ช่วงนี้น้ำหม้อพักหายกันบ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ขับรถระยะทาง 300กว่ากิโลเมตร น้ำหม้อพักก่อนเดินทางอยู่ระดับ MAX กลับมาดับเครื่องทิ้งไว้ 1คืน น้ำหม้อพักหายไป ต่ำกว่าระดับ MAX 1เชนติเมตร ปกติไหมครับ ที่วิ่งทางไกล ระดับน้ำจะหายไปจากหม้อพัก หรือว่าต้องเท่าเดิมตลอด เมื่อเครื่องเย็นครับ

ขอบคุณครับ

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ทางไกล กทม-ชะอำ ไปกลับไม่ลดเลยจ้า

ก่อนหน้านี้ ลดเดือนละ1เซนเหมือนกัน ก้มดูฝาอุดถ่ายน้ำหม้อน้ำมีคราบเขียวๆ
    ยางมันคงเสื่อมสภาพน่ะ จัดการเปลี่ยนก็เรียบร้อย ใช้มาหลายเดือนไม่ต้องเติมเลย

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เปี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่น่าจะหาย........จะให้ดีเล่นของแท้เน้อออออ:D

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ของผม กทม. ระยอง หายไป หลายเซ็น ทีเดียว
    หาอยู่นาน ก็ไม่เห็นมีจุดรั่ว
    ลองเปิด ฝาหม้อน้ำดู เลยเห็นว่า ยางที่ฝาหม้อน้ำมันเสื่อม
    ลองเปลี่ยนดู 60 บาท หาย สนิท คับ

:)

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จริงๆแล้ว ถ้าน้ำในหม้อน้ำหรือหม้อพักน้ำ(น้ำยาคูลแลนท์) ไม่รั่วซึม หรือถูกดันออกเนื่องจากความร้อนของเครื่องยนต์ที่สูงกว่าปกติ

ระดับน้ำจะเท่าเดิมครับ(เมื่อจอดดับเครื่องแล้วรอจนเครื่องยนต์เย็น) แต่ถ้าลดนิดหน่อยไม่เป็นปัญหาครับ(อย่าถึงขนาดต่ำกว่าขีด MIN ละกัน)

อยากบอกว่าน้ำยาหม้อน้ำช่วยท่านได้เยอะเลยครับ เวลาที่มีจุดรั่วซึมเนี่ย จะมีคราบสีให้เราเห็นชัดเจน...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้