รบกวนถามคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย leksuthat, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ใช้โรเวอร์รุ่น623 อาการเวลาฝนตกน้ำซึมเข้าบริเวณกล่องใส่ของด้านที่นั่งคนขับด้านซ้าย และเวลาเหยียบคันเร่งรถวิ่งปกติเวลาผ่อนรถสะอึกหรือกระตุกเบาไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เป็นไปได้ทั้งซัลกระจกหน้าและซีลประตูครับ ต้องลองหาสาเหตุก่อนโดยเอาน้ำราดดูว่าเข้าตรงไหน

4. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ของผมก้อเคยเปนคัพ คือ เวลาผ่อนรถสะอึกน่ะ เพราะต้องแบ่งเงินเดือนมาผ่อนรถกลัวชักหน้าม่ายถึงหลัง แถมกลัวไฟแนนท์ตามมาทวงค่างวดอีกรันทดจัยจังฮือๆๆๆๆๆ ม่ายรุ้มีคัยเคยเปนเหมือนผมบ้าง ส่วนเอาน้ำราดนั้นเอาน้ำใสหรือน้ำแดงล่ะคัพ.

5. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    อาการเดียวกัน จะเกิดตอนผนตกหนัก หรือเอารถเข้าเครื่องล้างรถอัตโนมัส
    น้ำจะไหลออกมาลงตรงขาคนนั่งข้างด้านหน้า ใต้พรมจะเป็นกล่อง ECU อยู่
    รถผมจะโชว์ที่หน้าปัดว่าประตูปิดไม่สนิด แต่ดูทั่วแล้วประตูและกระโปรงหลัง
    ปิดสนิดทุกบาน(ยกเว้นคนนนั่งข้างประโปรงเปิด)
    ลองเอาเทปใสปิดตรงรูระบายน้ำข้างกระจกหน้ารถก็หายไป สงสัยว่าน่าจะมี
    ท่อที่ระบายออกน่าจรั่ว ปัจจุบันยังหาข้อพิสูตรไม่ได้ มีใครพอจะลือดูได้บ้าง

6. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ผมสงสัยอยู่อย่างนึง คือ ที่ว่าคนนั่งข้างกระโปรงเปิดน่ะ ยังมีสมาธิในการขับรถเหรอคัพ แล้วกระโปรงมันไม่ปลิวว่อนในห้องโดยสารบดบังกระจกหน้ารถทำให้ทัศนวิสัยในการขับขี่ลดลงอันตรายนะคัพ เปนห่วงอ่ะคัพ.

7. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    55555++น้ำรั่ว++

น้ำรั่วกันรึครับเรื่องนี้ต้องถามน้อง..ชา..ของเรา
    เขาเจอน้ำเข้าแบบเป็นขันเลย(ปิดประตูม่ะแน่น)
    555+:D:D:D:D
    ...แล้วผมจะมาบอกว่ามันเข้าตรงไหนของผมก็เริ่ม
    ซึมให้เห็นแล้วแต่นิดๆเมื่อวานหลังจากทำรถให้พวก
    พี่ๆน้องๆเสร็จก็ลองมาทำของผมเองบ้างเจอน้ำซึมๆ
    รื้อๆๆๆๆเจอแล้วครับเดี๋ยวเอารูปมาฝากให้ดูครับ
    แต่ต้องถอดแก้มหน้าด้วยนะครับ.....:p:p:p:p:p

8. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ท่อระบายน้ำหลังคาขาดปละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้