อยากทราบวิธีตั้งรอบเครื่องยนต์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตั้งยังไงและตั้งที่ตรงไหน แล้วพี่ๆตั้งกันอยู่ที่กี่ร้อยรอบ(กลัวว่าต่ำไปจะสั่นและกินแท่นเครื่อง)
    ถามเพิ่มซักหน่อยว่าเวลาคอมแอร์ทำงานแล้วมันมีเสียง(แต็ก..ก)รัวๆ แต่มันดังไม่ชัดมาก จะเป็นที่อะไรบ้างคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. เงียบกันหมดเลย

2. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    อาการที่แอร์ดัง ตั้งรอบให้สูง ก็หายครับอย่าให้มันดังแบบนั้นเดียวแอร์จะเสียนะ เรื่องตั้งรอบไม่ค่อยถนัดนะครับเดียวรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

3. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    อันนี้ของเกียร์ A/T ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2009
  4. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    อันนี้ของเกียร์ M/T ครับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ของผมรอบอยู่ที่ 700-800 อ่ะคับ
    เมื่อก่อน รอบเคยต่ำ ต่ำกว่า 500พอมันต่ำมากๆ คอมแอร์มันจะตัด เวลามันตัดรอบก้อเด้งขึ้นมาคอมแอร์ก้อทำงาน พอทำงาน รอบตก ก้อตัดอีก ประมาณนี้มั้ยครับ
    ผมเลยให้ช่างตั้งรอบให้ เห็นเค้าไข ตามแบบในรูปแหล่ะครับ ทำเองก้อได้ ใช้ปากแบน ง่ายครับลองดู

6. ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    จะลองทำดู

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ล้างชุดลิ้นปีกผีเสื้อก่อนนะครับ แล้วค่อยตั้งรอบ

8. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ขอบคุณครับความทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้