เกิดจากน้ำมันแก๊สโซฮอล์อีกแล้ว

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย tha79, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รถคันนี้ผมขายให้เพื่อนเมื่อเดือนตุลาปีที่แล้ว
    แล้วก็เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นครับ
    "เหตุการณ์เกิดเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา หลังจากกลับราชบุรีได้ ซ่อมกากบาทเพลากลาง(TOYOTA CROWN) กลับเข้ากรุงเทพ ถึงแม่กลอง เกิดเหม็นน้ำมันเบนซิน ของใครว่ะเลยแวะเข้าปั้ม ป.ต.ท เปิดกระโปงหน้าก็ไม่เห็นมันรั่ว แต่พอเปิดกระโปงท้าย โอ้โห น้ำมันท่วมยางอะไหล่เลยท่าน ดีที่ไม่มีประกายไฟงั้นย่างสดแหงๆ เลยถอดถังแก็สออก (ทำเองแม่งเลย) เห็นสายน้ำมันที่แตก แบบว่ามันเปื่อย เละ เลย เพราะฉะนั้นขอเตือน 1.ท่านที่ใช้ แก็สซอลฮอลล์ ให้เปลี่ยนสายเฉพาะของมัน เมตรล่ะไม่กี่บาท 2.ทีติดแก็ส ขอให้ทางช่างตัดปั้มติ๊กที่ถังเพราะเวลาที่ท่านใช้แก็สปั้มติ๊กก็ปั้มน้ำมันตลอดเวลานานๆก็แตก (ถึงไม่ใช้แก็สซอลฮอลล์ ก็แตกได้ ) ทำซ่ะ-เปลี่ยนซ่ะ กินเหล้าแพงกว่าอีกเพื่อนๆ"

ระมัดระวังตรวจตรากันให้ดีนะครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ยังไงสำรวจตรวจตรากันบ้างก็ดี อายุรถก็มากโขอยู่ บางคันเผลอๆ ไม่เคยเปลี่ยนเลย เปลี่ยนซะเถอะ อย่าให้เกิดอะไรขึ้นแล้วค่อยเปลี่ยน บางทีอาจสายไป ยังไงขอบคุณนะคับ ฐากรู ที่เอามาลงเตือนกัน

3. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    น่ากลัวมากกก

4. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    ลักษณะเดียวกันกับของผมเลยครับฐา

5. ZOMA

ZOMA New Member Member

27
    0
    0
    โชคดีครับไม่มีเหตุการณ์อะไรร้ายแรง........

6. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    น่ากลัวมากครับ

7. tha79

737
    0
    0
    ต้องคอยระวังครับ

8. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เปลี่ยนเลยคับ ของใครสภาพแย่แล้ว อย่ารอให้แตกก่อน เด๋วงานเข้า

9. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับความห่วงใยดี ๆ ครับ

โชคดีนะที่เห็นก่อน

10. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    จะรีบไปเปลี่ยนเลยครับ ไม่อยากกินข้าวลิง

11. tha79

737
    0
    0
    จัดโต๊ะจีน "ลิง" ไปหนึ่งโต๊ะ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้