ขอถามเรื่องสีสเปรย์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย vespong, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    ขอถามเรื่องสีสเปรย์ ที่จะพ่นโคมดำไฟหน้าอะครับ ควรใช้สีอะไรครับ มันดำด้าน หรือดำเงาหรือดำใส และมียี่ห้ออะไรแนะนำมั้ยครับ แล้ววิธีแกะมันยากมั้ยครับ พอดีไปดุกระทู้ใน DIY แล้วลิงค์มันหายไปแล้ว ถ้ามีรูปให้ดูกับวิธีแกะจะขอบคุณมากๆเลยครับ พอดีเสาร์นี้ว่างว่าจะทำซะหน่อย ขอบคุณมากๆครับ

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    sprey ดำด้าน แบบทนความร้อน น่าจะ 120 หรือ 150 C นีแหละ ของ leyland
    วิธีถอด ใช้ไดร์เปาผม เป่าความร้อนๆไล่ให้ทัวขอบของโคม ในขณะเปาสักพักก็ออกแรงดึงให้แยก ระวังโคมพลาสติกแตกด้วยนะครับ
    วิธีทำ จับขัดที่เป็นโครเมมียมให้สากโดยใช้กระดาษทราบน้ำเบอร์1000 เเล้วลงสีรองพื้นก่อนกันเหนียวๆเเล้วคอยลงสีจริง ตามคำแนะนำข้างกระป๋องครับ ตอนประกอบกลับก็เอาไดร์เปาให้ซิลิโคนร้อนเเล้วประกบกับเข้าทีเดิมครับ จะยิงซิลิโคนกันน้ำเข้าเพิมเข้าไปก็ไม่วากันครับ กันเหนียวไว้ไมเสียหาย เสร็จเเล้วหน้าตาก็จะเป็นจั่งซีเด้อ

3. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ของป๋ม สียี่ห้อไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ รู้แต่มันกันความร้อน แกะแล้วก็กระดาษกาวแปะ แล้วก็พ่นเลยไม่ขัด (แต่ขัดน่าจะดีกว่านะ)

วิธีทำก็ตาอุ๊ปปาย

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  4. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    อิอิอิ..แอบมาดู...

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แล้ว สเปรย์สด กับ สเปรย์แห้ง ต่างกันยังไง คับ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อันนี้ต้องรอผู้มีประสบกามมาตอบนะพี่ :D :D :D

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สด กับ แห้ง ไม่รู้อ่ะ

มีแต่ สเปรย์น้ำ กับ สเปรย์บก :D

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    สด แห้ง น้ำ บก

9. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    ขอบคุณ ทุกท่านเลยครับจะไปลองดู เดี๋ยวลองสเปย์ดำด้านกันความร้อนก่อน ส่วนสเปรย์อื่นเดี๋ยวจะไปลองดูครับ อืม..แต่มีที่แนะนำมั้ยครับ

10. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    อันนี้เป้นโคมธรรมดา ผมใช้ HI-TEMP เบอร์ 1200

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0

สีสเปร์ย อย่าง กะ ก๋วยเตี๋ยว

12. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ไม่ลองสเปรย์น้ำแข็งกันดูบ้างล่ะครับ เย็นดีนะ

13. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0

โคมเดิมพ่นดำน่าสนใจดีนะครับ ดูดิบๆดี ว่าเเต่ว่าขัดหน้าเหลืองให้ใสยังไงครับ กลัวพลาดง่ะ

14. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 กับ 2000 นะครับถามจำไม่ผิด พร้องน้ำยาขัดหยาบ+ขัดละเอียด
    ขัดไปไปเลยไม่ต้องกลัว แรกๆดูเหมือนจะมัวๆ ใจเย็นๆขัดไปเรือยเอาละเอียดลงไปซักพักมันก็จะขาวขึ้นมาเอง ลองดูแล้วกันนะครับ เรื่องกระดาษทรายไม้แน่ใจเบอร?ถูกไหม ใครพอทราบบอกด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้