ระวังนะครับ ไฟ count down VS กล้องไฟแดง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LS105, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LS105

LS105 New Member Member

2
    1
    0
    เจอมาใน pantip สงสัยจะจริง เพราะเคยเจอเหมือนกัน
    http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U7628440/U7628440.html

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอความเห็นครับ..ทำไมคุณตำรวจไม่ค่อยเปิดไฟ count down
    ตามสี่แยกโดยเฉพาะแยกใหญ่ทั่วๆไปจะได้กะระยะในการเบรคชะลอรถถูก..บางครั้งรถวิ่งมาเร็วๆกะยากมากอาจผ่าไฟเหลือง แล้วถ้าเบรคกระชั้นอาจโดนชนท้ายได้...อยากให้คุณตำรวจลองมาเป็นผู้ ขับขี่รถยนต์
    เป็นประจำดูบ้าง ไม่มีอคติใดๆทั้งสิ้นครับ แค่เล่าสู่กันฟังเท่านั้นเอง
    -แยก ถ.นราธิวาส ตัด ถ.สาทรจะตรงขึ้น สุรวงศ์ คุณจราจร กักรถไว้นานมากๆๆ ทั้งๆที่ ถ.สาทร รถก็โล่ง
    อยากให้ใช้ไฟ count down ให้เป็นประโยชน์เพราะไหนๆก็ใช้
    เงินภาษีของพวกเราในการจัดซื้อแล้วครับ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  3. ยมทูต

ยมทูต Guest

0
    0
    0
    ต้องระวังไว้ด้วยนะคับ บ้างทีตำรวจจราจรหัวคลวยพวกนี้แม่งปิดสัญาญานไฟcount down แล้วเรียกพวกเปรตมารวมกลุ่มหาแดกกันเป็นแก๊ง มันจะกักรถไว้ให้เยอะๆ และตั้งไฟเขียวให้ไวๆ พอรถคันไหนวิ่งหลุดไฟแดงไปไม่ทัน แม่งพากันวิ่งออกมาเหมือนเปรตมาขอส่วนบุญเลย กระโดดกันออกมาแบบไม่กลัวตายเลย ไม่คิดถึงว่ารถที่วิ่งตามหลังมาจะโดนสอยตูกัน สรุปง่ายๆ ตำรวจจราจรไทยแม่ง โจรในเครื่องแบบ ไม่รู้ว่าเวลาแม่งกลับบ้านไปแม่งจะไปบอกลูกเมียมันว่าไง "เหนื่อยจังเลยวันนี้พ่อไปรีดไถ่แดกเงินเค้ามาตามสี่แยก" ไอ้พวกเอี้ยนี้ต้องส่งแม่งไป 3จังหวัดภาคใต้ให้หมด ให้แม่งไปเป็นเป้านิ่ง โดนกดระเบิดตายห่าบ้าง เหมือนที่แม่งเอาสัญญานไฟมากดเล่นหาแดกกับประชาชน พอแม่งตายพวกโจรใต้ก็จะส่งรูปถ่ายศพพวกแม่งกับมาให้ครอบครัวมันบ้าง แม่งจะได้รู้สึกถึงความเจ็บปวดที่แม่งทำกับ คนใช้รถบนถนน ไอ้พวกตำจราจรเอี้ยๆ ต้องปล่อยให้แม่งดูดควันรถตายตามะรรมชาติ ไม่ก็รถที่วิ่งมาแล้วแม่งกระโดดออกมาชนแม่งตายห่าไปเองคับ พี่น้องชาวไทย

4. แหมน่าจะ Log in มานะโดนใจจริงๆจะได้บวกให้ซะหน่อย

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตะกวดแม่ม... ก็จริงๆเลย.. รู้ว่าลงทุนไปเยอะ..กะเอาทุนคืน ให้ได้ในสามเดือนเลย ไงเนี่ย
    เอาภาษี ประชาชนไปลงทุน จัดหากล้อง
    ส่วนแบ่งค่าปรับเข้ากระเป๋า ...
    เห้อออออ

รถหนักเป็นตัน...

สงสัย..จ้องจะเอาอย่างเดียว
    รถทิ่มตรูดกันก็ ได้ค่าปรับอีก... ค่าสีสเปรย์...นั่นแหละ ฟู๊ดๆๆๆ สี่ร้อย...
    ได้ทั้งขึ้นทั้งล่อง...

คงต้องไป โมเบรกมาดีๆ..
    ไม่ก็ซ้อม ยกตรีนแล้วมาเหลียบเบรกให้ไวๆ
    มีนอนละเมอแน่ .. ละเมอไปถีบเมีย .. ฮ่าๆๆๆๆๆๆ...

ระวังกันด้วยนะครับ .... นอกจากไม่ประมาทแล้ว ยังต้อง ตรีนไวกันนิส นึง

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สังเกตุ แยกไหนมี red light camera

แม่งไม่เปิดเลข count down เลย

อีกอย่าง ตามคอสะพาน น่าจะมีกล้องบ้างนะ

ดัดนิสัยพวกแทรกเส้นทึบหน่อย

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมคิดว่า ตาม4แยกที่ไม่มีตัวเลขเค้าท์ดาวน์เพราะเค้าต้องการกักรถฝั่งที่มีรถน้อยไว้เพื่อให้ฝั่งที่มีรถเยอะไปก่อน(เวลาเช้าตอนไปทำงาน-เวลาเย็นหลังเลิกงาน) ลองคิดดูถ้าพี่แกตั้งตัวเลขเค้าท์ดาวน์ฝั่งที่ถูกกักรถไว้นะต้องได้เห็นตัวเลข500ขึ้นแน่นอนและไฟเขียวไม่ถึง100 มีหวังโดนด่ายับแน่นอน :D

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หากินแบบไม่ถูก
    ก็ควรถูกด่า

9. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    แต่บางแยกไม่เข้าใจเหมือนกันนะ เคยเป็นกันไหม นั่งรอแม่งเป็น 100 วิ เห็นแค่ มอไซค์ วิ่งผ่านไม่กี่คัน ทั้งๆที่ฝั่งเราติดเปนขบวน แล้วแม่งเปิดแค่ 15 วิ ให้ลุ้นกันว่าได้ถึงแค่คันไหน อ่อ ฝากอีกนิด ไอ่พวกห่าที่จอดหน้าสุดอ่ะครับ บางที ควรตั้งสติหน่อยได้ไหม กว่าจะเข้าเกียร์ กว่าจะขยับแว่น หวีผม กรูหมดไป 10 วิ แร่ะ อึดอัดครับ บางทีอยากแซดดดไปบอกข้างๆ มึงจอดหวีผมข้างทางดีไหม ขอบคุณครับ

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :) เวลาเร่งด่วน ถ้ารถเยอะจริงๆ ตำรวจควรออกมาโบกรถ อำนวยความสดวกให้ประชาชน
    :) ตัวเลขเคาท์ดาวน์ มีก็ควรเปิดตลอด ผู้ใช้รถจะได้ เตรียมตัวเบรค เตรียมตัวออกรถได้เร็ว
    :) ยิ่งขึ้น รถก็น่าจะคล่องตัวขึ้น ผมว่าเวลาเร่งด่วนที่ตำรวจเค้าไม่เปิด ตัวเคาท์ดาวน์
    :) เพราะเค้าอาจจะ คำนวน กระแส รถนะเวลานั้นๆ ไม่ขาด ก็เลย เปิดไฟแบบเดิมมันไปเรื่อยเปื่อย
    :) รถติดก็ช่างมัน รถมันอยากเยอะเองนิหว่า
    :) ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยนะครับ เป็นขอคิดเห็นส่วนตัวของผม ครับ

11. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ให้ไฟเขียว กระพริ๊บเตือนก็ยังดี เนี่ย ......

12. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เคยได้ยินว่า ตัวเลขจะขึ้นก็ต่อเมื่อตั้งเป็น ออโต้ เอาไว้อ่ะครับ

แต่ถ้าพวกพี่แกเป็นคนคงบคุมเองก็จะเห็นเป้น - - - แทนอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจริงป่าว

แต่ผมก็เบื่อเหมือนกัน ตรงเส้นสุขา 2 แยกสวนสยาม แดง 60วิ + แต่เม่งปล่อยแค่ 20 วิ -*- ทั้งๆที่เป็นเส้นหลัก แต่กลับปล่อยรถออกมาจากสวนสยาม 30วิ+

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    หรือ ว่า .. พี่รวจ .. คำนวณ .. วินาทีไม่ได้อะครับ ..
    ต้องส่งไปเรียน ตรรกวิทยา .. เบื้องต้น อิอิอิ
    คำนวญเป็น แต่ส่วนแบ่ง ...

เข้าใจครับว่าชั่วโมงเร่งด่วนพี่รวจเค๊ากดเอง ..
    แต่ชั่วโมงตั้งด่าน ... ไมไม่มี เค๊าดาว ..

สังเกตุง่ายๆ เลย จ่าที่กด มือนึงถือ ว.
    อีกมือจิ้มไฟ..

ว.สอง ว.สอง..
    ห่างไปใต้เสาสะพาน หลบแดด อยู่ รับ ว.
    จ่าปลายทาง ว.สอง ว.แปด ..
    เอา ว. ชี้ ... เข้าซ้ายๆๆๆ ...

ตาแบ๊ะพรึบ ...
    ขับใบอนุญาต์ ด้วยครับ ..

จบข่าว ..

พอสักพัก ...
    ว.สอง ว.สอง ....ได้มาเท่าไหร่ ...
    สองร้อยแล้ว .. ว. สอง ว.แปด ..
    ขาดอีก พันแปด ว.หนึ่งเปลี่ยน ..

ผ่านไปครึ่งชั่วโมง..
    ว.สอง ว.สอง...
    ครบยังเปลี่ยน ..

ครบแล้ว .. เปลี่ยน ..

จึกๆๆๆๆ ตั้ง เวลา ..เป็น วิ ติ๊กตอก ติ๊ก ตอก ...
    เปิดแอร์ ทิ้ง ไว้ ใน ป้อม ..
    เดี๋ยว ตู้กดไฟมันจะร้อน ...
    สตาร์ท .. Tiger ฉึ่ง ...

ว. 15 ที่เดิม เปลี่ยน ...

วันนี้ .. ว.50+2 รับทราบ มั๊ยเปลี่ยน ..

:D:D:D:D

14. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ไม่ออกมาโบกดีที่สุด วันนี้
    ในซอยบ้าน ผมก็เอะวันจันทร์กลางวันแบบนี้รถ
    ไม่ค่อยเคยติดเท่าไหร่พิพ้นแยกในซอยบ้านออกมาก็ อ้อ
    ตำรวจแม่งมายืนโบกรถติดยาวเชียว
    เวลาที่ควรโบกไม่โบก เวลาไม่ควรทำกันนัก

แต่ถ้าไม่เปิดไฟนับเวลาเถียงได้นะครับ
    เพราะจะไปรู้โค ตะระ บิดามารดาเหรอว่า
    จะเหลืองตอนไหนจะแดงตอนไหน

15. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    5...4...3...2...1...แดงต่อ...แม่งน่าเบื่อสุดๆ...

16. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เพราะ เค้า คือ ตำรวจ..

17. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เหอะๆ

18. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    มะวานเส้นรามอินทราขาวิ่งไปวงเวียนหลักสี่ช่วงเวลา ทุ่มครึ่งถึงสองทุ่มครึ่ง ติดเป็นชั่วโมงหลังจากเลยช่วงวงเวียนไปแล้วไม่มีติดเลย ไม่รุพี่ท่านจะเปิดไฟทำมัยคร้าบบบบบ

19. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    อย่างพวกเราก็เบรคหน้าทิ่ม หลังโด่งกันต่อไปล่ะครับพี่ๆ

20. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18

ฮาดีคับ...

มันมีจิงๆมั้ยเนี่ย....

:lol::lol:

21. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    แยกไหนมีกล้อง เครื่องตรวจจับผมร้อง ทุกที เลยต้องระวังๆ

22. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    สามแยกร่มเกล้า แม่มชอบตั้งไว้20วิ แต่รถรออยู่ตั้งหลายคันแถมกว่าจะออกตัวกันได้ก็ลูกบวชกันพอดี
    สุดท้าย........ติดอีกรอบ :mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้