อยากเปลี่ยนหม้อน้ำเพือนๆพี่ๆใช้รุ่นไหนช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย atop_dna, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atop_dna

atop_dna New Member Member

50
    0
    0
    รถผมep71 4e fte หม้อน้ำเดิม(ไม่โบ) ความร้อนขึ้นสูงเสมอ แรงแช่นานๆไม่ได้เลยกลัวเครื่องพัง ช่างแถวบ้านแนะนำให้เปลี่ยนใช้หม้อน้ำของฮอนด้าb16aคอใหญ่2ช่องมันจะเวิร์คไหมครับ ดูแล้วมันติดท่อแอร์คงต้องเดินท่อใหม่หลบ แล้วพัดลมต้องใช้แบบไหนยังไงช่วยหน่อยนะครับ
    ถ้าใครอยู่โคราชแนะนำร้านฝีมือๆก็ดีคับ
    เพือนๆพี่ๆใช้หม้อน้ำรุ่นไหนกันช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. rca

rca New Member Member

184
    2
    0
    มาถูกทางเลยครับ ผมก็ใช่ ARC honda หาพัดลมที่คิดว่าแรงๆๆ หาไม่ได้ผมมีนะ 2speed 800 ครับ(แอบขายของด้วย)

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ขอผมก็ใช่ของb16 เหมือนกันครับ และ ก็เอาไปเปลียน ฝาบน กับฝาล่างใหม่ ทำให้เข้ากับ ep71 และใช่พัดลมก็b16
    สุดยอดมากครับ
    ตู่ starlet 086-0337951

4. atop_dna

atop_dna New Member Member

50
    0
    0
    พี่ๆท่านอื่นจะเพิ่มคิดเห็นก็ได้นะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากมายครับ

5. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ของผมปั้นอลูมิเนียมใหม่ขึ้นมาเลย ทีเดียวอยู่ ทีเดียวจบเลย เยี่ยม

6. wat01

wat01 New Member Member

27
    0
    0
    รบกวนคุณตู่ถ่ายรูปหม้อน้ำ b16 ที่แปลงมาใส่ ep71ของคุณตู่มาดูหน่อยครับ
    สนใจจะทำบ้าง ช่วงนี้หน้าร้อนเกจวัดความร้อนขึ้นเกินครึ่งอีกครับ แล้วค่าใช้
    จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้