เมื่อวันที่สนามคลอง 5 มีรถแทรคเตอร์ รถบรรทุกมาวิ่งในสนามแข่งขัน

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย JZGE, 28 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เอารูปมาให้ชมครับ.....สนามเริ่มการซ่อมแซมตั้งแต่สนามปิดเลยครับ

2. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
  3. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ทำเพื่ออะไรหรอครับ

4. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    วิ่งกี่วิครับพี่

5. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ดีครับ มีการแก้ไขปรับปรุงแบบนี้ มาตรฐานแล้วล่ะ:cool:

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สงสายจาเปงแข่งเบรกเก็ตอะ

7. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    สมกับที่เป็นสนามที่ดีที่สุดตอนนี้เลยครับ

ขอให้กำลังใจครับ

8. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    ไถถถถแล้วกลบตามด้วยบดดดด.........

9. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    รูปที่ 4
    เจาะสนาม (แข่ง)

10. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เอาแล้ไงๆ รถบรรทุก Drag แล้วว

11. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ปรับปรุงห้องน้าด้วยเปล่า อัฐจรรย์ ทำให้มีหลังคาไหม

12. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    จะมีการเพิ่มระยะเบรกด้วยมั้ยครับ

13. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เห็นด้วยว่าต้องปรับปรุงห้องน้ำ

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แจ่มคับ

พัฒนากันต่อไป .....

15. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    นานๆจะยิงมุขลง Web ช่วยกันขำหน่อยครับพี่น้อง 5555

เท่าที่ทราบมาคือลาดยางใหม่ทั้งหมดนะครับ การเพิ่มระยะเบรคไม่ได้ยินข่าวเลย
    คุยกับคนของสนาม มันก้ำกึ่งกันระหว่างระยะเบรคไม่พอ กับรถที่ลงวิ่งระบบเบรคที่ทำไว้ไม่แม๊ชกับระยะเบรคที่มี
    ไม่ได้ล่อเป้านะครับ มันเป็นได้ทั้งสองกรณี ในกระทู้คลายเครียดแบบนี้คงไม่ต้องมาเถียงกันต่อนะว่า
    ระยะเบรคไม่พอ หรือเบรคของรถไม่ดีพอ ผมแค่นำเสนอให้ฟังเฉยๆ เพราะการเพิ่มระยะเบรค
    ทำทางเบรคให้ยกระดับเพื่อช่วยเบรค หรือเลื่อนอุโมงค์ มันต้องใช้เงินเยอะมากๆ
    เค้าคงไม่ทำให้ง่ายๆมั๊งครับ คิดเอาเองนะ :D

ส่วนเรื่องห้องน้ำ ปรับปรุงแบบไหนอะ ถ้าอยากให้ปรับปรุงเรื่องความสะอาด คงยากครับ
    ความสะอาดทางสนามปรับปรุงเองไม่ได้ มันอยู่ที่สันดานคนเข้าใช้ห้องน้ำที่ขี้กันแล้วไม่ราดหน่ะครับ
    แต่ถ้าให้เปรียบเทียบนะ ปั๊ม Jet คนเข้าห้องน้ำมีแทบจะตลอดเวลา สันดานต่างๆกันไป ทำไมเค้าสะอาดได้
    สงสัยสนามไม่ต้องปรับปรุงหรอกห้องน้ำหน่ะ เอาเงินมาจ้างแม่บ้านทำความสะอาดห้องน้ำถี่ๆก็คงพอ :D

16. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ดีๆ :D

17. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    เยี่ยมคร๊าบบ

18. JOE Ac...

JOE Ac... New Member Member

65
    1
    0
    ดีครับ เสียเงินเข้าไปดู แล้วมีการปรับปรุง ดูจะคุ้มค่าหน่อย ไช่ใหมคับเพื่อนๆ

19. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ผมเรียนในฐานะคนดูนะครับ เพราะไม่ กล้า ลงไปเเข่งหรอกอยากให้ มีการ ทำอัฐจรรย์ที่มี หลังคานะครับ เวลา เที่ยงมันไม่มีที่ หลบเเดดอะ ลำบากนะ ขอเเค่เนี้ยอะ

20. valentine85th

valentine85th New Member Member

35
    1
    0
    ~เมื่ออะไรไม่ดีก้อต้องแก้ไข แบบนี้ถือว่ามีความรับผิดชอบมากครับ~ มืออาชีพ:)

21. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อยากให้มีสแตนคนดูถึงปลายแทคเลยครับ :) :) :)

22. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ดีๆๆ ค่อยๆปรับปรุงอีกหน่อยก็คงเปนสนามที่สมบูรณ์

23. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ทำไรมั่งอ่ะ อยากรู้ครับ

24. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    แล้วนี่เค้าจะทำยังไงกับระยะเบรคป่าวครับ

25. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    อย่าลืมปรับปรุงมารยาทคนดูบางคนด้วยนะครับ
    อิอิ

26. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    ขอแบบเนียนๆเลยนะ :)

27. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นนิมิตรหมายอันดีครับ

28. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    นึกว่าจะเอาสิบล้อ มาแข่ง กะรถแทรกเตอร์

29. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ดีครับ มีการปรับปรุง เดี๋ยวก็พัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆเอง แต่ต้องใช้เวลา เราก็นั่งรอไปก่อน อิอิ

30. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    อย่าให้เหมือน กทม. นะ

ขุดแล้วไม่กลบ

อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้