--__--- ผมโดนท้าแข่งรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SPEEDKILLS, 26 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เครื่อง 4 J มีครับ แต่เป็นเครื่องกระบะอีสุ ถ้าถามว่า ลองกะ เจโบเดิม ออโต้ได้ไหม

ถ้าเดิม เหมือนกัน 4 J อีสุ สู้ 1 J โบออโต้ ไม่ได้ครับ แต่ ถ้า 4 J อีสุ ทำแล้ว 1 J โบออโต้ โดนยาวๆแน่นอนครับ

2. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เพิ่งเคยเหงในโลกมนุษย์ ...

มัสแตง วางเครื่อง ดีเซล หุหุ

3. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ถ้าเจ เดิม ๆ ไม่โบ กะอีสุสุ ทำ ตอนลองกะเพื่อน จะโดนก็ กิโลที่ 5 ขึ้นไปและ เพราะ ยกก่อน กัวพังครับ แต่ เจโบ เดิม ๆ บางคันก็อาจจะ โดนได้ เหมือนกัน อะครับผม เท่าที่ ลองถาม ๆ เค้ามา เหอ ๆ แต่แหมม เลยไม่ได้ชม ผลงานเลย ครับผม

4. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    เคยโทรไปทีแล้วครับ พี่จ๊อดเค้าไม่ว่าง ถ้าอีก 5 วันหมดอายุ สงสัยไม่ทันแล้วอ่ะครับ ให้คนอื่นก่อนเลยแล้วกันครับ ขอบคุณมากๆๆคับ

5. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ผมก็อยากเห็นตัวเป็นๆ :D

6. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  7. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    บเอาท่อนล่าง 2 เจ เพื่อเอา CC เเล้วก็ เอาฝา 2 j ไม่โบมาส่ประเก็นบาง เพิ่มกําลังอัด เป็น2 g ge ครับ อิอิ เเล้วเซ็ทโบ เข้าไป อีกที สเต็ปนี้ รับ รอง พังม้า เเน่นอนคร๊าบบบบ เอิ๊กๆๆ ยิ่งอทิบายยิ่งงง ว่าเเล้ว ใครสนใจทําเลยยยยยย เเต่ผมไม่เกียวน้าาาา ก็จั

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    โทรหาผมเหรอครับ :D:D:D

วิ่งเมื่อไรจะไปดูๆ :D

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สงสัยจะเครื่องดีเชลแล้วละกะมั้งครับ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มาไม่ทันอีกแระ

หิวข้าวมันไก่เลย ออกไปจัดซะดีมั้ยเนี่ยะ

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

นี่ไม่ยอมจบ ชะมะ เนี่ยยยย :D:D:D

12. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    Mustang ลง เครื่องดีเซล

คนอเมริกันมาเห็นคงน้ำตาร่วง

ขนาดในหนังThe fast ลงRB พี่แกยังไม่ปลื้มเลย

13. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
    อืม อ่านแล้วก้ แปลกดี แบบนี้ก็มีด้วยย

ผมเคยใช้ดีแม็กซ์ ถ้า 4Jh1 เครื่อง 3000 คับ แรงดี กินน้ำมันก็ดี

14. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    แหอะๆ 4J เติม B5

15. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    ผมก็มีนะ 4j
    Dmax
    3000Turbo
    ทีแรกนึกว่าจะประหยัดน้ำมัน มันเปลืองเหมือนกันนี่หว่า???555:D

16. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    รถเรา ก้อ 4J

แต่เปน 4JA1 2500 CC. TURBO รถดีเซลเลย อิอิ แต่มะแรง งะ 555+

คนที่เค้ามาท้านี่ ท่าทางจะพูดไม่หมดนะ

เค้าพูดไม่จบแน่ๆ ว่า 4J แล้วอะไรต่อ

เพราะเครื่อง4J มันคือ ดีเซล จิงๆ เหอะๆ

17. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    อดชม เลย

18. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    4J นี่อีซูซุ ดีเซลแน่ ๆ แต่ว่า 2500 / 2800 / ขยายจนเกิน 3100

แรงประมาณไหน ลองอ่านใน minitruck ครับได้อยู่ มันก็แรงแบบเครื่องดีเซล ทำปั๊ม ทำเทอร์โบ

ไล่เฟืองท้าย บางคันอาจมีเอาอัตรทดเกียร์ที่ต่อเนื่งของเครื่องเบนซินมาใส่

บอดี้เนี่ย Mustang ในความหายของคนมาท้าเนี่ย เป็น Ford Mustang จริง ๆ หรือเปล่า

หรือเป็นรถกระบะรุ่นนึง แต่เค้าเรียกเค้าเองว่าเจ้าม้าป่า Mustang ฮี้ ก่อป ๆ ๆ

ถ้าเป็น Mustang จริงก็มีความเป็นไปได้ที่วางดีเซลมา เพราะรถ Mustang น้ำหนักตัวเขาไม่เยอะ

เท่าไรถ้าเทียบในกลุ่มอเมริกันด้วยกันอ่ะ ผมว่านน.อาจจะหนักกว่ากระบะบ้านเราแค่นิดหน่อยเท่านั้น

และรถอเมริกันที่ขับกันอยู่เนี่ย ถ้าเป็นเครื่องดีเซลนิยมวาง SD 33 RD 28 ซึ่งเป็นเครื่องดีเซล 6 สูบ

ซะมาก แต่ก็มีรถอเมริกันที่วาง 4 สูบดีเซลเหมือนกัน

อยากดูรูปเหมือนกัน อาจมีจริงน่ะ ฮุฮิ ฮุฮิ

เพราะ Benz W 123 วางดีเซลทำแรง ๆ ก็มี กระบะTata รุ่นเก่ายังวาง SR 20 DET ก็มีนิ

19. markymaclmb

markymaclmb Guest

0
    0
    0
    Looking for Mustang BLACK (FLAT)

One day on Toll way.....I see Matte Black Mustang....beautiful....don't know who...want to find out......looking for you na....

20. คืองี้หนิง พี่ไปมาแล้วเค้าปิดปรับปรุงซ่อมแซม ซึ่งบัตรเราที่มีกำหนดอายุ ไปตอนนี้ก็ไม่มีค่าอะไรค่ะที่รัก มันปิด เหอๆๆๆ

แต่บัตรที่เสียตัง เค้าให้เต็มที่คือ เพิ่มเวลาให้ 10 วัน จริงๆ 14 แหละ แต่นับทำไม 4 วันในเมื่อเค้าบอกว่า ไดโน่เค้าจะเปิดบริการได้ก็วันอังคารที่ 31 เค้าให้ถึงวันที่ 10 แปลว่าพี่มีเวลา 10 วันในการจัดหาเวลาเพื่อไปไดโน่เค้า ไม่งั้นก็นิมนต์ไปเอาเงินคืนจากผู้ที่เราเอาบัตรมา เยี่ยมมั้ย คำตอบนี้ 555 พี่ยังสงสัยอยู่ว่า เค้าทรีสจูนเนอร์ที่น่าจะหารายได้ให้เค้าเพิ่มเติมจากลูกค้าที่จะจูนรถแบบนี้นี่เอง 555

หนิงยังสนใจจะวัดแรงม้าไดโน่อีกมั้ยค่ะ เด๋วพี่จะขอบัตรใหม่ให้ แต่ต้องรีบนะ เด๋วปิดปรับปรุง ซวยไม่รู้นะ 555 ขำขำค่ะ

21. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    แล้วทำไมถึงไม่วิ่งด้วยแล้วล่ะครับ........

พอดีโดนกระตุ้นต่อมอยากรู้อ่ะครับ.....

22. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมว่ามี2ข้อคับ
    1.เครื่อง4เจที่ว่าอาจจะเป็นการเรียกที่ไม่ถูกต้อง(ไม่รู้และไม่เข้า เอาเจให้เยอะเข้าไว้จะได้แรง)อันนั้นคืออาจจะไม่รู้คับ
    เด็กแถวบ้านยังเรียก1เจว่า"เจเดียว"ส่วน2เจเรียกว่า"เจคู่"คับ
    2.อาจจะลงเครื่อง4Jของอีสุสุจริงๆก้อได้คับ แล้วก้อคงทำมาไม่น้อยถึงกล้าท้า1เจเข้าให้
    แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นข้อ1.มากกว่าคับ

23. KayKi

KayKi New Member Member

71
    0
    0
    คงนุกน่าดูเลยครับถ้าแข่งซื้อของด้วย-*-

24. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    แง่มๆ อดดูเลยง่า

25. วิ่ง ไป- กลับ ตลาด ไท คง ต้อง มุด ด้วย อ่ะ คับ

26. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    Mustang ตัวนี้รึป่าวคับ ปี1967 Fastback ท้ายลาด เครื่อง v8 289 เเต่ตอนนี้ว่าง j ไม่โบ auto ลงไปเเล้ว คันนี้อยู่ข้างบ้านผมเองที่ชัยภูมิมีคันเดียว เป็นรถเจ้าของตะวันเเดงพอดีรู้จักกันเลยถ่ายมา

ลองชมคับ ถ่ายตอนกลางคืน

27. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ถ้าแข่งกันไปรับเด็กม.กรุงเทพผมขอลงแข่งด้วยครับ......แค่ได้น้องมานั่งข้างๆก็พอใจแล้วครับ

แพ้ชนะ.....ก็ไม่สนแว้วว.....5000.....ก็คุ้ม555+

28. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เท่จิงมัสแตง ลง4j isuzu

29. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    4J มันมีหลายตัวอยู่นะครับ เช่น 4JA 4JB 4JX เป็นต้น (ความจริงยังมีมากกว่านี้) 4J มันแปลกๆนะครับ แต่ถ้าเป็น 4JX อันนี้ต้องระวังเพราะของเขาแรงจริงๆ (ไม่ใช่เล่นๆ) ทำนิดๆหน่อยๆก็วิ่งไล่ 1JZ-GTE ได้สบายๆ เว้นแต่ได้ทางยาวๆแล้วกดหนี (พยายามอย่าให้เขาดูดท้ายเรา ต้องให้เขาวิ่งปะทะลมเข้าไว้) แต่ถ้ายังไม่ปลด180 ก็พักไว้ก่อนดีกว่าครับ

แต่เอามัสแตง ว่าเครื่องดีเซล มันแปลกจริงๆครับ เป็นผมอย่างน้อยๆก็ต้องมี JZ-GTE อะ

มัสแตง แถวบ้านผม วาง 1 เจ ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้