รบกวนพี่ๆแนะนำเรื่องยางทีคับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย sornevo, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sornevo

sornevo New Member Member

26
    2
    3
    จะเอาไว้ใส่วิ่ง gym อย่างเดียวอ่ะคับ จะแข่งแล้วค่อยเปลี่ยนใส่อ่ะคับไม่ได้ใช้วิ่งบนนถนนคับ
    ขอบ 15 มีของอะไรน่าสนใจมั่งอ่ะคับราคาประมาณเท่าไหร่ด้วยนะคับ อยากได้ยางดีๆกะเค้ามั่งอ่ะคับ
    เผื่อเวลาจะดีขึ้นมั่งอ่ะคับ ขอบคุณคับ

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    นาทีนี้ Federal น่าใช้สุดคับ
    ส่วนราคาประมาณ 3500 บาทต่อเส้นคับ
    เพื่อนผมได้มาถูกมากเส้นละ 3100 เองอ่ะ หุหุ

3. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ถ้าสนใจมือสองสภาพ 80% ก็โทรมาได้คับ
    มีอยู่ 1 ชุด เอี่ยมๆเต็มๆ

081-5518766
    :D
    [email protected]

4. sornevo

26
    2
    3
    ขอบคุณมากๆคับพี่
    แต่ว่าจะซื้อแค่ 2เส้นอ่ะคับพี่ งบน้อยอ่ะคับ

5. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    มีขายเหมือนกันยางสภาพ80%เหมือนกันมี2เส้นพอดี 086-8146644

6. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ยางยี่ห้อ MAXXIS สมราคาครับ

ยางยี่ห้อ MAXXIS สมราคาครับ
    ราคา ประมาณ 1900 บาท ต่อเส้น
    วิ่ง RAAT 6 ชัวโมง ผ่านมาแล้วครับ เกาะถนนดีมากเลย
    ยางที่ผลิตในประเทศไทย ยางยี่ห้อนี้ไม่แพ้ยี่ห้ออื่นนะครับ
    ตู่

7. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    แต่คันCIVICใช้BF นะคร้าบ

8. AJ-racing

AJ-racing New Member Member

10
    0
    0
    goodyear RS Sport ตัวที่ออกมาใหม่

มีใครลองใช้บ้างแล้วครับ

เห็นเค้าว่ากันว่า วิ่งดีกว่า Fedderal อีกเหรอครับ ใช่ไหมครับ

ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่า จะซื้อ อันไหนดี

แต่ Fedderal หนึบแน่นอนครับเคยใช้อยู่

แต่อยากรู้ว่า goodyear RS Sport จะหนึบกว่าไหมคับ

อันนี้หมายถึงสำหรับวิ่งจิมคาน่าโดยเฉพาะนะครับ

9. AJ-racing

10
    0
    0
    พี่ปอม ขายไปยังอ่ะคับพี่ ยางอ่ะ

10. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    รอฟัง กู๊ดเยีย ตัวใหม่ ด้วยงับ สนใจ อิอิ

11. AJ-racing

10
    0
    0
    ผมซื้อมาแล้วอ่ะคับ แต่ยังไม่ได้ลองเลย

เดี๋ยววันที่ 17 ไปแข่งที่เชียงราย จะได้ลองละครับ

เพราะไปคุยกะเพื่อน ๆ ที่แข่ง เค้าก้อบอกว่า good year RS sport

หนึบกว่านะครับ แถมขอบยางแข็งกว่าด้วยอ่ะ

เดี๋ยวไงลองแล้วจะมาบอกละกันนะครับ

12. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ตามนั้นคับ ลองดูเลยคับผม
    :D
    [email protected]

13. sornevo

26
    2
    3
    ท่าจะหนึบจิงๆ ต้องโดนมั่งละ

14. AJ-racing

10
    0
    0
    หนึบครับ ศร

เท่าที่ใส่แข่งมาสองสนาม ผมว่า Goodyear RS Sport หนึบกว่า Fedderal นะครับ
    อีกอย่างแก้มยางแข็งกว่าด้วย

ผมว่ามันเกือบ ๆ จะสลิค แล้วอ่ะคับ

ตอนแข่งรุ่นธรรมดา ใช้ RS sport
    พอโอเพ่น ใช้สลิค เวลาลงมา ไม่ถึงวิ

แล้วแต่วิจารณญาณ(พิมพ์ถูกป่าว อิอิ) ของผู้อ่านด้วยนะครับเพราะสไตร์การขับไม่เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้