครับ :cool:

13. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    ฟันธงครับ H&R ความนิ่มไม่หายไปจากเดิม แถมเตี้ยกำลังสวย

14. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ใช้ H&R สีชมพูอยู่ เตี้ยกำลังดีคับ เดี๋ยวลงรูปให้ดูคับ
    แต่จับคู่กับโช๊คเดิมแล้วมันกระเด้งอ่ะคับ
    แต่ถ้าอัดน้ำมันกับโช๊คเดิม โอเค แต่แข็งหน่อยคับ
    ตอนนี้กำลังหาชุด TEIN อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้