ใครรู้ตัวว่าอยู่มิโนริเข้ามาดูทุกคนนะครับ

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย nong_kaju, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ผมไม่รู้นะว่าใครเคยไปทำอะรัยกลุ่มอื่นแถวถนนพระราม5มั่ง
    แต่ตัวผมเคยเล่นกับพวก Progressi*** มันก็เคยอยู่ใน ek แล้วก็ย้ายออกไป
    ผมเลยไม่แน่ใจว่าใช่หรือป่าวแต่ถ้าใช่และผมคิดว่าใช่ชาวมิโนริหวังว่าเจอพวก
    มันคราวหน้าก็ช่วยต้อนรับมันอย่างดิบดีหน่อยนะครับเอาแบบให้รู้ๆไปเลย
    ขอร้องนะครับไม่ว่าใครเล่นให้หมด ไอ้สัด progressi*** เนี่ย

ปล. ผมขอโทษที่ทำให้ทีมถูกด่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2009
    ^^ FaNGy ^^, Palm@i-teq และ te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  2. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    อาจจะผมก็ได้นะ เพราะช่วงหลังๆนี่มีงานทำให้ขับรถเร็วบ่อยอยุ่อ่ะช่วงนี้(ช่วงก่อนปิดเทอม)
    ยังไงไปทำใครไม่พอใจก็ขอโทษไว้ด้วยแล้วกันนะครับ

3. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    กูว่านะเย็นไว้ก่อน เพราะเรายังไม่รู้ว่าใคร เผื่อไม่ใช่ขึ้นมา เดี๋ยวกลายเป็นคนละเรื่อง

ค่อยๆตาม ใจเย็นๆ กูว่ามันก็ต้องมีบ้างที่คนจะหมันไส้

มีคนรัก ย่อมมีคนเกลียด ตามๆกันไป ใจเย็นๆ

พวกนักเลงคีย์บอร์ด อย่าไปถือสามันมากเล้ย

ส่วนใครจะด่าทีมอะไรเนี่ย กูคนนึงล่ะที่ไม่ถือ เรารู้ตัวเรากันอยู่ว่าเราทำอะไร

ส่วนใครที่ไม่พอใจอะไรกะทีมนี้จิงๆ โทรมาคุยกะผมได้ทุกเมื่อ เบอร์ก็มีอยู่ข้างๆ

ผมยินดีคุยกะทุกคน ส่วนใครจะโทรมาท้าแข่ง ไม่ต้องเสียเวลาโทรผมไม่แรง

แต่ถ้ามีอะไรข้องใจ เชิญ โทรมาคุย จะนัดเจอเพื่อปรับความเข้าใจอะไรก็ได้หมด

แต่ถ้าไม่กล้าที่จะแสดงตัวตน มึงก็เก่งแต่ในคอมนั่นแหละ ไอ้ลาวเอ้ยยยย

4. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    ผมว่าใจเย็นๆก่อนดีกว่า...ตามที่นัทพูดถูกเเล้ว หรืออาจเป็นพวกนักเลงคีย์บอรด์ก็ได้ เดี๋ยวเรื่องเล็กอาจเป็นเรื่องใหญ่ก็ได้...

5. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ยังไงละเนี่ย

6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    พี่เจอมาเยอะมากเลยอ่าที่โดนลบแบบเนี่ย อย่าไปใส่ใจเลยนะนู๋ต้อม แค่คะแนนความนิยม ไม่ได้วัดหรือบอกว่าเราเปงคนดีหรือไม่ มาๆๆพี่จะคอยบวกคะแนนให้ล่ะกานนะคะ ^^

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  7. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เหอๆใครว่ะนั่น....ก็อย่างที่นัทว่าใจเย็นๆไว้เพราะถ้ากลุ่มเราลาว พี่ว่ามันลาวยิ่งกว่าอาจจะออกเขมรนั่นเลย ทำใจพวกนักเลงข้าวเหนียวคีบอร์ด

8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่กอฟอย่าพูดถึงเขมรซิ นู๋ใจม่ดี อิอิ

9. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ใครมันบังอาจวะ

10. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    มีปัญหาเข้ามาคุยกันเลยดีกว่ามั่ง
    โถ้ๆๆ ก็ดีแต่หน้าcomเท่านั้น

11. nong_kaju

417
    41
    0
    มันเอาอีกแล้วหวะ

<<Golf Devil>> ถูกใจสิ่งนี้
  12. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    ต้อม พี่ว่าน่ะเรายิ่งโต้ตอบมันยิ่งได้ใจว่ะ
    ไว้มันมาอีกสงสัยต้องคุยกันหน่อยแล้ว

13. กุ๊

626
    12
    0
    ไอต้อมไอเหี้ยนี้มันเปนใครวะ ช่วยอธิบายให้กระจ่างและระบุตัวให้ชัดเจนด้วย
    มันอยากจะเปิดศึกกับพวกเราหรือยังงัย และมาอ้างเดกพระจอมคิดว่าจะรอดพ้นหมายความว่างัย

14. nong_kaju

417
    41
    0
    คือตอนนี้คิดว่าเป็นไอ้เหี้ยเนี่ยอะ

Taurus_RENOVATIO ถูกใจสิ่งนี้
  15. FITT_TO

250
    5
    0
    มันเป็นใครเเล้วมันอยู่ที่ไหน หาตัวด่วน..... จะได้เคลียร์กันไปเลย....มันอ้างเด็กพระจอมหมายความว่าไงว่ะ

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ดีๆๆๆ ส่งนู๋เจตน์ไปเปงแนวรบเลย อิอิ เด๊วเจ๊เป็น Back up ให้นะ อิอิ

17. Taurus_RENOVATIO

Taurus_RENOVATIO New Member VIP

124
    0
    0
    เปิดประเด็นมาแบบนี้ยังไงดีหว่า

18. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    ก็ไม่ยาก ให้ต้อมเล่าว่าเพราะเหตุใด ต้อมจึงคิดว่ามีปัณหากับคนหรือทีมและเพราะอะไร และ คิดว่าจะจัดการเรื่องนี้ยังไง เพราะเพื่อนที่ไม่รู้ก็จะได้รู้ที่มาที่ไป และพี่ขออย่างนึงนะน้องๆ อย่าเอาเรื่องสถาบัน มาเป็นส่วนประกอบตอนนี้ เพราะว่า ตอนนี้เราไม่รู้ว่าเค้ามีปัณหากับคนของ มิโนริ หรือว่าทีม มิโนริ คือต้องแยกแยะให้ออกก่อน ส่วนเรื่องที่เค้าอ้างสถาบันขึ้นมา ก็เป็นเรื่องของเค้าไปก่อนเคลียเป็นเรื่องๆไป เอาให้จบเป็นเรื่องๆ จะได้เคลียถูกทาง และ ถ้าไม่แน่ใจหรือไม่มั่นใจ ก็อย่าพึ่ง เอ่ยชื่อหรือคลับหรือทีม นั้นๆ เพราะว่าถ้าไม่ใช่ขึ้นมา ก็จะเสียหายกันทั้งหมด เอาให้ชัวว์แล้วค่อยประจานก็ยังไม่สาย

19. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    ใจเย็นๆคับ ค่อยพูดค่อยจากัน ผมไม่สู้คนครับ

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อย่าไปใส่ใจเลยนู๋ต้อม เตรียมตัว เตรียมตังค์ไปคลายเครียดดู The Fast4 กานดีก่า

ปล. เตรียมเงินเผื่อพี่ด้วยนะ อิอิ

21. nong_kaju

417
    41
    0
    คือตอนแรกอะเรื่องมันเริ่มมาจากการที่มันเข้ามามีปัญหากับ ek group ซึ่งเป็นคลับที่ผมอยู่
    แล้วตัวผมก็ไม่ได้เข้าไปยุ่งไปด่าอะรัยมันเพราะเรื่องมันไม่เกี่ยวกับผม แต่เวลาที่ผมเจอพวกมันอันนี้ไม่เจาะจงตัวนะ
    ก็จะเข้าไปเล่นด้วยไปจี้ตูดมัน อันนี้รู้ว่าไม่ดีแต่คงไม่น่าเกี่ยวเพราะเป็นเรื่องปกติ หรือถ้ามันไม่พอใจมันก็เข้ามาที่ผมตรงๆซิ
    เพราะอันแรกก่อนที่มันจะว่าถึงมิโนริ มันก็ด่าผมมาก่อนแล้วดูได้ที่รูปอันแรกที่ลงไว้มันด่าว่า ไอ้ลาวน้อย ผมก็ไม่สนใจอะรัย
    เพราะมันมีคนชอบก็ต้องมีคนเกียจเป็นเรื่องธรรมดาอีกอย่างผมอาจจะทำคนหมั่งใส้ก็เฉย
    แต่แล้วอยู่ดีๆมันก็ยังไม่จบมาพูดถึงมิโนริอีกแล้วก็มาถึงสถาบันอีกอันนี้มันไม่ถูก
    และอีกอย่าทุกคนไม่ได้ทำอะรัยให้มันประมาณว่ามันด่าทุกคนในekอะแต่มันก็ด่าแค่ตัวบุคคล
    ไม่ใช่ยกทีมหรอมาถึงสถาบันแบบนี้

22. กุ๊

626
    12
    0
    คือคิดว่าถ้ามันข้องใจก็ควรจะนัดมาคุยกันให้รู้เรื่องเลย

ปล่อยไว้แบบนี้มันจะบานปลาย

23. เกิดไรขึ้น ไม่ได้เข้าบอร์ดนานไม่รู้เรื่องเลยผม แต่ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ ทั้งน้องต้อม และเพื่อนๆ พี่ๆทุกท่านนะครับ มีไรก็บอกๆกันมั่งละกันครับ ......

24. FITT_TO

250
    5
    0
  25. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ใจเย็นๆนครับ......มีอารายให้ช่วยก็บอกครับ

26. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    กรุเพิ่งกลับมา กลายเป็นอะไรใหญ่โตกันแล้วว้าเนี่ย

ช่วงนี้ผมฝึกงานอยู่ ยังไงจะทำอะไรใจเย็นๆกันก่อนนะครับ

คือผมสงสัยนิดนึงว่า คนคนเดียวมันกดลบได้หลายครั้งเหรอครับ

ทำไมที่เวลาผมบวกให้คนอื่น กดได้ครั้งเดียวเองอ่ะ

ปล. ผมขอให้ทุกคนใจเย็นๆไว้ก่อนนะครับ
    เพราะ หนึ่งเราจะไม่ทำใครก่อน สองเราจะไม่ทำผิดคน
    OK ไหมครับ

27. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    จะมีเรื่องอารายกาน บอกพี่ด้วยนะ จะได้เตรียม Back up อิอิ

28. ผมว่าให้มันจบๆไปดีกว่าครับ อย่าไปต่อความยาวสาวความยืดเลย จะนักเลงจริงหรือนักเลงคีย์บอร์ดนั่นไม่ใช่ประเด็นสำหรับผม แต่ผมคิดว่า เพื่อนๆมิโนริ ยังมีอีกหลายท่าน ที่ไม่ได้เข้าบอร์ด ไม่ได้เล่นคอม ผมไม่อยากให้แบบเวลาไปจอดที่ไหนกลับมาอีกทีรถพังไปแล้ว ผมไม่ได้บอกว่าเค้าจะมาทำเรานะครับ แต่ถ้ามันเกิดขึ้นจริงทีนี้เราจะทำยังไง ไม่ได้เห็นกับตาตัวเอง ว่าใครเป็นคนทำ จะเดาสุ่มๆไปมันก็ไม่ได้ สำหรับผม ผมขอแบบเวลาไปไหนคนเดียวแล้วสบายใจดีกว่า ดีกว่าที่ต้องมาห่วงหน้าพะวงหลังครับ ตามนั้น
    ปล.ทั้งหมดเป็นความคิดส่วนบุคคลนะครับ หากทำให้ใครไม่พอใจผมขออภัย แต่เอาเถอะคับ ผมก็กล้าพูดว่า ถ้ามันเลี่ยงไม่ได้จิงๆมีเรื่องจิงๆ ผมก็พี่ไอ้ต้อมคนนึงล่ะ แล้วก็เป็นมิโนริ เหมือนกัน ยังไงผมก็ยินดีช่วยเหลือทุกเรื่อง ที่ผมช่วยได้ครับ........

29. nong_kaju

417
    41
    0
    งั้นพี่ฉัตรพาไปแข่งรถแถวเพชรบุรีหน่อยดิเค้าว่าแถวนั้นแรงๆเยอะ
    ผมคิดว่าคงจบอะมันไม่ได้เข้ามาด่าอีกละอะสงสัยมันคงเบื่อมั่ง
    ไม่รู้เหมือนกันช่างแม่งเหอะจบ หาความสุขใส่ตัวดีกว่า

30. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เพชรบุรีที่ว่าเนี่ย เปงชื่อจังหวัด หรือว่า ถนนเพชรบุรีอ่าค่ะ นู๋ต้อม ???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้