การทำสีใหม่รถ starlet ใครมีประสบการแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย 3dstarlet, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3dstarlet

3dstarlet New Member Member

71
    0
    0
    พอดีกำลังอยากรู้ข้อมูล เพื่อนๆๆ ที่เอา starlet ไปทำสี เค้าทำกันเท่าไหร่หรอครับ
    แล้วเวลานานไหม แนะนำข้อมูลมาหน่อยนะครับ เดี่ยวว่าเก็บ เงินได้จะเอาไปทำสีมั่ง
    แต่อยากได้ร้านดีๆๆ ราคา ok รถผมเป็นเป็น starler 3 ประตู

หรือใครมีขอมูลอะไรดีๆๆ เรื่องการทำสี ก็แนะนำมาได้เลย จะได้ความรู้ด้วย

2. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ผมพึ่งได้มาครับ EP82 3D และอยากทำสีเหมือนกันครับ ผมอยู่แถวๆๆ นวมีนทร์ ขอคำแนะนำด้วยครับ แต่ถ้าเจอที่ทำดีๆๆ ราคาไม่แพงจะส่งข่าวให้ครับ จะเข้ามาดูเรื่อยๆๆ ใครมี อู่สีดีๆๆย่านนวมีนทร์ บางกะปิ สุขาภิบาล123 นวลจันทร์แถวๆๆย่านนี้แนะนำด้วยครับ

3. KhunPaeZa

KhunPaeZa Member Member

79
    1
    8
    ของผมก็กำลังทำอยู่ครับตีเฉพาะค่าสีอย่างเดียว 20000 สีขาวเบอร์เดิม แต่ผมลอกสีทั้งคัน+ทำซันรูฟ+เก็บสีภายในรถ+ห้องเครื่อง เก็บตะเข็บต่างๆให้คม เบ็ดเสร็จตีมาเกือบ50000 อะครับลองดูรูปในนี้ก็ได้ครับอู่ผมอยู่แถวๆเสรีไทย
    http://www.hi5.com/friend/photos/displayManageAlbum.do?ownerId=82524155&albumId=323895826

4. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ชุดใหญ่แน่เลยคันนี้

5. KhunPaeZa

79
    1
    8
    ต้องให้เครดิตต่อละครับที่หาของดีๆราคาเป็นกันเองมาให้ อิอิ

6. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ลองเข้าไปดุลิงค์นี้นะครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=494351

ผมทำสีใหม่เป็นสีดำ เบอร์ของ BMW รวมตัดหลังคา 32000 ครับ
    อู่แถมพระราม3 ครับ พอดีได้รถมาสภาพดี เลยไม่ต้องเก็บรายละเอียดอะไรเยอะครับ

แต่อู่นี้ทำนานมาก ใช้เวลาเกือบ 2 เดือน เพราะว่าช่างเค้าน้อย และชอบทำรถอุบัติเหตุก่อน ผมก็ไม่อยากเร่งมาก กลัวไม่เนียนครับ

7. 3dstarlet

71
    0
    0
    ถ้าลอกสีทั้งคัน ทำสีเดิม กับทำสีใหม่ ราคาต่างกันไหม ของผมโชคดี สภาพรถมาแบบไม่ต้องทำไร มีแ่ค่อยากเปลี่ยนสี แนะนำหน่อยว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ จะหา เงิน ลืมไป ไม่ทำสีกระโปรงหน้า หะครับ

8. KhunPaeZa

79
    1
    8
    ถ้ากลับสีหรือเปลี่ยนโทนสีไปจากสีเดิมส่วนมากอู่คิดเพิ่มอยู่แล้วครับ เรื่องค่าใช้จ่ายนี่สงสัยต้องเอารถไปให้อู่ตีราคาละครับ

9. 3dstarlet

71
    0
    0
    สงสัยต้องตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงิน แต่เนิ่น ๆๆ แล้ว แต่ใครมีอะไรแนะนำ แนะนำมาได้เลยนะครับ

10. DenKi

321
    14
    0
    วันนี้ผมเอารถไปตีที่อู่ แถวดาวคะนองที่เคยไปทำบ่อยๆๆ รื้อเหลือแต่โครง ลอกสี ทำสีภายใน ภายนอก แบบสีที่ต้องการ ช่างตีมา 3หมื่น บวก/ลบ ครับ แต่ผมอยากหาทำแถวบ้านครับ จะได้ไปดูตรวจงานได้ตลอด แต่ที่อู่แถวดาวคะนองทำดีครับ ตอนนี้งานเขาเยอะต้องรอกลางเดือนนี้ถึงจะมีคิวครับ เห็นช่างบอกว่าเคยมีรถ starlet สีดำ 3 D เข้ามาทำสีทั้งคันไม่รู้ว่าได้อยู่ในคลับนี้หรือป่าวนะครับ อยากได้อู่แถวบ้านมากกว่า หาต่อไป

11. 3dstarlet

71
    0
    0
    ผมหาแถวลาดกระบัง ไม่รู้จะมีหรอป่าว เดี่ยวต้องหาไปเรื่อยๆๆๆ

12. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18

...รอชมครับ ขอให้เจออู่ดีๆ ได้รถหล่อๆคุ้มกับเม็ดเงินที่จ่ายไปนะครับ
    ...พยายามตีซี้กับช่างไว้ก็ดีนะครับ เวลาแวะไปดูรถก็มีอะไรเล็กๆน้อยๆ
    ติดมือไปฝากหน่อย(ติดสินบนเจ้่่าหน้าที่) เป็นน้ำใจครับ อาจทำให้คุยกันง่ายขึ้นครับ

...ว่าแต่ 3 ประตูนี่ 71 หรือ 82 ครับ ...โชดดีครับ

13. 3dstarlet

71
    0
    0
    ของผม ep 82 สามประตู พอดีหลังคามีสีแตกนิดหนอ่ย เห็นแล้วไม่สบายใจ ถ้ากรณีทำฉพาะหลังคาสีมันจะเหมือนเดิมหรอป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่ ต้องขอโทดเพื่อนๆๆด้วย ผมขี้สงสัย และชอบถาม ใครผ่านมาแนะนำหน่อย จะทำทั้งคันเง ิน ก็ไม่พอ ลองดูคำแนะนำ เพื่อนๆๆว่าเป็นไง

แต่ไงต้องขอบคุณล่วงหน้าอีกนะครับบ

14. KhunPaeZa

79
    1
    8
    กลัวทำแล้วสีมันจะไม่เหมือนกับตัวรถอะสิครับนั่นอะปัญหาเพื่อนผมyarisสีขาวทำกันชนมานี่สีไม่เหมือนตัวรถเลยครับเพื่อนเซ็งไปเลยกัดฟันเก็บอีกนิดทำทั้งคันจะดีกว่านะครับ

15. DenKi

321
    14
    0
    รู้สึกว่าสภาพจะได้มาพอๆๆกับผมเลยนะครับ ของผมก้ต้องเก็บสีหลังคาเหมือนกัน โทษนะครับได้มาเท่าไรหรอครับ ปีไหน สีอะไร ต้องทำไรบ้าง PM บอกหน่อยครับ อยากเทียบราคาดุเท่านั้นครับ เพราะรถที่ผมพึ่งได้มาก็ EP82 3D เหมือนกันครับ แล้วอยู่แถวไหนครับเนีย เผื่อได้เจอและพูดคุยกัน ผมวิ่งหนองจอกบ่อยครับ คงน่าจะใกล้ๆๆ ลาดกะบังนะครับ มือใหม่พึ่งได้รถมาเหมือนกัน

16. 3dstarlet

71
    0
    0
    pm ไปแล้ว ผมเจออู่แถวซอยพระยาสุเรนท์ เป็นอู่ทำสี ชื่อ R.I.T การาจ ไม่แน่ใจว่า
    ดีหรอป่าวเห็นเพื่อนบอกว่าก็ ok ว่าจะลองไปให้เค้าตีราคาดู

17. DenKi

321
    14
    0
    ได้รับแล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ ต่อ ว่างๆๆเจอกันครับ

18. จุ้ง

จุ้ง New Member Member

2
    0
    0

ผมพึ่งได้ starlet 70 แต่งตัวแบบ turbo มา สีแดง สีสวยอยู่แล้ว แต่อยากได้สีใหม่เท่านั้น ร้านที่ทำอยู่ สาย2 ถูกมากๆๆๆๆ ครับ 10,000 บาท เองครับ ผมว่าไม่มีที่ไหนแล้วละ แต่ทำช้าหน่อยครับ เพราะรถเยอะมาก รอคิวนาน ผมทิ้งไว้เดือน กว่าจะได้ทำ แต่สำหรับคนงบน้อย รอนานหน่อยก็คุ้มครับ ถ้าสนใจ โทรมาหาผมได้ เดียวแนะนำพาไปดู เพราะรถผมก็ทำสีอยู่ ติดต่อ 83-9805795 ส่วนเจ้าของร้าน เบอร์ 085-3740779 ของดีราคาถูกครับ รถผมใกล้เสร็จแล้วครับ ถ้าเสร็จเดียวเอารุปลงให้ดูครับ ถ้าทำด่วนๆนะครับ เดียวจะไม่ได้ราคาแบบนี้ครับ ( ราคาไม่ได้รอกสีทั่งคันนะครับ รอกสีเก็บงานที่มีปัญหานิดหน่อย แล้วพ้นสีทับครับ ) แต่ก็เนียน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:17:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:16:25 ----------

ผมพึ่งได้ starlet 70 แต่งตัวแบบ turbo มา สีแดง สีสวยอยู่แล้ว แต่อยากได้สีใหม่เท่านั้น ร้านที่ทำอยู่ สาย2 ถูกมากๆๆๆๆ ครับ 10,000 บาท เองครับ ผมว่าไม่มีที่ไหนแล้วละ แต่ทำช้าหน่อยครับ เพราะรถเยอะมาก รอคิวนาน ผมทิ้งไว้เดือน กว่าจะได้ทำ แต่สำหรับคนงบน้อย รอนานหน่อยก็คุ้มครับ ถ้าสนใจ โทรมาหาผมได้ เดียวแนะนำพาไปดู เพราะรถผมก็ทำสีอยู่ ติดต่อ 83-9805795 ส่วนเจ้าของร้าน เบอร์ 085-3740779 ของดีราคาถูกครับ รถผมใกล้เสร็จแล้วครับ ถ้าเสร็จเดียวเอารุปลงให้ดูครับ ถ้าทำด่วนๆนะครับ เดียวจะไม่ได้ราคาแบบนี้ครับ ( ราคาไม่ได้รอกสีทั่งคันนะครับ รอกสีเก็บงานที่มีปัญหานิดหน่อย แล้วพ้นสีทับครับ ) แต่ก็เนียน

19. 3dstarlet

71
    0
    0
    แจ่มจัดไป ได้ทางเลือกอีกทางแต่ไกลจัง

20. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ถ้าทำสีทำทีเดียวทั้งคันดีกว่าครับแต่มันมีสีแห้งช้ากับแห้งเร็วนะครับราคาคนละเรื่องกันเลยผมอยู่ชลบุรีมีอู่ออโต้โซนกับอู่กุศลเอก การาจที่ผมไปเชื่อมกาบข้าง ใช้สี 2k ทั้งระบบรับประกันสี 1ปี ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้