อาการTuroรั่วเป็นอย่างไร

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย อีฟ kbz, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อีฟ kbz

อีฟ kbz New Member Member

38
    0
    0
    รถผมมีกลิ่นน้ำมันเครื่องออกมา
    แกนTurboขยับได้อยู่หน่อยหนึ่ง
    อาการแบบนี้เรียกว่ารั่วหรือเปล่าคับ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อืม...ท่อไอน้ำมันเครื่องมีถังดัก หรือ ปล่อยลงพื้นอ่ะครับ แล้วควันขาวป่ะคับ
    ของผมเคยเกิดอาการแบบว่า เวลาซัดจะได้กลิ่นเหมือนน้ำมันเครื่องไหม้อ่ะคับ
    แล้วพอถอดท่อกลองอากาศออก ก็เจอเลยคับ หอยแฉะคับ อิอิ ก็เลยเอาท่อไอน้ำมันเครื่อง
    ปล่อยลงพื้นเลย คราวนี้ไม่กลิ่นอีกเลย อิอิ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ตามข้างบนเลยครับ น้ำมันมันไหลลงไม่ทันครับ

4. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ว่าแล้ว...ผมเพิ่งใส่ถังดักไอ..เพี้ยนเลย
    .............มันเกี่ยวกันจริงๆเหรอเนี่ยะ..................:sad::sad::sad:

5. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้าเราใส่ถังดักไอก็ได้คับ แต่เราต้องคอยดูระดับน้ำมันที่ถังดักเอาอ่ะครับ
    แต่ถ้าปล่อยทิ้งลงพื้นเวลาจอดอยู่บ้านอาจจะหยดเล็กน้อยคับ มันจะทำให้

พื้นบ้านเราเปื้อนคับ อิอิ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ลองดูล่ะกันครับว่าชอบแบบไหน

7. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    แกนTurboที่ขยับได้อยู่อีกหน่อยมันทำไว้ให้ยืดหยุ่นอะคับ ไม่เป็นอะไรหรอก
    ถ้าเทอร์โบรุนมันใบมันจะขยับได้จนเกือบเช็ดโข่งเลยนะคับ
    ส่วนท่อไอน้ำมันก็ทำตามพี่ด้านบนเลยคับ

ปล. รู้สึกว่าที่เอ๋จะชอบนะเนี้ยแฉะๆ อิอิ

8. อีฟ kbz

อีฟ kbz New Member Member

38
    0
    0
    ขอบคุณคับ

9. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    ได้ความรู้อีก1 อิอิ

10. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
  11. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามน้ำ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้