ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย norathep, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. norathep

norathep New Member Member

23
    0
    0
    คืองี้ครับ ผมใช้โว7 ตอนขับรถออกไปบางครั้งมันก็ปกติ บางครั้งรู้สึกเหมือนมันสอักอะครับคือ ตอนเราเหยียบคันเร่งค่อยๆรินออกไป มันก็มีอาการแบบเครื่องเดินไม่เรียบอะครับ มันเป็นไรครับช่วยที

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    มีได้หาสาเหตุ ต้องลองขับดูเท่านั้น ถึงจะบอกอาการได้ครับ
    1. น้ำมันไม่พอ เนื่องจากจูนกล่องแล้วเกลี่ยน้ำมันไม่เนียน
    2. ท่อทางเดินไอดี อากาศ รั่ว หลวม
    3. กรองเบนซินอุดตัน
    4. สายหัวเทียนรั่ว
    5. หัวเทียนเสื่อมสภาพ
    6. อากาศเข้าไม่พอ
    7. กรองอากาศตัน
    8. อินเตอร์รั่ว
    9. โบออฟ รั่ว
    10. ตั้งองศา ลิ้นปีกผีเสื้อ ไม่ตรงตำแหน่ง
    11. สายแวคคั่ม จุดใดจุดหนึ่ง แตก-รั่ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2009
  3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ปัญหาอยู่ใน 11 ข้อที่ประธานโอ๋ว่าแน่ๆ แต่ส่วนตัวผมเดาเอาว่าเป็นที่ระบบไฟ

แนะนำว่า ควรเอาไปเช๊คโดยด่วนจะดีกว่าครับ แล้วได้ความว่าเป็นอะไร รบกวนโพสบอกเพื่อนๆ ด้วย

เพื่อใช้เป็นแนวทางในการวิเคราะห์ปัญหาต่อไปครับ

โชคดีครับ

4. norathep

norathep New Member Member

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่ๆ ที่ช่วยไขข้อสงสัยของผม เดี๋ยวผมลองเช็คดูแล้วมันเกิดจากอะไรจะเข้ามาโพสให้ทราบอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้