on board camera speed d ????????????

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย foony, 30 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เพื่อนๆ ที่ดู vcd souped up ของ xo autosport 2006 ที่ผ่านมา แล้วมีใครสงสัยเหมือนผมบ้างครับว่า คุณ speed d เขาทำอะไรในรถตอนแข่ง souped up ครับ ดูแล้ว งงงงงงง มากๆ โดยเฉพาะตอนใส่เกียร์ ที่เป็น air shift ก่อนออกตัว ทำไมเขากดปุ่มเดียวแล้วออกตัวไปเลยครับ โดยระหว่างที่รถวิ่งเขาจับแต่พวงมาลัยอย่างเดียวเลย โดยไม่ได้กดปุ่มเปลี่ยนเกียร์เลยจนรถเข้าเส้น พอดีเคยดูรถของคุณบอย สรวงค์ คัน r 100 เขาต้องกดปุ่มเปลียนเกียร์ไปเรื่อยๆ ไม่ใช่เหรอครับ แต่ทำไมของคุณ speed d กดปุ่มแค่ครังเดียวละครับ มันอะไรกันครับ ใครรู้ช่วยมาตอบด้วย งง มากๆๆ ระดับเทพ จริงๆ ครับ ถ้าผมเข้าใจผิดยังไง ต้องขอโทษด้วยจะครับ อยากรู้จริงๆ ขอบคุณครับ

2. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    มางงด้วยครับ ทำไมเค้าไม่กดเปลี่ยนเกียร์เลย เห็นกดเเค่ปุ่มเดียว เเล้วก็ออกตัวเลย เเต่ผมสังเกตุว่าเค้าเหยียบครัชด้วยอ่ะตอนออกตัว.....................

3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อิอิ เดี๋ยวแปบ เพิ่งซื้อมา ยังไม่ได้ดูเลยคับ อิอิ

4. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    เขามีปุ๋มอยู่ที่พวงมาลัยมั้งคับ

5. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ใช้พลังจิตเปลี่ยนป่าวครับ......เพราะในรถเห็นมีพวกมาลัยเอาไว้สักการะ.......อูยยยยยยย เล่นของนี่

6. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    น่าจะกดตรงพวงมาลัยนะครับ

7. mikade

mikade New Member Member

19
    0
    0
    งงเหมือนกัน

8. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ
    อยากได้เพลง ตอนที่จบแผ่น(หลังจากที่มีออนบอร์ดของ Speed D อ่ะคับ)
    ไม่ทราบว่าชื่อเพลงอะไรเหรอครับ หรือใครมีรบกวนขอหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

9. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ขอไปดูอีกรอบก่อนนะ

เหงเค้า ดึงเบรคมือ ( ด้ามยาว ๆ ) ด้วย ทางตรง ๆ อ่ะ 555+

ไปดูมาแล้วครับ

Air Shift น่าจะกด ปุ่ม เปลี่ยนเกียร์ ที่พวงมาลัยน่ะครับ

เห็นมีสายไฟ โยงไปที่มือขวา บนพวงมาลัย

น่าจะเป็นปุ่มเปลี่ยนเกียร์

เพราะ สวิตช์ ล็อคเบรค สำหรับเบิร์นยาง ก้ออยู่ข้างๆ เบรคมือแล้ว

ไม่ถูก ก้อ ขออภัย ด้วยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2006
  10. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    สงสัยว่า สวิท ที่เปลี่ยนเกียร์ จะอยู่ที่มือมั๊ง :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2006
    tana_art ถูกใจสิ่งนี้
  11. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    เพลงนี้ครับ ลองดูครับ :D

12. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    งง เหมือนกันครับ

แล้วก็ไอ้ก้านยาว ๆ ตรงกลางรถคล้าย ๆ เบรกมือมันคืออะไรอ่ะครับ

13. GAP_B11

6,314
    95
    48

มันคือ ด้ามปรับแรงดันน้ำมัน ในระบบส่งกำลัง ครับ

เพื่อไป ปรับว่า จะไห้ ขับเคลื่อน 2 ล้อหลัง หรือ 4 ล้อ

หรือปรับไปที่ล้อหลัง 60 % ล้อหน้า 40 % อะไรประมานนี้คับ

เวลาเบิร์นยาง ต้องปรับแรงดันไห้ไปที่ล้อคู่หลังอย่างเดียว

เพราะ เวลา เบิร์นยาง ต้องการไห้ล้อหลังหมุนเพียงอย่างเดียว ( ถ้าล้อหน้าหมุนล่ะ .. )

ZZE121R ถูกใจสิ่งนี้
  14. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    ขอบคุณครับ กระจ่างเลย

15. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    ขอบคุณมากเลยครับ ขอปุ๊ปได้ปั๊ปเลยครับ อิอิ :)

เรื่อง Speed D ผมไม่ทราบอะไรเลยอ่ะครับ เห็นแค่ว่า ปรู๊ดดด เดียวเบรคซะแล้ว หุหุ:eek:

ปล. GAB_B11 เพื่อนผมเองครับ(ขอโชว์หน่อยครับ มีเพื่อนเก่ง อิอิ:D )

16. ปุ่มกด เกียร์อยู่ตรงพวงมาลัย ที่กดตอนแรกอาจเป็น miss fire

17. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
    ใช้กล่องสั่ง ครับ

:cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

18. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    พี่ไก่ จากอู่ไก่ ที่ได้ที่ 7 ขับมือเดียวว่ะ โคตรเท่เลย

รถวิ่ง 9.3 นะนั้น ขับยังกะ รถบ้าน

19. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ดูไม่รู้เรื่องซํกคันอ่ะ กดปุ่มไรกันไม่รู้

20. เห็นกดอะไรไม่รู้ เยอะแยะไปหมด

21. lukjeab

lukjeab New Member Member

4
    0
    0
    เป็นคันที่ผมก็งงครับ ว่าทำอะไรอยู่หว่า แล้วมีสายๆที่ตอนแรกคุณ D วางไว้ บนตักแล้วหล่นไปอีก แล้วก็มีสวิสทื ที่เบรคมือ งงเลยครับ

22. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    กำลังจะถามพอดีเลย ว่าแต่ทาง xo น่าจะถ่าย on board cam. มาเยอะ ๆ หลาย ๆ คัน ดูแล้วชอบมาก ๆ เสียงกระหึ่มเลย :D :D :D

23. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ใช่ครับเห็นด้วย อย่างแรง !!! ลองดูภายในแล้วเหมือนยานอวกาศไงงั้นเลย ปุ่มไรมะรู้เยอะแยะไปหมด

(นี่ถ้าทิ้งรถไว้ไม่ต้องกลัวโดนขโมยเลยนะนี่ เพราะขับไม่เป็น-*-)

24. GAP_B11

6,314
    95
    48

สวิตที่อยู่ ข้างๆ เบรคมือ เป็นสวิต ตัดวงจร น้ำมันเบรค ครับ

เพื่อไห้ ล้อหน้าเบรคอย่างเดียว ล้อหลังหมุนฟรีได้ ..........

25. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    งงทุกคันที่ถ่ายอ่ะคับ
    แต่งงที่สุด Speed D เช่นกันคับ ปุ่มเปิ่มอะไรเยอะแยะไปหมด

26. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    กว่าจะออกรถได้ เตรียมตัวหลายนาที ออกจากเส้นสตาร์ทไปไม่ถึง10วิ ยังไม่ทันได้หายใจก็เข้าเส้นชัยละ

แต่ดูวิวด้านนอกแล้วน่ากลัวมากๆ ไปไวจริงๆ

27. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    แล้ว ในรถเค้า จะมี ปุ่ม เก้าอี้ ดีด ตัว ตอนฉุกเฉิน หรือเปล่าเนี่ย

28. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    โอ้ย งง กันทั้งประเทศเลย ขอคุณทุกท่านที่เข้ามา งง และ มาทำให้หาย งง ครับ

29. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    อีกอย่างลองสังเกตตอนกดปุ่มข้างๆอะครับ จะมีเสียงฟู่ๆฟี้ๆด้วยนะครับ (คงเป็นเสียงของระบบแอร์ชิพจริงๆมั้ง) แต่ไม่เห็นต้องกเปลี่ยนเกียร์เลยแหะ แจ๋วจัง

30. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อยากดูอะคับ ทำไงดีหาซื้อไม่ได้ง่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้