ช่วยผมด้วยครับน้ำหายอีกแล้วครับ เซ็ง!!

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย pakagla, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pakagla

pakagla New Member Member

27
    0
    0
    น้ำในหม้อน้ำกลับมาหายอีกแล้วครับ เมื่อก่อนอาทิตย์นึงเติมทียังพอทนครับ แต่เมื่อ2วันที่ผ่านมาต้องเติมวันต่อวันอีกแล้วครับผมล่ะเซ็งจริงๆ เช็คสีน้ำมันเครื่องก็ปกติดีครับ

สตาร์ทรถแล้วก็เติมน้ำไล่ลมอากาศใหม่ก็ทำแล้วครับ แต่บางครั้งนานๆทีจอดรถไว้กลับมาอีกทีเห็นน้ำนองพื้นเหมือนกันครับแต่ไม่เป็นทุกครั้งนะครับนานๆๆๆๆทีจะเห็นน้ำนองพื้นครับ อาการนี้มันมาจากสาเหตุ

อะไรได้มั้งครับ ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าขับไปไหนไกลๆเลยครับเซ็งจริงๆเลยครับ แต่ก็รักมันอ่าทำไงได้ o_O

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    หม้อน้ำรั่วหรือป่าวคับ ถ้าไม่ใช่อาจจะเป็นที่ปั๊มน้ำหรือไม่ก็ตามท่อยางส่งน้ำก็ไได้คับ

3. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ใช้เครื่องตัวไหนอยู่คับ ซีลหน้าเครื่อง เปล่าคับ

ได้ความว่าไง บอกด้วยนะคับ

4. tomder15

tomder15 New Member Member

4
    0
    0
    ของผมก็เป็นแต่น้ำมันจะทะลักออกทางหม้อพักน้ำ แล้วก็ทำการเปลื่ยนวาล์วปั้มน้ำก็หายครับผม
    ไม่รู้ว่าเป็นอาการเดียวกันหรือเปล่านะครับ

5. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ลองเอาเข้าไปเช็ครั่วระบบดูครับ น่าจะเจอสาเหตุนะ เพราะเค้ามีเครื่องเช็ครั่วอ่ะครับ

6. pakagla

pakagla New Member Member

27
    0
    0
    ขอคุณครับสำหรับคำตอบของทุกๆท่าน ไว้จะลองเอาเข้าไปเช็คดูครับ แต่ตอนนี้จอดอย่างเดียวเลยครับ

เหอๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้