เจอกับตัวผมถึงเข้าใจว่าเจ้าของอู่มันนิสัยอย่างนี้นี่เอง คนถึงได้ด่ามันกันจัง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ToN NTS Slidecar, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    2 รอบแล้วนะอู่เนี๊ย........:(

2. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    ดีคับคุนต้น ทีมาบอกกล่าวแบบนี่ ท่านอื่นๆที่ทำธุระกิจที่เกี่ยวกับการบริการจะใด้สะดุ้งกันเปนแถวๆ ......รวมทั้งผมด้วย อิอิ ......บางครั้ง งานดีจิง ฝีมือดี งานจบ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าลูกค้าจะประทับใจเราทุกครั้ง มารยาท และการพูดคุย ใจเยน ให้เกียรเพื่อนๆพี่น้องๆทุกคนที่เขาเข้ามาหรือแม้แต่โทมาถาม ผมว่าน่าจำนำพาเราไปได้ไกลกว่าที่ๆเราเปนอยู่

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    นิสัย

อย่าเปิดอู่เลย
    เปิดค่ายมวยเถอะ ดุเกิ๊น

4. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    งานเข้า...

5. เป็นที่นิสัยหรือสันดาน..........

6. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล ครับ

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    "โยน"กุญแจใส่หน้ามันกลับไป และบอกให้เดินเอามาให้ใหม่ :D

8. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    ก้องขับรถเล่นทั้งวันเลยนะ เหนวันนึงหลายรอบเลย อิอิ รถก้องมันหล่อจิงๆอะ:):)

Takata ถูกใจสิ่งนี้
  9. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    พี่ต้นครับ ผมอยากรู้ว่าทำไมเจ้าของรถเขาถึงต้องสไลออน ออกอะครับ

เหมือนผมหรือเปล่าครับ

ตอนผมเอารถผม สไลออนออก ขอแค่ไขควงอีนเดียวยังไม่ให้เลยพี่

ต้องอ้อนวอนอะถึงจะได้

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอาอีกแล้วเหรอเนี่ย สงสัยอยากดังนะ อู่เนี่ย

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    สุดยอด อู่ จังไรแบบนี้

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลคับ

13. สงสัยตอนเด็ก ๆ แม่งไม่ได้เรียนวิชา "จริยะศึกษา" แน่เลย

14. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สำเนียงส่อภาษา...กริยา ส่อ สันดาร....

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อีกแล้วเหรอ

16. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ไอ้พวกตัดสินคนจากภายนอก คนเราหนึ่งคนมีเกียรติและศักดิ์ศรีเท่ากัน ไม่ว่าจะเป็นลูกจ้างหรือเจ้าของบริษัท

17. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    ท่าทางใกล้เจ๊ง

18. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ใจเยนๆ ช่างมันพี่ต้น....(ไม่ใช่อู่นี้นะ)
    ผมก็เคยไปเอาล้อซ่อม มันขอ บัตรประชาชนกะใบขับขี่ (ปกติไม่เคยพกอยู่เเล้วว)
    เลยให้นามบัตรที่ร้านไปแทน แม่งพูด สวน กลับมาว่า หึ!!! เอามาทำไมแค่เศษ กระดาษ ใบเดียว
    (มันเซง ตรงไอ้คำว่า หึ!!! ของมัน)จบ ข่าว เลยค้าบบบบบบบบ..... อารมณ์ พุ่งพล่าน
    ***งง//งง เออรู้นะว่าไม่เชื่อใจ บัตรมันไม่มีจิงๆ วิ่งไปก็ไกล พูดดีๆหน่อยก็ได้
    เจอแบบนี้ นอย กลับบ้าน !!!! ..........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2009
  19. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ดังงงงอีกแล้ววววว :D:D:D

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อยากดู ว่าเจ้าของอู่ จะมาตอบยังไง

หรือว่าก่อนตอบจะบอกว่า

"มึงเอาบัตรประชาชนมาก่อนแล้วกูจะตอบ"

555 คราวนี้จะว่าไงน๊า

21. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เม่ง . .

22. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    อู่นี้เค้ายังไม่ปรับปรุงอีกหรอครับเนี่ย แล้วจากกระทู้ก่อนหน้านี้บอกว่าจะปรับตัว แบบนี้ก็เหมือนกับว่าขอโทษเพื่อให้เรื่องมันจบๆไปเท่านั้นเอง

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    อยากรู้เหมือนตาแจ๊คอ่ะว่าทำไมเจ้าของรถถึงต้องเอารถออกจากอู่

สงสัยเจอดีแบบที่คนอื่นๆๆเจอมาใช่ป่ะ

24. ต้องใส่นัยกาโลเหล็ก...แหวนเพด...เสื้อจอเข้
    เค้านึกว่าเด็กขับรถ...เลยเล่นซะ....
    บอกว่า....อารมมันค้าง....
    เลยองค์...ลงซะเลย
    เซ็ง...ตูไม่น่า...มาผิดเวลาเลย.....
    ต้องดู...เลิก ยาม ก่าวซ้าย ก่อนออกจากบ้าน ลงนะหน้าทองก่อนด้วย...
    แค่นี้...ก๊...โชกดีแล้วจ้า.......อิอิๆๆ

25. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    คราวที่แล้วฟังคลิปเสียงเจ้าของอู่ก็ว่า อ่านะ น่าจะปรับปรุงตัวได้แล้วแหะ

งานบริการ สมัยนี้แย่งลูกค้าประจำกันจะตายอ่ะ ถ้านิสัยแบบนี้อนาคตเหนื่อยหนักแน่ๆ

26. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    โยนกุญแจ โยนของ จะเจอกับเจ้าของหรือ คนขับรถก็ไม่สมควรจะทำอย่างนั้น

กับใครทั้งนั้นแหละ ......... คิดได้ไงทำแบบนี้

27. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ถึงขนาดเอารถสไลด์ไปยกรถออกจากอู่ คงไม่ธรรมดาหวะแจ๊ค ไม่รู้ว่าเหมือนกรณีอื่นๆหรือเปล่า หรืออาจจะหนักข้อกว่าเดิมก็ได้นะ:confused::confused:

28. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แย่ครับแบบนี้แล้วใครจะเข้ามาทำรถที่อู่ล่ะครับแบบนี้อ่ะ

29. kiD_jOe

kiD_jOe New Member Member

11
    0
    0
    อีกแล้วเหรอ???

ใจเย็นต้น อย่าไปคิดไรมาก กับอู่นี้ คงอีกไม่นาน

30. pbsai4

pbsai4 New Member Member

594
    8
    0

ใช่ครับ..ผมเป็นคนคุยกับพี่เอง แต่ที่ผมพูดกับพี่ผมไม่ได้ตะคอกนะครับ ผมพูดธรรมดาว่า "ขอบัตรประชาชนหน่อย" แต่อาจเป็นเพราะว่าตอนที่ผมพูดผมไม่ได้ยิ้ม หรืออย่างไรก็แล้วแต่ถ้าทำให้พี่เข้าใจเช่นนั้น ผมก็คงจะไปตำหนิพี่ไม่ได้ เอาเป็นว่าผมขอโทษพี่ครับ
    ส่วนเรื่อง..กุญแจ "ผมไม่ได้โยนให้ครับ" ผมขอยืนยันว่า ผมให้กับพี่ดีๆๆ ผมก็ไม่รู้ว่าอะไรทำให้พี่เข้าใจแบบนั้นว่าผมโยน แล้วที่ผมต้องถ่ายรูปเก็บไว้ ก็เพราะว่าเจ้าของรถไม่ได้มาด้วยครับ ผมแค่ทำหลักฐานตามปกติ ไม่ได้คิดอะไรที่ไม่ดีเลย ผมทำอู่ผมก็ต้องเซฟตัวเองไว้เป็นเรื่องธรรมดาไม่ใช่หรือครับ ที่ไหนก็ต้องทำแบบนี้

.....ผมไม่ได้คิดร้ายกับใคร ผมไม่ได้อยากจะกวนใครหรอกครับพี่ ผมรู้ตัวดีว่าผมควรจะทำอะไร ไม่ควรจะทำอะไร ผมพยายามเต็มที่แล้วครับ เพราะผมรู้ว่าถ้าผมทำอะไรไม่ดีไปก็จะมีแต่เสียกับเสีย
    ไม่ใช่แค่เฉพาะลูกค้า รวมถึงหลายๆอย่าง หลายๆคนที่เกี่ยวข้อง

เอาเป็นว่าถ้าทุกอย่างพี่เข้าใจว่าผม ทำไม่ดีตามที่กล่าวข้างต้นมา ขออภัยจากใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้