กันสาด ขอผู้รู้ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย telexchange, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    คือกำลังจะหากันสาดมาใส่อะครับ มีแบบไหนมั้งครับ ราคาของแท้มือ 2 กับ ของใหม่คลองถม
    หรือว่ามีแบบอื่นแนะนำหน่อยครับ แต่ที่ไปเห็นของแท้ มีกิ๊บเวลาใส่ลมจะเข้าไหม แล้วตรงกิ๊บมีปุ่มข้างนอกเห็นชัดมากเวลาใส่ไปแล้วมันจะน่าเกลียดไหม แล้วแบบติด 3M มีของแท้หรือของปลอม ใส่แล้วสวยไหมครับ กำลังตัดสินใจอยู่ อีกอย่างผมดูที่รถใส่กิ๊บมันสอดที่ยาง แต่ ถ้ารุ่นใช้ 3m จะติดยังไงครับผมเห็นมีแต่ยาง แนะนำทีครับพี่น้อง มีรูป ให้ชม ก็ยิงดีครับ

ขอบคุณทุกคนมากที่แนะนำมานะครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    แท้เท่านั้น ไม่งั้นไม่จบครับ ใจเย็นๆ พันนิดๆก็มี ใจร้อนหน่อย ก็ สองพันครับ

3. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    หาของแท้ สภาพดีๆ อ่า คับ

ตามในเวป

4. telexchange

142
    9
    0
    ของแท้เห็นมีปุ่มๆใส่แล้วจะสวยไหมครับ แล้ว ลมจะเข้าไหมเพราะมันต้องแกะยางออกมาใส่

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เคยไปดูของมือสอง ไม่สวยลายเพียบ แผลเยอะ
    เลย สั่งจากนอกเลย 4500 บาท ประมาณ แต่ของยังไม่มา
    และ อาจไม่มีของ หรือเปล่าไม่ทราบ

แต่เคยเสียเวลาไปดูมือสอง เสียความรู้สึก เก่า
    มาก ๆ หาของดียากครับ ตอนนี้เลยติด ของเลียนแบบไป
    ก่อน รอใหม่ อิ อิ

6. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมซื้อของแท้มือสองมาใส่ครับ
    กิ๊บล็อคครบแต่ใส่หลุดเอง ใส่แล้วสวยดีครับ
    ผิดกับรถเพื่อนผมซื้อที่คลองถมมาใส่ไม่ค่อยทนครับ
    แถมดูยังไงก็ไม่รู้ เเข้รื่องลมไม่มีปัญหาครับ
    อันนี้ขึ้นอยู่กะคนใส่แล้วครับ

7. ChaiZa_kku

ChaiZa_kku New Member Member

21
    3
    0
    หาของแท้มาใส่ดีกว่าคับ มือสอง ราคาก็ตามสภาพ

8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคยซื้อของคลองถมมาใส่ ไม่แนบสนิท แนะนำให้หาของแท้มือ2สภาพงามๆมา
    ใส่ดีกว่าทนกว่าเยอะครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเนะนำของเเท้มือ 2 ครับ ตามสภาพ พอเอามาขัด ดีๆ สวยกิ๊บทีเดียวเชียวครับ

10. telexchange

142
    9
    0
    มีวิธีขัดไหมครับซื้อมาแล้วใช้อะไรขัดดีครับ สภาพพอได้ มีตำนินิดหน่อย ขอบคุณชาว ek ทุกคนที่ให้ข้อมูลนะครับ

11. ใช้ยาขัดสี ยี่ห้อกาน่า (Cana) ขัดไปเรื่อย ๆ เด๋วก็เงาสวยครับ

12. telexchange

142
    9
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ

13. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมใช้คารโก้ผสมน้ำเช็ดไปเรื่อยๆครับ

14. WITSANOWA

953
    23
    0

สงสัยต้อง ลองตามหามือสองอีกแล้วเรา ร้านที่สั่งจองมือหนึ่ง
    บอกไม่มีของแล้ว

ไปได้ร้านไหนมาเหรอครับ เพื่อไปดูของบ้าง ยาขัดซื้อที่ไหนกัน
    บ้างครับ เท่าไหร่เอ๋ย

ขอบคุณครับ

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของแท้มือสองชัวกว่า ทนเข้ากับตัวรถด้วยครับ

16. WITSANOWA

953
    23
    0
    ถามนิดนึงครับว่า ตัวคิ๊ป สามารถ ถอดเปลี่ยนกับ
    ตัวอื่นได้ไหมครับ เช่น นำของตัวอื่น แกะออกมาใส่แทน
    ของเราได้ไหม โดยเฉพาะกันสาดตัวยาว ด้านหน้า ทั้ง
    2 ฝั่ง ซ้าย และขวาอะครับ หรือ ถ้าเปลี่ยนแล้วจะหลุดใน
    วันข้างหน้าไม่นาน

ปล. มีคิ๊ปทั้งหมดกี่ตัวครับ ขอบคุณครับ

17. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    คุณเต้ พอจะมีรูปตัวอย่างบ้างมั้ยครับ ?
    แล้วหาซื้อได้ที่ไหนเอ่ย ?

ขอบคุงค๊าบบบ

18. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    กำลังอยากได้พอดีเลย ..... แต่สภาพสวยๆ หายากจัง :cool:

19. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เป็นกระป๋องแบนๆซื้อได้ตามร้านอะหลั่ยมอไซค์ทั่วไปราคา 55 บาท
    บอกเจ้ บอกแปะ ว่าเอากาน่ากระป๋องนึงมีแน่นอน อิอิ

20. Pee_Kunk

Pee_Kunk New Member Member

18
    1
    0
    ขาย เวดเทอร์การ์ท EK ยางนิ่ม กิ๊ปครป แต่...call 086-621-7812
    ของนอกไม่เคบใช้ในไทยคับ...1600 บาท ด่วน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้