กระทู้ถามตอบปัญหารถRTรุ่นต่างๆ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ลองไปถามพวกร้านที่ทำรถมอไซค์โบราณอ่ะ รู้สึกเขาจะทำให้ได้ :):):):):)

2. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    สีสเปรย์โครเมี่ยม ได้ยินมานานแหละ คุณอัดเคยใช้ไหมคับ มันพ่นแว้วออกมาเป็นยังไง ใครเคยใช้แล้วบ้าง บอกหน่อย :D

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    อัพมันขึ้นมาซะ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ในนี้มีใครใส่โรลบาร์บ้างครับ

ผมจะดูแบบ ไว้เป็นแนวทาง

5. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ขอโทษนะครับที่เข้ามาตอบช้าไปเกือบจะเดือนแล้ว :eek:
    ผมเคยใช้ครับแต่มันไม่เงาครับมันจะออกเป็นสีเงินด้านๆครับผม
    เอ....หรือว่าผมใช้ไม่เป็นก็ไม่ทราบนะครับอันนี้:D:D

6. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    :D:D:Dถูกต้องแล้วครับไม่เงาเหมือนชุปโครเมี่ยมหรอกครับเพราะว่าอะไรก็ไม่ทราบ.......พ่นออกมาแล้วมันก็จะกลายเป็นสีบลอนเงินซะมากกว่า.......มันจะเงากว่าสีเงินธรรมดานีสสสสสสสสสสนึงอะครับ......วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยแล้วกันนะคร้าบ:D:D:D

7. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    จิงป่าว ไหนเอ็งลองซื้อมาซัก ป๋องดิ แว้วเอามาเดี๋ยวลองพ่นดู :D :D :D

8. GodGoDz

GodGoDz New Member Member

24
    0
    0
    . . .

วันนี้ไปทำแอร์มา ตัวเบาเรยคับพี่ๆ [กระเป๋าแบนแฟนยิ้มเรย]

9. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

10. audy!

1,075
    2
    0
    ทำเสร็จแล้วเย็นมั้ยครับ:) แล้วทำอะไรไปบ้างครับ ถึงได้ทำให้แฟนยิ้มเลยครับ อิอิ:D:D

11. GodGoDz

GodGoDz New Member Member

24
    0
    0
    . . .

เย็นครับ ทำใหม่ทั้งระบบเรยอ่ะพี่ ตู้แอร์ เดินสายใหม่หมด ล้างระบบใหม่หมด 9ล9 แฟนยิ้มเพราะว่าแอร์มันเย็น แต่ผมไม่อยากยิ้มเพราะเป๋าแบนอ่ะดิ 55+ :cry:
    มีพี่คนไหนมีโลโก้ Jaf แบ่งขายผมบ้างมั้ยย

12. rung_nu

889
    2
    0

:D:D:Dเอาแบบเย็นๆมีฟองอะป่าวพี่............................555555555555555555555555+:D:D:D

13. audy!

1,075
    2
    0
    เอ....ผมว่ามัมจะไม่ใช่สเปร์โคเมี่ยมนะครับเนี่ยะ อิอิ:D:D

14. rung_nu

889
    2
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

15. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มาช่วยออกความเห็นนิดหน่อยครับ

1.เรื่องสีสเปรย์โครเมี่ยมนั้น ผมแนะนำว่าอย่าไปเสียเงินซื้อมาลองพ่นเลยครับ ผมลองมาแล้วมันก็ไม่ต่างกับสีบรอนด์เงินเท่าไหร่เลย ดูไม่สวยอ่ะครับ แต่มีวิธีการทำกรอบไฟหน้าให้เงาคือ ใช้ทินเนอร์มาเช็ดสีที่เค้าพ่นทับมันมาอ่ะครับ แล้วก็ขัดด้วยยาขัดสียี่ห้อ "กาน่า" หรือยาอเนกประสงค์ "วีนอล" รับรองเงาแว๊ปๆ ไม่เชื่อรอดูรถผมวันมิตติ้ง ฟันธง .........

2. เรื่องแอร์นั้น ผมทำมาล่าสุดเมื่อ เกือบ ๆ 2 ปีแล้วครับ (ครั้งเดียวจบถึงปัจจุบัน) ทำชุดใหญ่เลย มีเปลี่ยนแผงแอร์ใหม่ให้ใหญ่ขึ้นเต็มพื้นที่ด้านหน้าเลยครับ และก็เดินสายท่อแอร์ใหม่ทั้งหมด เติมน้ำยาแอร์ แค่นั้นละครับ เย็นโคตรๆ แถมอาการความร้อนสูงเมื่อรถติดเวลาเปิดแอร์ก็หายไปด้วยเลยครับ สิ่งสำคัญของความเย็นผมว่าใช้หลักที่ว่า "แผงใหญ่ระบายความร้อนเร็ว ทำให้ไม่มีความร้อนสะสม แอร์ก็เย็นขึ้นครับ" ลองทดสอบดูได้ หมดไป 3 พันกว่า เย็นแน่ ฟันธง .............

3. ตอบเอริท์ เรื่องโรบาร์ไม่มีข้อมูลครับ เคยเห็นแต่รถนายหนู ประชาชื่นใส่อยู่ น่าจะเอาเป็นแบบได้ เพราะ RT 100 เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2009
  16. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    อันนี้ก็เอาดิ ......... แว้วแต่เอ็งน่ะติดข้าอยู่กี่ขวดล่ะ ก๊าก ก๊าก ก๊าก :cool: :cool: :cool:

17. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :)

18. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

ขอบคุณครับ

แล้วมีรูปให้ผมดูไหมครับ

19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    รูปลองหาดู...ตามกระทู้มิตติ้งเก่าๆๆๆหายากนิสสนึงนะ

เพราะเจ้าตัวนานๆจะมามิตติ้งทีนึง

20. rung_nu

889
    2
    0
    :D:D:Dว่าแล้วจัดวันมิตติ้งเลยดีไหมพี่.........................5555555555555555555+:D:D:D

21. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รูปโรบาร์หรือรูปกรอบไฟหน้าครับ :D:D

22. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

โรบาร์ครับผม

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    จะลองหาดูนะครับ หรือไม่ก็รอให้เจ้าของรถเค้ามาลงให้ดูเองเลย อิอิ :D:D:D

24. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    อยากถามว่าเวลาออกตัวอะครับ มันจะความรู้สึกเหมือนล้อหลังข้างซ้ายมันสั่น กึกๆๆๆๆ แต่พอรถเริ่มเร็วขึ้นมันก็หาย ถ้าขับช้าประมาณ 10-20 มันจะสั่น

อยากทราบว่าเพราะอะไรครับ รถผมเกียร์ Auto

25. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่เพลาท้าย นะคับ แต่เปลี่ยนเพลาท้ายยังคับ ถ้าเปลี่ยนแล้วเป็นแบบธรรมดา/มีเต็ด

ปล....เครื่องมันแรงก่าตัวรถก็แบบนี้แหละ :D

26. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

ยังเลยครับ แต่มันเป็นข้างเดียวอะ

27. maddogMD

maddogMD New Member Member

29
    0
    1
    พี่ๆครับ...ฝาถังน้ำมันกับตัวเบ้าของ RT100 หน้าเบนซ์มันเท่ากันกับพวก KE30 รึเปล่าครับ???

28. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    น่าจะเท่ากันนะ เท่าๆ ที่ดูมา

29. maddogMD

maddogMD New Member Member

29
    0
    1
    ขอบคุณครับผม...ลังเลอยู่นานเลยทีเดียวผมเนี่ย

จะได้ไปซื้อมาใส่ซะทีครับ

30. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    เครื่อง 12 R เติม แก็สโซฮอล ได้มั้ยครับ มีผลเสียรึป่าว พี่ๆแนะนำด้วยนะครับ ^^ ขอบคุณครับ

พี่กอล์ฟครับ... แผงแอร์เปลี่ยนใช้ของอะไรครับ หมายถึงภายในรถใช้มั้ยครับ พอมีรูปให้ชมมั้ย ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้