รถใครเสาอากาศเสียบ้าง...(ลงรูปแล้วครับ)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ของผมมันเสียเมื่อ2วันที่แล้วอาการขึ้นสุดพอจอดมันไม่ลงหลังจาก
    ไปทำธุระเสร็จกลับมาที่รถเสามันลงเป็นแบบนี้2-3ครั้งก็สงสัยอยู่
    เลยนั่งดูพอเราปิดวิทยุลงจากรถปิดทุกอย่างหลังจากนั้น10-20
    นาทีมันจะลงเอง.งงครับ.แต่มาทีหลังมันลงแค่ครึ่งเดียวแล้วหยุด
    เลยจัดการรื้อเลยครับงัดมันออกมาทั้งหมดแกะทุกชิ้นส่วนมอเตอร์
    ดีไม่เสียแต่จะเป็นที่ตัวตัดไฟเวลามันหมุนจะกะระยะจากการหมุน
    ของมอเตอร์โดยทดรอบเมื่อถึงระยะที่ต้องการมันจะไปกั้นสะพานไฟ
    เพื่อตัดไฟที่รีเลย์ให้หยุดการหมุน.ผมแก้ไขยังไงก็ไม่ได้ขึ้นสุดแต่ลง
    ไม่สุด.เลยจัดการไปหาซื้อของใหม่มาปลี่ยนเลยได้ของมารูปร่าง
    คล้ายของเก่ามาแต่มอเตอร์เล็กกว่าขึ้นลงเงียบกว่าเดิมใช้หัวครอบ
    ตัวเก่าที่ติดรถมาเนียนเหมือนเดิมครับ.แล้วจะเอารูปมาให้ดู.
    ของจริงดูได้วันงานแต่งบี๋นะครับ..สนใจจัดให้ครับ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
  2. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
  3. WATrover

611
    1
    0
    พี่ใหญ่..อย่าลืมนะ..

โช๊คน่ะที่คุยไว้..จัดมาให้ด้วยนะครับ....:D
    เพิ่มเติมรูป..รูป1-2อันเก่าที่ถอดออกมาซ่อม
    ส่วนอีก2รูปของใหม่ที่จัดหามาครับ.
    ผมจัดหามาที่ราคา 900/ชุดแต่ถ้าเรารวมไปเอามาหลายๆชุดน่า
    จะลดลงได้อีกครับ.แต่ขั่วสายต่อต้องเอามาตัดต่อแปลงหัวใหม่
    ให้ต่อกับสายเก่าเราได้ครับ.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
  4. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ของผมก็ลงไม่สุดอะพี่ ว่าจะให้เค้าตัดสายออกแล้วซื้อเสากระจกมาติดแล้ว เวลาวิ่งสวยกว่าด้วย

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    รถผม รถพี่โอ๊ค กะรถหนูนา เสาเสีย ค้าง24 ชม.ครับ
    รอดูหน้าตาเสาของพี่วัฒน์ ถ้าเจ๋งเดี๋ยวจัดไปครับ

6. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ของผมก็24ชัวโมงครับ (เสียนะครับ)

7. ttsoft

632
    1
    0
    ไอ่ เสาที่ติดทางขวา ติดเสาอาราย

8. WATrover

611
    1
    0
    โอ้.โห.พี่ใหญ่..

ช่างสังเกตุจริงๆพี่.ไอ้เสาที่ว่าผมติดทั้ง2ด้านครับนอกจากเสาวิทยุ
    ของรถแล้วมันคือเสาวิทยุรับ-ส่งครับ(ว)ผมเป็นอาสามูลนิธิครับ.
    ด้านขวาเสาอากาศวิทยุย่านราชการด้านซ้ายย่านประชาชนทั่วไป.:D
    ครับ.....และก็ยังติดเสียงไซเรนที่รถด้วยไฟวับวาวก็มีติดด้วยวันหลัง
    จะเปิดแล้วถ่ายมาให้ดู.55555..
    ตามรูปนี้เลย

9. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ของป๋ม ก็ 24 เลยค๊าฟฟ !!!

10. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    โอมครับ โอมรู้ว่าของผมไม่ลง 24ชมนี้ไมแปลกนะ ทำงานด้วยกัน
    เอ๋ แล้ว เออ...อือ..รู้ได้ไง

11. ttsoft

632
    1
    0
    มัง รถ โรโบคอป นี่เอง

12. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    แวะมาลงชื่อตามกระแส
    เสาค้าง 24 ชม. เหมือน 7-11 คับ
    หากพี่วัฒน์ใช้การได้ดี จะขอสั่งพร้อมกับเพื่อนๆ ในคลับสักชุดคับ

13. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0

ถามหน่อยพี่ ถ้าผมซื้อไฟไซเลนมาติด ตร.จะจับมั้ยอ่า ถ้าไม่จับผมจะซื้อมาติดในกระจังหน้าจะแกล้งพวกสิบล้อกะรถใหญ่ มันชอบขับขวาแล้วช้าซะด้วย:mad::mad::mad:

14. WATrover

611
    1
    0
    555.ผิดครับยังไงก็ผิด..

ผิดครับผม..รถที่ติดๆกันมันผิดทั้งนั้นเพราะว่ารถไม่ได้รับอนุญาติ
    ไอ้ที่ติดๆกันทั้งรถมูลนิธิและอาสามันก็ผิด.แต่เขาใช้ในเวลาที่สมควร
    และเป็นที่รู้กันว่าช่วยเหลืองานตำรวจ.แต่ก็ผิดทั้งติดไฟและเสียง
    ถ้าจะไม่ให้ผิดต้องขออนุญาติจากผูบังคับการตำรวจในท้องที่
    และมีการตรวจรถให้ถูกต้องตามสเป็คและระเบียบของการขอ
    อนุญาติ(บางท้องที่รถมูลนิธิยังถูกจับเลย)ติดได้เสียงไซเรนแต่..
    อย่าไปเปิดตอนอยู่ต่อหน้าตำรวจก็แล้วกัน5555.......:D

15. Rut 911

Rut 911 New Member Member

18
    0
    0
    ของผมก็ใกล้จะไปแล้ว เสาค้างเปนบางตรั้ง

16. WATrover

611
    1
    0
    วันพรุ่งนี้จะไปงาน บี๋ ดูของจริงครับ.

ของผมแรกๆเสาร์ค้างบ้างไม่ค้างบ้างชั่วคราวพอมาตอนหลังค้างดีกว่า
    ขี้เกลียดขับรถเลยค้าง24ชั่วโมงราคาถูกดีกว่า.555..(ล้อเล่นนะ):D
    เดี๋ยวเจอที่งานบี๋ครับ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
  17. ttsoft

632
    1
    0
    ของใครเป็นแบบนี้ทำอย่างนี้ก็ดีเหมือนกัน

18. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ของผมยังอยู่รอด ปลอดภัยครับ

ตอนแรก เสียเหมือนกัน แต่ไปติดเครื่องเสียง แล้วเค้าทำให้ครับ ใช้งานได้ดี จะขึ้นเมื่อเปิดฟังวิทยุ ถ้าฟัง CD ไม่ขึ้นครับ

19. ttsoft

632
    1
    0
    มันน่าจะอยู่ที่ระบบของ เครื่องวิทะรุมัง ของเดิมเปิดปุ๊บขึ้นปั๊บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้