อยากเข้าโค้งแบบนุ่มหนึบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    คือแบบว่าอยากจะเข้าโค้งดีๆ แบบหนึบๆไม่เอียงมากต้องทำไงบ้างครับ ข฿นอยู่กับโชคป่าวครับ

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    แรกเลยนะครับ น่าจะหาสปริงโหลดสักชุดก่อนอ่า

แต่ถ้ารถติดแก๊ส ลองใส่โช๊ค A32 +สปริงโหลด H&R หน้าปล่อยไว้อย่างนั้นก่อน แค่นี้ก็ไม่โลงเคลงแล้ว อิอิ

3. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ติดแก๊สครับ

ขอบคุณครับของผมติดแก๊ส แต่หลังมันห้อยอยู่แล้วอะครับ ถ้าเปลียนสปริงโหลด ต้องกี่นิ้วอะครับ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    หาโชคแต่งดีๆสัก 1 ชุด
    ยางดีๆสัก 4 เส้น
    ได้อารมณ์เลยค้าบ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องแยกนะครับ ระหว่าง โช๊ค gas ธรรมดา + สปริงโหลด
    กับ โช๊ค แต่งเลย นุ่ม หนึบ แน่น กว่า ตามงบประมาณ .....

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ยาง+โช๊ค+ช่วงล่าง(บูช ยางต่างๆ) ทั้งหมดนี่ถ้าสมบูรณ์หนึบแน่นอน

แล้วก็ฟิลลิ่ง โช๊ค+สปริงแต่ง กับ โช๊คชุดสรัทปรับเกลียว นั้นไม่เหมือนกันนะครับ อันนี้เจ้าของรถต้องลองด้วยตนเองถึงจะรู้ :D :D :D

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    รถยิ่ง เตี้ย ยิ่ง เข้าโค้ง ดี ครับ ( ดูจากฟอมูล่า วัน )
    ตามพี่ข้างบน เลยคร้าบ

8. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    รถยิ่ง เตี้ย ยิ่ง เข้าโค้ง ดี ครับ ( ดูจากฟอมูล่า วัน )
    ตามพี่ข้างบน เลยคร้าบ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มองข้ามอะไรไปหรือเปล่า

เข้าโค้งไม่อยากเอียง
    ก็ต้องมีเบาะ สักคู่ บักเกต หน่อย
    เนียน :D

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

มิน่าหลังหลุด :D

11. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    อยากหนึบกะเค้าบ้างจัง

มาดู....ดู๊..ดู...ดูเธอทำ

:cool::cool::cool::cool:

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถเอียงหรือตัวเอียง

งง

งงพอๆ กับ นุ่มหนึบ มันรู้สึกยังไงเนี่ย

ที่ผมรู้สึกได้คือ

นุ่มก็ นุ่มเลย

หนึบก็หนึบ

แข็งก็แข็งแบบ โค่ดๆ

สงสัยจะความรู้สึกด้านชา ไม่เซ้นซิทีฟ ดาวรับไม่ได้ 555

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ฮาๆๆ

14. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ผมว่ามันต้องเริ่มจากตัวเราเองก่อน ฝึกการขับเข้าโค้งอย่างถูกวิธี

เริ่มแรกฝึกจากที่บ้านก่อน ในห้องน้ำเนี่ยแหละ เหมาะสุดแล้ว องค์ประกอบถือว่าใกล้เคียงมากๆ

จากนั้นเริ่มมีการพัฒนาขึ้น ลองไปตามสนามเด็กเล่น (อุปกรณ์อย่างนี้มักมีให้ฝึกตั้งแต่เด็กๆ จึงมักอยู่สนามเด็กเล่น)

หลังจากฝึกจนเกิดความชำนาญแล้ว ก็ลองกับรถจริง ในสนามได้เลย :D:D:D

15. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    555 ไอ้รูปข้างบนเนี้ย ระดับเทพเค้าฝึกกันนะครับเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้