เกียร์เทคเล็กมาใส่เครื่องเทคใหญ่ได้มั้ยคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย eg แอ๊บแบ๊ว, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eg แอ๊บแบ๊ว

eg แอ๊บแบ๊ว New Member Member

38
    0
    0
    เครื่องb16aเทคใหญ่เอาเกียร์ธรรมดาของเทคเล็กมาใส่ได้มั้ยคับ แล้วมันจะมีผลเสียอะไรมั้ยคับแล้วมันแตกต่างกันยังไงคับ

2. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    น่าจะใส่ได้ครับ แตกต่างกันที่ เเทคเล็กเป้นครัทสายครับ นอกนั้นไม่น่าจะต่างกัน อาจจะอัตราทด อันนี้ไม่แน่ใจ

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ใส่ได้ครับ
    ผลเสียไม่น่าจะมีนะครับแต่ต้องดูอัตตราทดเฟืองท้ายด้วยนะครับ

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ใ ส่ ไ ด้ ค รั บ

จั ด ก ว่ า เ ท ค ใ ห ญ่ ด้ ว ย

เ เ ต่ มั น จ ะ ยุ่ ง ย า ก ต ร ง ร ะ บ บ ค รั ซ นี้ ล ะ

เ เ ถ ม ถ้ า ใ ส่ ค รั ซ ซิ่ ง ม า ล ะ ก็ เ จ อ ร ถ ติ ด ๆ ข า ช า เ อ า ไ ด้ ง่ า ย ๆ

เ พ ร า ะ มั น ไ ม่ มี ไ ฮ โ ด ริ ก ช่ ว ย ผ่ อ น เ เ ร ง

5. virgin2009

virgin2009 New Member Member

5
    0
    0
    อัตราทดเกียร์ต่างกันคาบ
    b16a เทคเล็ก อัตราทดเกียร์ 4.266
    b16a เทคใหญ่ อัตราทดเกียร์ 4.400
    (แต่ไมทราบจิงๆว่าเปลื่อนมาใส่แล้วจะ จัดขึ้นหรอป่าว)

6. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    อัตตราทดเกียร์มันตื้ดกว่าครับ แต่เฟืองท้ายยาว ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายครับ ตื้ดแน่นอน

7. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    เทคเล็ก คลัชสาย แต่สามารถแปลงเป็นคลัชน้ำมันได้ครับ ไม่ยาก

8. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    ผม แปลงครัชสาย เป็นครัชน้ำมัน มาok แต่อยากนุ่ม ใช้หม้อลม เบรคใส่ ทดแรง ในการเหยียบได้ สบายขึ้นเยอะ [หม้อลมตัวเล็กนะ]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้