ควันขาว!!! งานเข้าแว้วววว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย RC_ZERO, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่า ขับใช้งานตามปกติอยู่ดีๆ ก็มีควันขาวๆ ออกมาจากท่อไอเสียเพียบเลย พร้อมกลิ่นเหม็นมากๆ แต่ขับไปสักพักมันก็หายไป แต่เป็นไม่ค่อยบ่อย ไม่รู้มันเป็นอะไร เครื่องยนต์หลวมอ่ะป่าว หรือว่าเกี่ยวกับระบบแก๊ส แต่บางคนบอกว่ายางตีนวาล์ว แล้วมันตรงไหนกันแน่ จะเอารถเข้าอู่ก็จะถอดกันทั้งตัว โอ้ย!!! ไม่รู้ว่าจะฟิตใหม่หรือเปลี่ยนใจวางเครื่องใหม่ เออ... คือผมใช้ D15B อ่ะคับ แล้วราคาเครื่องตอนนี้อยู่เท่าไหร่ ใครรู้รบกวนที เครียด.........!!!:cool:

2. ถ้ารถติดแก๊สลองเช็คที่ระบบแก๊สก่อนดีไม๊คับ

3. EKEK123

EKEK123 Guest

0
    0
    0
  4. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ถ้าไม่ใช่ที่แก็ส ก็น่าจะเป็นยางตีนวาว์ล แต่ถ้าหนักหน่อยก็แหวนหลวม กระบอกสูบเป็นรอย ลองไล่ดูครับทีละจุด

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ควันขาวมันเกิดจาก น้ำมันเครื่องมันเข้ามาที่ห้องเผาไหม้ได้ พอมันมาเจอความร้อน
    มันก็เป็นควันขาว ไหลออกไปทางปลายท่อ
    1. ยางตีนวาล์ว ( หลอดวาล์วอาจหลวมด้วย )
    2. แหวนลูกสูป อาจหลวม
    ถ้าควันขาวมันต้องเป็นทั้งแก็สและน้ำมัน

6. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ยางตีนวาวล์ ก็เคยได้ยินอาการแบบนี้ และเครื่องหลวมก็เป็นได้
    ควรไปเปิด ฝาดูได้แล้วครับก่อนที่จะแพงไปมากกว่านี้ ถ้ามันซ่อมแพง
    ก็ หาวางใหม่เลยครับ

อยู่แถวไหนเอ๋ย เด้วมีก็มีคนแนะนำร้าน แบบไม่แพงให้เองครับ:D

8. RC_ZERO

324
    10
    0
    ผมอยู่แถวพระราม 2 คับ ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

9. RC_ZERO

324
    10
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำคับ ยังไงจะลองเช็คดู

10. WITSANOWA

953
    23
    0

ไม่ได้โฆษณานะครับ ร้านพี่ก่ำ วัดดงมูลเหล็ก
    ราคาไม่แรงครับ 0816419025:D

11. RC_ZERO

324
    10
    0
    ขอบคุณครับ.... :)

12. WITSANOWA

953
    23
    0

ไม่เป็นไรครับ ของดีต้องบอกต่อ ของไม่ดีต้องฝังครับ
    แล้วไปทำหรือยัง มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ จะได้ระวังและ
    เตรียมพร้อม อิ อิ:D

13. RC_ZERO

324
    10
    0
    ยังไม่ได้ทำเลยคับ ไม่ค่อยมีเวลา ติดงานที่ MOTOR SHOW อยู่ ทนใช้และใช้ทนไปก่อน รอเงินเดือนออกก่อนค่อยว่ากันอ่ะนะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้