ถามเรื่องเทอร์โบ FJ ของนิสสันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รบกวนหน่อยครับพอดีผมอยากรูเรื่องของเทอร์โบ FJ ของนิสสันอ่ะครับ ว่ามันมาจาก SR หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช้เป็นของรุ่นอะไร + บูสได้กี่ปอนด์ + ราคาประมาณเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ....

+++++++++999999999+++++++++

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    รู้คร้าวๆ ว่ามาจากเครื่อง FJ นี่แหละครับ มันเกิดก่อนตระกูล RB มั้ง ราคาประมาณ 3.500 ถึง 4.500 แล้วแต่ขนาดโข่งหลัง บูสใค้ ประมาณ 30 แต่ 25 ก็ดึงหน้าหงายแล้ว โข็งหลังโรงงานมีไห้เลื่อกหลายเบอร์ครับ ใหญ่ สุด เบอร์ 63 ครับ ดึงยาวๆ ปั๊มดีๆระบบส่งกำลังดีๆ 200 กว่าๆมีไห้เห็นครับโบพวกนี้คนไม่ค่อยเล่น มันถูกไปเลยคิดว่ามันไม่แรง มองผ่านๆเหมือน พวก Z 18 เลยครับ แต่ FJ ใบจะไหญ่กว่าครับ บูสใด้มากกว่าครับ โบเล็กๆก็แรงได้นะจ๊ะ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รถเพื่อนผม 2500 di + Turbo FJ + ปั๊ม 11 ฝาสูง + หวีกด 2 ชั้น / ผ้าทองแดง + เกียร์เดิม + เฟืองท้ายเดิม บูสอยู่ที่ประมาณ 25 - 30 ปอนด์ วิ่งได้เต็มที่ 150 แถมบูสหล่นอีกต่างหากครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุใดครับ...(ตอนนี้มันเครียดมากครับ...) เช็คแล้วก็ไม่น่าจะมีอะไรรั่วครับ...ว่าจะไปเช็คปั๊มดูอีกรอบครับ...ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างอื่นรบกวนด้วยครับ....

999

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เซียนเทอร์โบเล็กตอบหน่อยครับ ช่วยอัพครับ

5. golf2golf

golf2golf Guest

0
    0
    0
    ตอบบบบบ

เทอร์โบfjก็มาจากเครื่องfjครับ
    อยู่ใน200sxไม่แน่ใจว่าประเทศอะไร

6. pandabank

2,427
    4
    0
    เพิ่มนิดนึงครับ

ใบหลังเท่ากับ Z18 ครับแต่ยอกใบหน้าจะใหญ่กว่า Z18 อยู่ 2 มิลครับส่วนฐานใบเท่ากันครับ

ขอดีของเทอร์โบลูกนี้คือไม่ค่อยรุนครับ เพราะยอดใบหน้ากับหลังเกือบเท่ากันจึงไม่ทำให้ใบฝั่งใดฝั่งหนึ่งดึงและกินกันรุนครับ

ส่วนถ้าแนะนำน่าเล่นโข่งเบอร์ 63 เลยครับ ดึงหนัก+ยาวๆ

ปั๊มถึงๆนี่สบายครับ

7. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

.....55555..... ตอนนี้พังไปแล้วครับ ขยับมาเล่นโบใหญ่ของ สวิชเซอร์ แล้วครับ

8. pandabank

2,427
    4
    0
    .....อิอิ.....

9. photome2446

photome2446 New Member Member

12
    0
    0
    ผมใช้อยู่คับ โบ FJ โข่งหลัง 58 กับเครื่อง 2L บูสอยู่ 15 พอดี
    เกียร์+เฟื่องท้าย+คลัชเดิมๆ ปั้ม 12 มหาชัย
    ใส่สารหรือลื่น X1R +น้ำยาหล่อเย็นหม้อน้ำ
    อินเตอร์ TURSH หนา 4 ยาว16สูง 12 เวสเกต HKS
    ท่อไอเสีย 3นิ้ว วิ่งอยู่ 170 ปลายๆครับ
    TIGER ตอนเดียว

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

แรงดีครับ...

11. pandabank

2,427
    4
    0
    ใครพอมีซาก FJ เหลือๆบ้างครับ อยากได้ใบหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้