เจอกับตัวผมถึงเข้าใจว่าเจ้าของอู่มันนิสัยอย่างนี้นี่เอง คนถึงได้ด่ามันกันจัง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ToN NTS Slidecar, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    อีกแระ

2. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    บอกพี่เค้าว่า พี่ครับเมิงจำไว้นะครับ...........

3. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ลองพูดแบบมีหางเสียงซิครับอาจจะน่าฟังมากขึ้นครับ เช่น
    "เอาบัตรประชาชนมาก่อน"
    "เอาบัตรประชาชนมาก่อนครับ"

"รู้แล้วแต่เอาบัตรประชาชนมาก่อน"
    "รู้แล้วครับแต่ขอบัตรประชาชนมาก่อนครับ" ประมาณนี้ครับ ลองดู
    ส่วนเรื่องโยนกุญแจ ไม่ขอแสดงความคิดเห็นครับ

ส่วนของผมเคยเจอแต่ พูดจาดีมีเหตุผล 108 แต่ความหมายคือ ก็ทำได้แค่นี้ แหละรับๆ ไปเถอะ

4. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ออกมาอธิบาย(อีก)แล้ว งานให้บริการต้องอดทนมากกว่าปกติครับ จะได้ไม่ต้องมาขอโทษบ่อยๆ

5. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เรื่องเก่ายังเหม็นไม่หาย สร้างเรื่องใหม่อีกแล้ว

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    รอดูต่อไป

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เจ้าของอู่ มาตอบแล้วครับ ท้ายหน้า 2 ครับ

น้าต้นว่าไงจ๊ะ เค้าว่าไม่ได้ตะคอก ไม่ได้โยน

แล้วก็มาขอโทษแล้วครับ

8. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    คนดีชอบแก้ไขค่ะ......... ^_^

9. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0

อันนี้ได้ใจ

10. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48

ประโยคโดนใจคับเจ๊

11. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ว่าจะไม่ตอบกระทู้นี้แล้วนะคับ เพราะรุ้สึกเหมือนกำลังเปลืองตัว แต่ว่ามีคนเรียกร้องเลยตอบหน่อยแล้วกันนะคับ

เรื่องโยนกุญแจหรือพูดจาไม่ดีตามที่เจ้าของอู่อ้างนั้น ผมขี้เกียจพูดมากแล้วกัน ......... เอาเป็นว่าทำอารายรู้อยู่แก่ใจนะคับ ลูกน้องผมที่ไปด้วย 2 คน ยังกล่าวชื่นชมคุณเลยคับ ว่าทำไมท่าทางคุณกวนตีนจัง แล้วลูกน้องผมกับผมไปมีเรื่องบาดหมางอารายคุณเหรอ ผมถึงต้องไปใส่ร้ายคุณขนาดกระทู้ที่แล้วเขารุมด่าคุณกันผมยังไม่ร่วมวงด่าเลย ทั้ง ๆ ที่หลักฐานมันเห็น ๆ กันอยู่.........

แต่เรื่องใหม่นี่ที่ผมจะเล่าแล้วถ้าคุณยังจะแหลอีก หละก้อผมก้อแนะนำว่ามาเอาตังค์ที่ผมแล้วไปซื้อผ้าถุงมานุ่งเถอะ......... เมื่อเช้าในขณะที่ผมกำลังเครียดเรื่องลูกค้ารถสไลด์เบี้ยวผมอยู่นั้น ก้อมีรุ่นน้องผมโทรมาเล่าให้ฟังว่าคุณพูดอารายกับคุณบอยบ้าง เพราะคุณบอยน่าจะมาเล่าให้รุ่นน้องผมฟัง เริ่มแรกที่บอยไปเล่าเรื่องที่ผมโพสใน rcw ให้คุณฟัง คุณกลับพูดว่าไง ..... คุณดันบอกว่าป่าวคุณไม่ได้คุยกับผมคุณไม่อยู่ คุณไม่รู้เรื่อง อู่ผมมีกล้องวงจรปิดนะ ........ ผมก้องงคุณจะประจานตัวเองทำไมว๊ะว่าคุณโกหก พอสักพักคุณตั้งสติได้ว่าไม่เวิร์คแน่แหลแบบนี้ คุณจึงเปลี่ยนไปพูดกับคุณบอยใหม่ว่าช่วยให้คุณบอยมาเคลียร์กับผมที ผมก้องงจะเคลียร์ทำไมไม่ได้มีเรื่องอารายทะเลาะกันนิ แค่ผมไม่ชอบนิสัยคุณก้อแค่นั้น ซึ่งหลาย ๆ คนก้ออาจจะไม่ชอบนิสัยผมก้อได้เหมือนกัน แล้วจะเคลียร์ทำไม หลังจากนั้นสักพักรุ่นน้องคนเดิมก้อโทรมาบอกผมอีกว่าคุณมาโพสขอโทษยอมรับผิดแล้ว ซึ่งผมก้อคิดอยู่แล้วว่าคุณต้องทำแบบนี้ เพราะสังคมที่นี่ใจดีจะตายขออภัยก้อจบแล้วเขาก้อชื่นชมคุณกันแล้วว่าเป็นลูกผู้ชาย...... แต่เปล่าเลยสำหรับผม สิ่งที่คุณทำยิ่งทำให้ผมมองว่าคุณนี่แม่งยิ่งกว่าใจตุ๊ดอีก...เมื่อเช้าบอกไม่เคยเจอผม สายหน่อยบอกว่าเดี๋ยวขอเคลียร์กับผม สักพักออกมาบอกว่าป่าวผมไม่ได้ทำ ผมคิดเอาเอง ผมทึกทักเอาเอง แล้วอู่อีกเป็นสิบที่ผมไปไม่เห็นผมออกมาด่าเขากันบ้างหละ ผมบอกแล้วว่าผมทำรถสไลด์มา 5 เดือนคุณเป็นอู่แรกที่ผมไม่ให้นามบัตรและผมไม่คิดดิวงานด้วย เป้นเพราะอารายหละคับลองพิจารณาตัวเองดุหน่อยดีกว่าไหม ? ? เรื่องถ่ายรูปรถผมกับถ่ายบัตรประชาชน คุณลองไปอ่านดูใหม่ก่อนดีกว่าผมไม่ได้สนใจเรื่องนั้นเลย ปกติผมยกงานให้กับโชวร์รูมรถใหม่เขาทำละเอียดยิ่งกว่านี้อีกผมยังไม่ได้สนใจอารายเลยกับเป็นสิ่งที่ดีด้วยซ้ำเพราะมันเป็นการบ่งบอกถึงการเป็นมืออาชีพด้วยซ้ำ แต่กิริยาวาจาที่เขาใช้มันแค่แสดงออกว่าพนักงานเขาได้รับการอบรมสั่งสอนมาดีก้อเท่านั้น แต่ผมแค่งงว่าทำไมคุณเป็นเจ้าของอู่แท้ ๆ ทำไมถึงพูดจาทำกิริยาอย่างนี้ ถ้าคุณโม้ว่าอู่คุณนะเปิดมา 15 ปีนะ นั่นมันฝีมือพ่อคุณ แต่ถ้าคุณยังทำสันดานแบบนี้ แค่ 5 ปีคุณจะรักษามันไว้ได้หรือป่าวว ????

ถ้าสิ่งไหนที่ผมพิมพ์ไม่ใช่เรื่องจริงผมยินรับผิดชอบให้คุณทุกอย่าง แต่ถ้าคุณบอกว่าสิ่งที่ผมพิมพ์ไม่ใช่เรื่องจริงผมแนะนำว่าคุณเลิกนุ่งกางเกงแล้ววิ่งไปหาผ้าถุงมานุ่งแทนเถอะคับ :):):)

12. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ใจเย็นๆกันนะคับ อาจเป็นแค่เรื่องเข้าใจกันผิด

13. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    อยากดูวงจรปิด

14. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ทำไรก็รู้กันอยู่แก่ใจ ลูกผู้ชายกันทั้งนั้น ใจกันหน่อย

15. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    เคยตัวไปหรือเปล่า ?? ... ทำสันดานเสียเสร็จ แล้วมาขอโทษ เป็นอันจบ

16. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อ่านเมนต์ อีต้นแล้ว
    ต้องขอบอกว่า " กรูปวดตาชิบเป๋งเลย . . เม่ง "
    แต่ต้องยอมรับว่า เหตุและผล ของต้น มันแน่นอน จิง ๆ ว่ะ

17. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ทิ้งท้ายโดนใจจิงๆๆอีต้น

18. union sport

union sport New Member Moderator VIP

138
    7
    0
    งานเข้าบ่อยช่วงนี้

19. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    หุหุ.......

เนี่ยแหละครับ เขาถึงได้บอกว่า คนเราอ่ะ มันต่างกัน

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

21. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    คนละเรื่องกันนะครับ ไม่เกี่ยวกัน กรุณาแยกแยะครับ

ขอบคุณครับ :) :) :)

22. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    คิดดี ทำดี แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเอง

23. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    กินยาก็ไม่หาย อาการแบบนี้

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอบคุณนะคับ คุนต้น ผมที่วันนี้โทรไปเรื่องยกรถพี่ชาย

25. คำว่าขอโทษ ใคร ๆ ก็พูดได้ ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย แต่ขอแบบจริงใจหน่อย น่าจะจบง่าย ๆ กว่านี้นะครับ

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

อ่านดูแล้ว คนล่ะฟิวเลย......

27. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ...............

28. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ค่อนข้างจะชัดเจน

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะ จากเล่นเว็ปนี่มานานหลายปีแล้ว
    กรณีแบบนี้เกิดขึ้นบ่อยเหมือนกัน ประเภทพอเกิดเรื่องก็จะมีคนมาโพสแบบว่า "มันอาจจะเปงความเข้าใจผิดกัน"
    "ขอให้จบลงด้วยดีทั้งสองฝ่าย" "ค่อยๆพูดจากันนะ" หรือ "คุณออกมาขอโทษเถอะคับทุกอย่างมันจะได้จบ"
    อารายประมาณเนี้ยยย....

จนหน้าล่วงเลยไป แล้วก็มีการออกมาขอโทษสำหรับผู้ที่ถูกพาดพิงว่า
    "ผมผิดไปแล้วคับ ผมขอโทษคับ ยกโทษให้ผมด้วยคับ" แล้วทุกอย่างมันก็จบ
    แล้วก็จะมีคนมาโพสต่ออีกว่า "ดีมาก" "เยี่ยม" "สมเปงลูกผู้ชาย"

ผมว่าแบบนี้มันง่ายไปนะ นี่ผมไม่ใช่ว่าจะยั่วยุหรือเหน็บใครต่อใครนะครับ
    แต่อยากให้ลองคิดดูเล่นๆ สมมุติ นาย ก. เดินมาอยู่ดีๆ โดยที่ตัวเองก็ไม่ได้ไปเดินเหยียบตีนใครเข้าสักหน่อย
    สักพักก็มีนาย ข. เดินมาจากข้างหลังแล้วก็ตบหัวกระบาลนาย ก. เข้าอย่างจัง พอนาย ก. หันกลับมาจะเอาเรื่อง
    นาย ข. ก็รีบพูดขึ้นว่า "อ้าว พี่คับ คือผมจำคนอ่ะผิดคับ เลยตบหัวกระบาลพี่ไปอย่างแรงเลย ผมต้องขอโทษด้วยนะคับ"
    นาย ค. เดินผ่านมาพอดี ได้ยินนาย ข. พูดคำว่าขอโทษแก่นาย ก. ก็เลยชื่นชมนาย ข. ว่า
    "เยี่ยม ดีมาก ทำผิดแล้วแสดงความรับผิดชอบ สมเป็นลูกผู้ชาย" และแล้ว....ทุกอย่างมันก็จบ...
    โดยที่นายขอก็เจ็บหัวกระบาลไป ซึ่งได้รับการเยียวยาด้วยคำว่า "ขอโทษคับ ผมผิดไปแล้วคับ".....
    ซึ่งอันนี้ก็เปงตัวอย่างเล็กๆ น้อยๆ ให้พอได้เห็นภาพกันนะ....

ทั้งหมดนี้ก็เปงสิ่งที่ผมอยากจะบอกว่าสังคมในนี้ใจดีเกินไปกันหรือป่าวคับ???
    เรื่องทุกอย่างแค่ออกมาขอโทษแล้วก็จบ อันนี้ไม่ได้หมายถึงเฉพาะกระทู้นี้นะคับ
    แต่ผมเห็นมาเยอะมากๆ สำหรับกระทู้แบบนี้ในเรซซิ่งเว็ป
    ผมคิดว่ามันทำให้คนเราคิดง่ายไปหรือป่าวคับว่าแค่ขอโทษทุกอย่างก็จบ ข้อความนี้หลายคนอาจจะบอกว่า
    แล้วต้องการให้เค้าตีกันหรือไงวะ...แท้จิงแล้ว...ป่าวเลยคับ
    แค่อยากจะบอกว่า...ถ้าลองคุนๆทั้งหลายมาเปงนาย ก. แทนนาย ค. คุณจะรู้สึกอย่างไรกันหรอคับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้