ขอระบาย เรื่อง บุคคลที่เรียกแทนตัวเองว่า "ผู้รักษากฎหมาย"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -@of_EvoKanNoi-, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    หลีกได้ให้หลีกเลยท่าน ผมอ่ะเจอประจำกับข้อหาดัดแปลงฯ

ตอนนี้เลยเปลี่ยนเป็นท่อเงียบแล้ว ขี้เกียจมีปัญหาเพราะทำงานอยู่แถวนั้นด้วย

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เคยไปยืนอ่านที่ ตรอ. ที่นึงมา

เห็นว่าให้เบิ้ลจนถึงรอบที่ได้หนึ่งในสามของแรงม้าสูงสุดนะครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าข้อกฎหมายใช้เกณฑ์เดียวกันรึเปล่า :)

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  3. เบิ้ลเครื่องให้ได้รอบ 1 ใน 3 ของแรงม้าสูงสุด

เยี่ยมเลย ถ้ารถรอบจัดแรงมาสูงสุดที่ 9000 รอบ ก็ต้องเบิ้ลแค่ 3000 รอบสินะ

ไม่ใช่ปัญหา
    :D:D

4. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    อย่าไปจ่ายครับ แจ้งใบขับขี่หายทำใบใหม่แม่งเลย:D

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ตำรวจอีกแล้ว...

6. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    พวกนี้ม่าง น่าเบื่อหว่ะ

7. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    เงินเดือนเค้าก็เงินเรา ยังจะมาหากินกะเราอีกเฮ้อ ต่ำจริงๆ ที่เวลาโจรขึ้นบ้านโทรไปแจ้งแม่งไม่มากันสักตัว

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    2000 เลยเหรอครับ .. โห..

ตะกวดอาระวาด :cry:

9. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    น่าเบื่อจริง ๆ ตำรวจไทย ประเทศอื่นเค้าจับรถแต่งบ้างหรือเปล่าครับ

10. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    หมดความนับถือกะตำรวจมานานแระ

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รู้มั้ยใครผิด

ถุงยางอนามัยผิด

ถ้าวันนั้นถุงไม่แตกก่อน เมียพี่ตำรวจ(เลวๆ)คงไม่ท้อง

พี่ตำรวจ(เลวๆ)ก็คงไม่ต้องมานั่งหาแดกไร้สาระแบบเนี่ยอ่ะ

ทำใจครับ คนแบบนี้มีทุกสังคม

ทำธุรกิจอะไร มีตำรวจมาใช้บริการ

ก็คิดมันแพงกว่าปกติ

ถือว่าเอาคืนครับ หึหึหึ

12. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    หัวข้อนี้ ผมก้อทราบเหมือนกันคับ ... มะลุ๊มันจาเหยียบเครื่องเรากี่รอบ

ป.ล. เจอกันก้อทักทาย กันได้นะคับ อิอิ
    ไปแดกเบียร์บ้านเมิง ... กลัวจาโดนเป่าอ่าสิคับ
    ถูกต้องเลยคับ .... ใส่เครื่องแบบแล้วมายืนรอแดก มะลุ๊เค้ามะอายมั่งหรือไง หุหุ

13. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0

เท่าที่จำได้นะคับตอนสมัยเรียน...ถ้ายังไม่มีการเปลี่ยนแปลงนะคับ...

วัดที่รอบเครื่องที่ได้แรงม้าสูงสุดคับ...ผมจำได้ว่าผมเคยถามอ.ผู้สอนว่า...แล้วตำรวจจะรู้ไหมว่าเครื่องไหนแรงม้าสูงสุดที่รอบไหน...อ.มองหน้าแล้วก็บอกว่า...ไม่รู้หลอก....5555....

เข้าเรื่องอีกนิด...ตัวเครื่องวัดต้องวัดเฉียงจากปลายท่อ 45องศา...และสูงจากพื้นโดยประมาณ 120ซม.คับ....
    แล้วยังไงวันนี้จะกลับไปเปิดหนังสือดูอีกที...และจะมาบอกวิธีการวัดที่ถูกวิธีคับเราจะได้บอกได้ว่ามันวัดมั่วคับ...

14. ตามอ่านอยู่นะคับ ด้านบนอย่าลืมมาอัพข้อมูลนะคับ :D:D

15. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0

ที่เดียวกันข้อหาเดียวกันเลยครับ ออฟ :D:D:D:D

ราคาเกือบเท่ากัน แต่ผมโดนหนักกว่า เอิ๊กๆๆ

16. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    จำไม่ได้ว่าเมื่อวาน รึวันนี้ ผมเห็นรถพี่ด้วยแหละ อิอิ เสียงไม่ดังเลยนะ:D

แต่ยังไงพี่รวจเค้าก็ไม่มีสิทธ์จับเราอ่ะเรื่องท่อ ถ้าไม่มาวัดเดซิเบลให้ดูเลย:D

17. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ดึกๆไม่กล้าวิ่งผ่านแถวนั้นแร้วว:mad:

18. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ต้องมาโดนเส้น กาญจนา ตรงหน้า 0 Toyota ข้อหามันๆเยอะ ยิ่งใต้สะพานกลับรถไป เซ็นทรัลนะครับ ข้อหาสุดจริงๆ

รถYARIS ผมสีชมพู น้องชายขับไปรับแม่ที่ร้าน กลับรถปุ๊บ ยืนโบกเลย พอน้องถาม พี่ท่านก็ขอดูเอกสารรถ พอยื่นให้ ขอใบขับขี่ซะงั้น

น้องผมเลยถามว่าจับอะไร พี่ท่านยืนนึกได้ตอบเลย จับข้อหารถสีชมพู ใน 0 ไม่มีสีนี้ เอกสารก็อยู่ในมือ ไม่อ่านให้ชัดๆเนอะ บ้านเราหากิน

ง่ายๆดีเนอะ บางทีเคยโดนจับเรื่องใส่ เบลล์มั๊ย ผมใส่ TAKATA ขับไป โดนจับ ซะงั้น ข้อหาบ้าบออีกและ ห้ามใช้ของที่ไม่ได้มาตรฐาน

เป็นอุปกรณ์เสริมที่นอกเหนือจากรถเดิม งง ครับท่าน.................อีกเรื่องอันนี้ฮา ผมไปเอารถที่ร้าน MGB ที่ซ. จรัญ 13 โดนจับตรง

ทางกลับรถมาประมาณ 500 ม. โดนข้อหาย้ายแผ่นป้ายทะเบียนไปไว้ด้านซ้ายของกันชน ไม่ไว้กึ่งกลางกันชน (ลืมบอก ไปเอา EVO 8)

EVO ทะเบียนเค้าไว้ตรงไหนหว่า หรือ พวกที่ขับ EVO ใส่ทะเบียนผิดที่ ต้องรีบแก้ไขนะครับ เจ้านายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

19. Pooony

Pooony New Member Member

21
    3
    0
    ทำใจคับ รถซิ่ง กะ ตำรวจ

20. ข้อKing

287
    35
    0
    เห็น EVO กี่คัน ก็ใส่แบบนี้ทั้งนั้น สรุป ผิดหรือถูก

21. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แล้วแก้ตัวไปยังงัย
    สรุปว่าเสียเงินโดนใบสั่งมั๊ย
    หรือว่ารอดตัว คับ

22. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    มาแล้วคับ....ประกาศกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม เรื่องกำหนดระดับเสียงรถยนต์

พริ้นเก็บไว้ในรถก็ดีนะคับ...รายละเอียดที่ผมบอกเมื่อวานมีผิดด้วยนะคับ...ยังไงอ่านในไฟล์ที่แนบมานะคับแน่นอนกว่า....

ส่วนเรื่องขณะที่จะทำการวัดเสียง...ต้องมีการ ปรับเทียบความถูกต้อง(Calibrator)ก่อนทำการวัดเสียง...

ลองดูคับถ้าพี่เค้ากำลังจะวัดเสียงลองถามพี่เขาดูว่า Calibrator เครื่องก่อนวัดหรือยัง Calibrator นอกเครื่องหรือในเครื่อง

ปรับมาตรระดับเสียงไว้ที่วงจร ถ่วงน้ำหนัก dBA และ ลักษณะความไวตอบรับเสียงที่ Fast หรือยัง ผมว่าพี่เขามี งง คับ ผมว่าพี่เขาคงวัดๆๆๆๆอย่างเดียวคับ ทำไม่เป็นแน่นอน...อิอิ

อ้อ...ก่อนทำการวัด ต้องปรับตั้งเครื่องให้เรียบร้อยก่อน แล้วต้องรอ5นาทีถึงทำการวัดได้นะคับ...วัดเลยไม่ได้...
    เพราะตามหลักแล้วต้องให้เครื่องปรับสภาพให้เข้ากับสิ่งแวดล้อมก่อน...

ถ่วงน้ำหนัก dBA คือเป็นหน่วยวัดความดังเสียงที่ใกล้เคียงกับการตอบสนองต่อเสียงคล้ายคลึงของหูคนมากที่สุด

ยังไปก็อ่านรายละเอียดดูนะคับ...เอาไว้ไปคุยกับพี่เขาได้...ถ้าคุยแบบรู้เรื่องพี่เขาไม่ค่อยกล้าคับ...

23. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ช่วยกันอัพทุกวันเลยนะคับ.............อย่าให้ตก
    .
    .ทำงานเงินเดือนก็น้อย รถก็ต้องซ่อม น้ำมันก้ต้องเติม ข้าวก็ต้องกิน บ้านก็ต้องผ่อน
    ... แม่งยังมาปล้นกุอีก......

24. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ช่วยกันอัพทุกวันเลยนะคับ.............อย่าให้ตก
    .
    .ทำงานเงินเดือนก็น้อย รถก็ต้องซ่อม น้ำมันก้ต้องเติม ข้าวก็ต้องกิน บ้านก็ต้องผ่อน
    ... แม่งยังมาปล้นกุอีก......

25. ข้อKing

287
    35
    0
    ไม่ต้องโดนไม่สั่ง เพราะไม่ได้ผิดอะไร อีกอย่างตามกฎหมาย รถเปลี่ยนสี มีใบเปลี่ยนสี ตรวจสภาพก็จบ ถือว่าไม่ผิด อีกอย่าง ใส่อุปกรณ์เพิ่มเติ่ม ภายในรถ อย่างเบบล์ ตามจริงก็ไม่ผิด เพราะการอ้างอิง สามารถบอกได้ว่าเพิ่มความปลอดภัยให้มากกว่าอุปกรณ์เดิม ไม่ได้บดบังทัศนวิสัยที่เรามองออกข้างนอก อันนี้ไม่ผิดแน่นอน ส่วน ป้ายทะเบียน ถ้ามันจะจับ EVO มันต้องจับ ALFA ด้วย ไม่งั้นเคือง พูดง่ายๆ ถ้าขี้เกียจเถียง มุขเดิม ให้ใบแดง ทันที แต่ถ้าไม่ผิด ผมก็สู้โว๊ยเลยครับ พี่ท่านเดี๋ยวนี้ บางที ใบแดงใบเดียวไม่รับด้วย.....งงมะหละ (ตำรวจดีๆก็มีเยอะนะครับ):D

26. ก็เป่าไปดิแล้วเสีย 50000 อ่า แล้วด่าแม่รงให้เปิงไปเลยเอาให้เต็มที่นานๆมีที LOL

มึงเสียไปตั้งเสียตั้ง 2000 ฟังๆมามึงยังด่าไม่ถึงใจเลยเจ็บใจ เป็นกูจะเอาให้แมร่งอายแทบไม่กล้าไม่ใส่ชุดตำรวจ

เพราะทุกวันนี้มันก็ไม่ได้แดกข้าวอยู่แล้วมันชอบ ลากไก่สดไปแดกริมตลิ่ง

27. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เด๋วนี้มันทุกพื้นที่เลย สาดดดดดดดดดด

28. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ขอบคุณมากคับ ... สำหรับรายละเอียด

เด๋วจาปริ้นเอาไว้ให้แม่งอ่าน เอาให้แม่ง งง ตาแตก :D

แหมมม .... ให้กรุเสีย 50000 ตังจาแดกยังมะมี

ไว้วันหลังกรุโดนแม่งอิก เด๋วกรุโทรหาเมิงแล้วเปิดโฟนให้เมิงด่า แทนกรุละกัน

29. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    พวกเชี่ยเนี่ยกินไม่รู้จักอิ่ม

30. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขออีกหน่อย วันนี้ไไป แถวอโศกมา ขาไปวิ่งจากคลองเตยตรงไป เส้นคลองเตยตัดพระราม 4 รถแม่มติดฉิบๆหาย ติดๆๆๆๆๆๆ แล้วก็ติด พอเลยมา วิ่งเส้น0ประชุมศริกิต เจอ อยู่2 นาย ดักจับรถมอไซด์ที่วิ่งข้ามแยก ทั้งๆที่ ห่างจากพี่แกไป 500 เมตร รถติดชิบหายวายป่วง
    ไม่ไปช่วยโบกอะไรเลย

ขากลับวิ่งจากคอลงเตย เลี้ยวเข้าพระราม 4 ตรงไปเลย ใต้ทางด่วนคลองเคย พ้นแยกมาหน่อย ช่วงค่ำๆมืด
    เจออีกแล้ว 2 นาย ทำตัวพรางดำเหมือนผี ตะคุ่มๆ ใต้ต้นไม้ ดักจับเหมือนเดิมทั้งๆที่ช่วงเวลา
    จะ 3 ทุ่มรถแม่งก็ยังติดชิบเป๋ง ไม่ช่วยโบก ไม่ทำห่าอะไรเลย รอดักจับอย่างเดียว

ถ้าชอบยืนเป็นผีแบบนี้ ขอให้เลื่อนขั้นเป็นผีโดยเร็ววันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้