ขอถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับ Shift Lock ตรงคันเกียร์ด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอ้น ตาโต, 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    อยากทราบว่าตรงช่อง Shift Lock ที่คันเกียร์ นอกจากจะให้กุญแจเสียบลงไปเพื่อให้สามารถปลดล็อคได้แล้ว ตรงกล่องควบคุมด้านล่าง จะมีสายไฟออกมา 2 เส้น ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะใช้งานได้อ่ะครับ ขอวิธีการเดินสายไฟไปที่ตำแหน่งใด

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    :D

ปล.ผมหาหัวข้อนี้แล้วไม่เจอ เลยมาตั้งกระทู้ถามนะครับ

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ลองใส่แล้วหรือคับคุณอ้น (ช่วยดันให้คับ อยากรู้เหมือนกัน)

3. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ใส่เรียบร้อยแล้วครับ คุณเจมส์
    เหลือแต่ต่อสายไฟตรงตัวคอนโทรล Shift Lock อ่ะครับ ไม่รู้จะเดินสายไปเชื่อม
    ตรงจุดไหน หรือว่าต่อไฟบวก กับ ไฟลบ ก้อไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ปล.ยังรอคำแนะนำจากท่านผู้รู้อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ:D

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ใช้ล็อค คันเกียร์ ตำแหน่ง PและN ถ้าไม่เหยียบเบรค ก็เข้าเกียร์ไม่ได้คับ (กันเด็กเล่น เมียอารมณ์เสีย)
    ถ้าจะให้ครบ ต้องมีกล่องคอนโทรล(กล่องปิ้งป่อง) มาด้วยคับ
    ถ้าไม่ชอบฟังชั่นนี้ก็ถอดมอเตอร์ออกได้คับ
    ส่วนวงจร หาดูใน เซอร์วิสแมนน่วน ดูคับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ของผมก็มี เป็นเครือง บี16 เอ ออโต้ ตรงคันเกียร์มี
    รูกุญแจครับ

แล้วกล่อง ปิ่ง ป่อง คืออะไรครับไม่ทราบเคยได้ยิน
    แต่ก็นีกว่าไม่จำเป็น อยากทราบเพื่อประดับความรู้คับ

6. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ
    รบกวนถามต่อนะครับ คุณหนุ่ม คือ กล่องปิ้งป่อง นี่ มันจะอยู่ใต้คอนโซนหน้าเหนือหัวเข่าด้านซ้าย รึเปล่าครับ ถ้าใช่ เดินสายไฟจากกล่องควบคุมตรง
    คันเกียร์ไปเข้ากล่องปิ้งป่อง และใช้ได้เลยมั้ยครับ คันเกียร์อยู่ที่ตำแหน่ง P เหยียบเบรคแล้ว เข้าเกียร์อื่นได้เลยใช่มั้ยครับ และเวลาเข้าเกียร์ R จะมี
    เสียงดังปิ้งป่องถูกต้องมั้ยครับ

อยากได้เซอร์วิสแมนน่วน ตามที่คุณหนุ่มแนะนำอ่ะครับ ท่านใดมีหรือทราบวิธีการทำ ช่วยสงเคราะห์ด้วยเถอะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้