ปรึกษาหน่อยค้าบ..เรื่องการดัดคอม้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AppZaa, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    พอดีผมเอารถไปตั้งศูนย์ช่างเค้าบอกว่าล้อหน้ามันเพี้ยนไป
    หน้าซ้าย-1หน้าขวา-2(อันนี้ผมไม่ค่อยเค้าใจ) แล้วเค้าบอกว่า
    ต้องดัดคอม้าอย่างเดียว แต่ต้องยกรถขึ้นก่อนไม่งั้นเฟรมจะแตก
    (ตอนนี้ซุ้มล้อหน้าสอดได้1นิ้วหน่อยๆพอดีรถโหลดมาใส่แม๊ก17"ยาง205/45)
    พี่ๆๆว่าต้องเปลี่ยนสปริงหรือโช๊คดีอ่ะคับให้สูงขึ้น
    ตอนนี้เป็นโช๊คเดิมแต่เจ้าของเก่าคงตัดสปริงโหลดลงมา
    แล้วราคาสปริงอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะคับ...รบกวนพี่ๆๆทุกท่านด้วยคับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    :D:D:D

3. ae ek

ae ek New Member Member

46
    6
    0
    ไปร้านซ้ง ห้วยขวาง น่าจะช่วยได้แบบไม่เดา ไม่บานปลายครับ

4. AppZaa

50
    0
    0
    ขอขอบคุณ musachi และคุณ ae ek มากๆๆคับที่ให้คำแนะนำ

5. AppZaa

50
    0
    0
    พี่ว่าถ้าผมหาคอม้าใหม่มาใส่แทนจะดีกว่าเอาไปดัดไหมอ่ะคับ
    แล้วราคาอยู่ที่ประมาณกี่บาทอ่ะคับ..ขอบคุณล่วงหน่าคับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้