ไม่ติดแผ่นป้ายต่างๆที่เค้าให้ติดหน้ากระจกรถผิดกฎหมายป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย dcpodjvoi, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dcpodjvoi

dcpodjvoi Guest

0
    0
    0
    ไม่ติดแผ่นป้ายต่างๆที่เค้าให้ติดหน้ากระจกรถผิดกฎหมายป่าวครับ
    อยากทราบครับใครทราบรบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ

2. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ไม่รู้จะเรียกว่าผิดกฏหมายหรือเปล่า
    แต่เค้าให้ติด ในส่วนที่มองเห็นและง่ายต่อการเรียกตรวจ
    ถ้าไม่คิดไรมากก็ติดไปเหอะครับ....เก็บตังไปเติมน้ำมันดีกว่า

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตามนั้น

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมติดทะเบียนอันเดียวอ่ะครับ

พรบ.ไม่ได้ติด เพราะตอนต่อให้คนไปต่อ

เค้าไม่ได้ให้พรบ.ติดกระจกมาอ่ะครับ

5. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ของผม เอาไว้ ใน รถ ก้อเสียวๆ อยู่

ทำไง ได้ รอติดป้ายใหม่ ทีเดียว

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผิดกฏหมายชัวร์อยู่แล้วครับ แต่.. ติดไปเถอะครับ ถ้าไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ติด

ขับรถสบายใจด้วยครับไม่ต้องคอยหวาดระแวงหรือหลบหลีกตำรวจ :D

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผิดแน่นอนครับ

8. nortus

nortus New Member Member

13
    2
    0
    100% ครับ โดนมาแล้วเน้อ ๖๖

สังเกตุดู มันเขียนไห้แสดงภายใน 30 วัน หลังจากได้รับ ประมานนี้คับ

9. ทำไมถึงจะไม่แปะล่ะครับ

10. HeLL ViGO

HeLL ViGO New Member Member

124
    2
    0
    เหมือนผมเลยครับ ผมก็ไม่ได้ติด555 เวลาเจอด่านก็เอาออกมาติดครับ ที่ไม่ติดเพราะมันโล่งๆสวยดีครับ

11. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0

ป้ายของราชการ ผมก็ติดป้าย ของกรมขนส่งทางบกป้ายเดียวเดียว

ความจริงไม่ได้ติดกระจกหรอก เอาวางไว้ใกล้ๆกระจกแบบมองเห็นได้

ส่วนป้ายอื่น ๆ กฏหมายอนุญาติให้ไม่ต้องติดแล้วครับ

12. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เดี๋ยวนี้ พรบ นั้นถ้าไม่มีไปตอนต่อทะเบียน เค้าก็ไม่ต่อให้ครับ
    ตอนนี้ก็เลยไม่ต้องติดครับ

ส่วนภาษีประจำปีอันเดียวติดไปเถอะครับ

บางคนไม่ติดป้ายไทย แต่ดันไปติดของญี่ปุ่นซะงั้น
    เวลาโดนตำรวจจับก็อย่าบ่นกันนะครับว่าโดนจับข้อหาไร้สาระ

*~บอย (ลาม...ก)~* ถูกใจสิ่งนี้
  13. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ติดๆไปเถอะครับ

อย่างน้อยก็บังแดดได้นิดนึง

ถ้าติดที่แถวด้านบนนะครับ

14. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ผมเสียบไว้ตรงคอนโซล

15. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ว่างงาน จับทะเบียนกินนิ่มกว่า ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2009
  16. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมติดไว้มุมบนขวา โดนโบกก่อนเลย เพราะ มันมองไม่เห็น ว่าจะมา แปะให้มันเห็นๆและ เพราะถ้าแม่งโบกทีและดูอย่างอื่นอีกเยอะ น่าเบื่อมากมาย

17. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ติดไปจะได้ไม่เสียเงินเสียเวลากับพวกมันจองจะจับอย่าเดียวเรามันจะไปเทียงอะไรได้

18. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ติดไปเหอะ อย่างเสี่ยงเลย

19. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ไม่ติดก็เสียตัง

20. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ติดไปให้เรียบร้อยดีกว่าครับ เบื่อเวลาผ่านด่าน มันชอบเรียก

เมื่อก่อนผมใช้วางตรงมุมขวาด้านข้างกระจก เป็นอะไรกันหนักหนา

ไม่รู้ เข้าด่านทีไรโบกทุกที พอเดินมาดูใกล้ๆ ก็โบกมือไล่ มันเสียอารมณ์

แต่ถ้าอยากแกล้งพี่หนวด ก็ขับไปจอดไกลๆเดี๋ยวพี่แกเดินมาเห็นก็ปล่อยอยู่ดี

ร้อนๆให้พี่แกออกกำลังกายมั่ง อิ อิ

21. ปัน JZ

ปัน JZ New Member Member

5
    0
    0
    ผมเสียบไว้ตรงคอนโซล ผมโดนมาแล้วมันบอกให้ติดที่กระจก

22. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ผิดครับ

แนะนำติดไว้ดีกว่าครับ

ลดความเสี่ยงที่จะโดนเรียก

เพราะปรกติแค่รถแต่งก็ล่อเป้าแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้