สวัดดีคับ ขอข้อมูล R30 หน่อยคับ.....

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย [email protected], 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ramen@1.8bar

[email protected] New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีคับทุกคน คือว่าพอดี ว่าจะ ซื้อ R30อะคับ

คือ อยากจะรู้ว่า R30 และ R31 มีทั้งหมดกี่รุ่นอะคับ ไม่รวมรุ่นแวนนะคับ

แล้วแนวทางการแต่ง มีแต่งแบบไหนบ้างคับ ไม่ค่อยรู้ บางครั้ง ก็เห็น เป็น แบบ RS-TURBO บางคันก็ไฟท้ายต่างกัน คือ งงๆ อะคับ ไม่รู้แบบไหน เรียกว่ารุ่นอะไรบ้าง

ขอคำแนะนำด้วยนะคับ คือถ้ามีรูปประกอบจะเป็นประโยชมากเลยคับ

ขอบคุณอย่างสูงคับ

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อาร์ 30 บ้านเรา แต๊ๆเลยจะมี 2 รุ่นหรือ ตัวหน้ายักษ์กันชนสั้น ไฟเลี้ยวอยู่ตรงมุมกันชน

และตัวหน้าไม่อาย(เรียกกันแบบนี้) กันชนจะยาวออกมาหน่อยและไฟเลี้ยวจะแปะตรงแก้มแล้ว(หลังไฟหน้า)

ไฟท้ายมี หลายแบบอ่ะ ทั้งแบบ ไฟท้ายดำ เทา และ สีออกชมพูๆ

ส่วนที่เห็นเปลี่ยหน้าเป็นตัวหน้าเหยี่ยว นั้นตัดเอามาจากญี่ปุ่นหน่ะครับ ต้องตัดตรงหน้าตัดศอกมาและ ฝากระโปรงครับ

ส่วนถ้าจะแต่งเป็นตัว RS-Turbo นั้น ใช้งบเยอะนะเพราะต้องเปลี่ยนมันเกือบทุกอย่างตั้งแต่เครื่อง

เป็น FJ20 ภายใน คอนโซลหน้า กลาง เสาABC เป็นสีดำ แผงประตู ดำแดง ไมล์180@9000รอบ

ฌอยเยอะอ่ะ แพท้ายช่วงล่างอิสระบ้านเรามัน คานแข็งอ่ะ และ สีภายนอกต้องเป็น ดำแดง

ไฟท้ายเทาอีก เปลี่ยนหน้าเป้นหน้าเหยี่ยว

3. notemum16

notemum16 New Member Member

6
    0
    0
    อิอิ ช่วยอัฟครับ ผมก็ขับไอ้ที่เขาว่า"หน้าไม่อายอะครับ" ถึงมันจะไม่เปนตัวที่ดีที่สุด ถึงมันจะไม่เเพงที่สุด เเต่ผมก็ภูมิใจที่ได้ขับสกายลายคร้าบพี่น้อง อิอิ เหมือนมาไร้สาระยังไงไม่รู้เรานิ อิอิ สู้ๆๆนะครับ ผมจะได้มีเพื่อนร่วมทางเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคนเปนกำลังใจให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้