อยากรู้ว่า ถ้าจะถอดระบบแก๊สออก ไปร้านทำ honda เช่น autoway จับถอดให้ได้เลยไหมคะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย IczZaZzy, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IczZaZzy

IczZaZzy New Member Member

9
    2
    0
    ัทำให้เป็นของเดิมๆ มัน

หรือร้านแก๊สร้านอะไรก็ถอดได้โดยไม่ต้องทราบวิธีการติด

2. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ลองโทรไปสอบถามกะพี่ก่ำดูก่อนก็ได้ครับ 02-4126866,02-4126868
    หรือไปถอดร้านที่คุณติดมาก็ได้นะครับ
    [/B:D]

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    จิงๆไปถอดร้านที่ติดมาน่าจะดีกว่าครับ เพราะร้านเค้ารู้ว่าทำตรงไหนไว้บ้าง

4. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ถอดร้านที่ติดมาดีกว่าครับ เพราะมันจะมีเรื่องระบบไฟที่ต่อจากกล่อง ECU และระบบตัดการทำงานของปั้มติ๊กครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ร้านที่ติดแก๊สก็รับทำครับ

6. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    ทำไมถึงถอดละ

ทำไม่ถึงถอด ของผมก็จะถอดเหมือนกัน เครื่องเน่าเร็วมาก

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มาถอดแถวบ้านผมก็ได้ครับ :p

8. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มาถอดแถวระยองก็ได้ครับ ถอดเสร็จก็ไปเล่นน้ำทะเลต่อ :p

9. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    กรณีจะถอดแก๊สออก เลิกใช้ ไม่ทราบ ยี่ห้ออะไรครับ
    สงสัยร้านที่เคยติด คงจะพับเสื่อกลับบ้านเก่าไปแล้ว หรือเปล่า
    เพราะ2-3 เดือนเจ๊งไปหลายร้านแล้ว เดือนหนึ่งเป็นล้าน บาท
    ใครจะไปอยู่ไหว

ถ้าอยากไปทำร้านพี่ก่ำ ลองโทรถามก่อนดีกว่าครับ
    ที่เบอร์โทร 081 641 9025แต่ร้านนี้ไม่รับติดตั้งแก๊สนะครับ

แก๊สหัวฉีด หรือ มิ๊กเซอร์ครับ ถ้าหัวฉีด แล้วเป็นยี่ห้อ
    AG ผมมีร้านแนะนำครับ แถวรังสึต คลอง สาม ร้านพี่บอย
    แกเป็น อาสาอยุ่ www.thaiagclub.com ลองคลิ๊กเข้าไปดู
    แล้วสอบถามได้ครับ หรือ โทร 0830320299 เป็นร้านแก๊สที่
    ที่มีน้ำใจร้านนึงครับ เพราะแกเป็นอาสาอยู่ที่คลับ เอจี

ปล. มีอะไรสงสัย เข้ามาถามได้อีกครับ อาจจะไม่ต้อง
    ถอดก็ได้ครับ ถ้าคนจูนเก่ง แบบ นั่งจูนไปด้วย มีเอ เอฟ มิเตอร
    ไวแบนด์ วัดค่าท่อไอเสีย ดูส่วนผสมได้แม่นยำ กว่าออโต้จูนที่
    ร้านทั่วไป ทำได้แค่นั้น เพราะไม่กล้าลงทุน กับ ตัวเซนเซอร์
    หลายพันบาท............

เพิ่มเติมครับ มันยังมีปัญหาอุปกรณ์ที่ถอดออกแล้วว่า
    จะขายต่อด้วยหรือเปล่า ถ้าเป็นหัวฉีด ตรงท่อไอดี มัมมีการเจาะ
    รุ 4 รุแล้ว มันอาจจะต้องถอดมาเชื่อม ด้วยอาร์กอนด้วยหรือเปล่า
    ไม่แน่ใจ เพราะมันมีรูโหว่อยู่ และถ้ามิกเซอร์ ก็ต้องอุดที่ท่อทาง
    เดินอากาศที่เจาะรูด้วยอีก ต้องคิดให้ดีนะครับ เพราะจะค้นย้าย
    กลับมาด้วยก็ลำบากนะครับ วางแผนให้ดีก่อนถอดนะครับ

ยังไงลองโทรคุย กับพี่บอยก่อนนะครับ บอกวิทย์จาก
    คลับเอจี แนะนำมาให้ อย่างน้อย ก็มีคำปรึกษาให้ได้ครับ แล้ว
    ค่อยตัดสินใจอีกทีครับ:D;);):cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2009
  10. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ใจดีจัง ถอดให้ผมบ้างดิ ถังมันหนักตรูดดดดด !!! เดี๋ยวได้ไปเล่นน้ำทะเลกันต่อ อิอิ

11. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    แล้วถ้าไม่ถอดแต่ใช้นำมันไม่ใช้แก๊ช ระบบเครื่องมันจะเป็นไรเปล่าครับ เพื่อจะเก็บระบบแก๊ชใว้ตอนน้ำมันมันกลับมาขึ้นอีก

12. WITSANOWA

953
    23
    0
    อย่างนี้ยังไม่ห่างอีกเหรอ ครึ่ง ต่อ ครึ่ง อะครับ ไว้ไปหาข้อมุลใน
    คลับมาให้ครับ

ถ้าเป็นหัวฉีด นาน ๆ ก็คงไม่ดีละนะผมว่า อย่างน้อย 5 วันใช้แก๊ส
    ครั้งหนึ่ง ก็ยังดีครับ

ในโลกความเป็นจริง มันคงไม่กลับไปทิ้งระยะห่าง 40 ต่อ11.19 บาท
    อีกแล้วอะครับ ตอนนั้นรัฐไปอุ้มไว้ แต่ราคาแก๊ส ปีนี้ได้ใช้ 11.19 ทั้งปีครับ

ดูแท๊กซี่ ซิครับ วิ่ง กัน 500000 -1000000 โลกันถึงจะพัง จูนบาง
    ต่างหาก ยังใช้กันลืมทั้งวันทั้งคืน เราจูนกันให้พอดี หมั่นคอยดุแล สังเกต
    อาการ น่าจะใช้กันยาว เหมือนกันครับ

13. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ขอบคุณครับ ก็มีใช่แก๊ชสลับกันไปอะ ถ้าออกต่างจังหวัดก็แก๊ชเยอะหน่อย อิๆๆ

14. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น่าเสียดาย หากจะถอด ถ้าน้ำมัน มันขึ้นราคาอีกแย่เลย

15. tarosoi4

150
    2
    0
    ฮืมน่าคิดนะ แต่ของผมต้องถอดตู้ลำโพงออกเลย ตอนนี้รถเงียบมากไม่มีอะไรฟัง ถ้าเราเอาถังโดนัทมาใส่มันนะตรวจสภาพผ่านไหมคับ

16. WITSANOWA

953
    23
    0

ตีแผงไหม้ปิดถังแก๊ส แล้วเอาแอมป์แปะไว้
    เป็น 4 แชลแนล 1 ตัว ก็พอครับ ขับคู่หน้า กับ ขับ
    ซับ 10 นิ้ว 1 ตัว เช่น เจแอล ตีตุ้ปิด ไว้ด้านซ้ายก็
    จบ ดังเพื่อชาวบ้าน ก็ได้ แบบนุ่ม ลึก คนเดียวก็ได้

ปล. เท่าที่ทราบ ถังโดนัทยังตรวจไม่ผ่าน
    ครับ ลองนึกภาพ เวลาโดนชน มันจะโดนถึงตัวถัง
    แก๊ส ก่อน แบบ ไส้กรอกที่ใช้กันในปัจจุบันครับคือ
    ยังไม่ปลอดภัยพอครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มีนาคม 2009
  17. tarosoi4

150
    2
    0
    อืม...เยี่ยมมากเลยจอร์จ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้